หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: Mac User ช่วยทดสอบฟอนท์หน่อยครับ  (อ่าน 242091 ครั้ง)
หมายถึงตัวนี้เหรอครับ บนวินหรือเปล่า ? ผมว่ามันก็ตรงนะครับ แล้ว font ตัวอื่นคือ font อะไร รุ่นไหนครับ

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ต้องทำจุลสารส่งสำนักงานคลังตลอด  ดีใจจังหาเวปนี้เจอจนได้  ขอบคุณผู้ผลิตตัวอักษรสวย ๆ น่ารัก ๆ ทุกคนนะคะ  ขอบคุณค่ะ ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก
ขอบคุณครับ ยิ้มน่ารัก

(รีบตัดหน้าเอาบารมีก่อนใคร)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มาช้าไปหน่อย...
อ้วนพริ้วมีจริงซะที่ไหน

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เหลือมาถึงผมบ้างมั้ยเนี่ย  ฮิ้ววว

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
Mac OS X Version 10.4.4 Illustrator CS  ไม่ได้ใช้ฮาร์ดล็อก เพราะไม่มีใช้อยู่แล้ว
(Create Outlines) ไว้เพราะว่า Font NP NeoOfficeB1 ในส่วนภาษาไทยจะไม่เห็นเลยขณะกำลังพิมพ์ พอ Create outlines แล้วจะเห็นเป็นดังภาพ

ตอนที่ยืม Font นายพลไปใช้กับป้ายอำเภอเมืองนนทบุรี (อำเภอยิ้ม) ไม่มีปัญหาเลย แล้วไม่ได้ใช้ฮาร์ดล็อกด้วยครับ
ตัวอย่าง
Mac OS X Version 10.4.4 Illustrator CS  ไม่ได้ใช้ฮาร์ดล็อก เพราะไม่มีใช้อยู่แล้ว
(Create Outlines) ไว้เพราะว่า Font NP NeoOfficeB1 ในส่วนภาษาไทยจะไม่เห็นเลยขณะกำลังพิมพ์ พอ Create outlines แล้วจะเห็นเป็นดังภาพ

ตอนที่ยืม Font นายพลไปใช้กับป้ายอำเภอเมืองนนทบุรี (อำเภอยิ้ม) ไม่มีปัญหาเลย แล้วไม่ได้ใช้ฮาร์ดล็อกด้วยครับ
ขอโทษครับ มันอัพโหลดยากจัง

โหลดที่เปน ttf มาใช้ได้หมดเลย ดีใจจัง
เครื่องผมไม่มี illus 10 ขออภัยด้วยครับ

ใน AI10 ไม่มีปัญหา ฐุ ฐู ญู

แต่ใน TextEdit มี

ยังไงก็ตาม เท่าที่ใช้มา ฟ้อนท์ไทยอย่าง Lucida Grande หรือ Angsana New ที่พิมพ์ไทยใน
TextEdit ได้สมบูรณ์ จะพิมพ์ไทยใน AI 10 ไม่ได้

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17