หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: Mac User ช่วยทดสอบฟอนท์หน่อยครับ  (อ่าน 242108 ครั้ง)
ตะกี้ลองก็โหลดได้นี่คะน้องพลอย   ลันล้า เกย์ออก  3cษ  กรี๊ดดดดด
นั่นจิค่ะ ลันล้า เกย์ออก 3cษ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมเชื่อว่าคุณทำได้ ท่านนายพล
เอออ..คืออยากรู้ว่าทามมายมานโหลดไม่ได้อ่ะค่ะ หรือว่าต้องเป็นสมาชิกค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ... ลันล้า เกย์ออก 3cษ กรี๊ดดดดด

ตะกี้ลองก็โหลดได้นี่คะน้องพลอย   ลันล้า เกย์ออก  3cษ  กรี๊ดดดดด

มีเพลงมาอีกคน  กร๊าก

อยากเห็นไอพีไอ้เพลงจัง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
พลอย พลวง เพลง พล  เอือม

ไอ้พวกตระกูล พ. มาจากไหนกันเนี่ยะ  ฮือๆ~

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
 กร๊าก​ฮาลุงพล

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 โห อาจารย์มาเองเลย..  กรี๊ดดดดด

ขอบคุณงาม ๆ เลยครับ 'จารย์ที่ช่วยทดสอบ  ปลื้ม

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
พี่จ๋าอย่าฟันสนูปปี้ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด ขอบคุณมากๆ ครับ

... กอล์ฟจ๊ะ
Neo Office 2.0 Aqua Beta 3 Patch 10 ใช้ได้ครับ วรรณยุกต์ลอย
Text Editor ใช้ได้ครับ วรรณยุกต์ลอยครับ
illustrator 10+ TSP ใช้ได้ครับวรรณยุกต์ไม่ลอย (NP-NaipolTemplate 4b3 สามารถพิมพ์ ฐู ฐุ ได้ครับ ส่วน NP-NaipolTemplate วรรณยุกต์ไม่ตรงครับ

ทั้งหมดนี้ทดสอบบนเครื่อง iBook G4 ครับ ซึ่งใช้ชิพ Power PC, ส่วนเครื่องที่ใช้ชิพ intel รบกวนท่านอื่นทดสอบด้วยครับ
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ คุณ luang  กรี๊ดดดดด

ยังทดสอบได้เรื่อย ๆ นะครับ เดี๋ยวจะมีให้ทดสอบอีกตัวครับ  ยิ้มน่ารัก

NP Freedom
 เจ๋ง ก็แอบๆ มา Load ไปทดสอบที่ทำงานอ่ะ เขาฮือฮากันว่า "สวยจัง เท่ห์ดี" เลยแวะมาส่งข่าว
ขอบคุณที่ช่วยทดสอบ อย่าลืมแจ้งผลการทดสอบนะครับ  ฮือๆ~

รบกวนทุกท่านช่วยทดสอบตัวนี้อีกทีครับ เผื่อมีอะไรผิดพลาด ก่อนจะเอาไปใช้จริง เป็น v.4.000 นะครับ ลองได้ทุกโปรแกรมเลยนะครับ ทั้ง Illus 10 หรือ Illus cs ทั้งแมค หรือวิน รวมทั้งโปรแกรมอื่น ๆ ซึ่งก็คงจะมีบางโปรแกรมที่วรรณยุกต์คงลอยอยู่ อันนั้นก็คงต้องดูอีกทีครับ แต่เบื้องต้นให้คีย์บอร์ดตรงเป็นอันใช้ได้ครับ  ฮิ้ววว

ส่วนอีกตัวเป็น v.5 ครับ ตัวนี้มีตัว ascii ด้วย ลองเรียกใช้ดู แต่ขณะเดียวกันก็กะให้ใช้ภาษาไทยบนโปรแกรมเก่า ๆ บนแมค (แมคเท่านั้น) อย่าง Illus 10 + TSP ให้ใช้ไทยได้ด้วยครับ รบกวนทดสอบ+แจ้งผลด้วยนะครับ  ไหว้

ดาวน์โหลด font ข้างล่างกระทู้ครับ

NP Freedom
ลุงพลครับ ผลลองโหลดไปแล้วนะครับ ได้ผลตามนี้

ส่วนนี่เป็น Nipol Template5 ครับ โหลดมาได้ แต่เอาเข้า Fontbook ไม่ได้ครับ
และมันแจ้งว่าแบบนี้

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17