หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: Mac User ช่วยทดสอบฟอนท์หน่อยครับ  (อ่าน 242124 ครั้ง)
ใช้คุณลาส CS1 พิมพ์ได้ปกติดี OSX 10.4.8 Power MAC G5 สระก็ม่ายลอย
สงสัยสตั๊ฟอิทเจ๊ง เปิดด้วยตัวอื่นได้แล้วครับ
ฮิ้ววว

เอ๋.. ถ้าเป็น stuffit expander ที่ใช้แตกไฟล์อย่างเดียว มันฟรีนะ
http://www.stuffit.com/mac/expander/

เพิ่มเติม..​ ความจริงตัว OS 10.3.? มันมี BOMArchiveHelper สำหรับแตกไฟล์ zip อยู่แล้วนะ
อยู่ใน system library

เดี๋ยวว่างๆ จะลองฟอนต์  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2006, 12:03 น. โดย X11 » บันทึกการเข้า
mysignE ค่ะ รอสักครู่นะคะเดี๋ยวเข้ามาทดสอบให้

ตอนนี้กำลังปั่นงานให้ลูกค้าอยู่ค่ะ
เพราะเดี๋ยวต้องส่งโรงพิมพ์แล้ว

ขอโทษที่ช้า...แต่เดี๋ยวมาแน่นอน ยิ้มน่ารัก
ลองกับ eMAC 1Ghz OS 10.4.8 TSP 6.0 นะครับ ได้ผลดังนี้
Illus 10.0.3, CS1 ไม่มีปัญหาครับ
Photoshop CS1 ไม่มีปัญหาเช่นกันครับ
InDesign CS1 ไม่มีปัญหาครับ แต่ InDesign 2.0.2 ไม่ตรงตามคีย์บอร์ดครับ
Text edit ตรงตามคีย์บอร์ดครับ แต่สระลอย
NEO office ตรงตามคีย์บอร์ดครับ แต่สระลอยเช่นกัน

ขอบคุณครับ
มาช้าไป  ฮือๆ~ เค้าเทสกันไปหมดแล้ว

สรุปแล้วเป็นเหมือนคนอื่นที่ทดสอบแหละครับ 10.4.8 + Adobe CS2

ลองเข้าอันนี้ดูน่ะครับ
http://www.apple.com/startpage/ เกย์แอบ

หรือ ไม่ก็ใช้  software update  แค่นี้แหละครับ เกย์แอบ

10.3 -> 10.4 เป็น major upgrade ครับ ต้องเสียตั้งซื้อเสือตัวใหม่มาลง  ฮิ้ววว

แต่ถ้าแบบ 10.4.7 -> 10.4.8 -> 10.4.9 ไรงี้ ฟรีครับ

... กอล์ฟจ๊ะ
มาช้าไป  ฮือๆ~ เค้าเทสกันไปหมดแล้ว

สรุปแล้วเป็นเหมือนคนอื่นที่ทดสอบแหละครับ 10.4.8 + Adobe CS2

10.3 -> 10.4 เป็น major upgrade ครับ ต้องเสียตั้งซื้อเสือตัวใหม่มาลง  ฮิ้ววว

แต่ถ้าแบบ 10.4.7 -> 10.4.8 -> 10.4.9 ไรงี้ ฟรีครับ

ใช่ครับ แต่อย่าลืมตั้ง Auto Update ไว้ด้วยนะ  ยิ้มน่ารัก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
มาแล้วค่ะ

ใหญ่หน่อยจะได้ชัดๆ
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยร่วมทดสอบครับผม  กรี๊ดดดดด

โอเคครับ..ใกล้ความจริงแล้ว  ฮิ้ววว

ตัว ฐุ ฐู ฐฺ คือตัวที่ไม่แน่ใจตั้งแต่แรก ทดสอบต่อน่ะครับอย่าเพิ่งเบื่อก่อน  ฮือๆ~

ทีนี้ทดสอบตัว NP Test1 ดาวน์โหลดข้างล่างนะครับ แล้วทดสอบพิมพ์
ฐุ ฐู ฐฺ

ทดสอบ font ที่ใช้ประจำอย่าง PSL แล้วพิมพ์
ปำ ป่ำ ป้ำ ป๊ำ ป๋ำ (ป+สระอำ)ฺ
ปํ ปํ่ ปํ้ ปํ๊ ปํ๋ ปํ์ (ป+นิคหิต)

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2006, 19:06 น. โดย Naipol » บันทึกการเข้า

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
osx 10.4.8
illus cs2 12.0.0
ไม่มี TSP นะครับ เพราะไม่รู้จัก  ไอ้มืดหมี
PSL ผมไม่มีนะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ขอบคุณครับเฮีย

ตอนนี้จะติดอยู่บางตัวกับโปรแกรมรุ่นเก่า ๆ นะครับ

ทดสอบได้เรื่อย ๆ นะครับ ถ้ามีตัวไหนเพี้ยนช่วยแจ้งหน่อยนะก๊าบ  กรี๊ดดดดด

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
ไม่ได้ค่ะ สำหรับตัวTest1
จะเป็นอย่างนี้ คือเซฟไฟล์อิลาสที่ทดสอบไว้อยู่แล้ว
แล้วกดเปลี่ยน font เลย ผลปรากฎดั่งภาพที่เห็นค่ะ

ว่าแต่ "นิคหิต" คือตัวอะไรคะ งง

** เลข 6 ที่เห็นคือตัว ฐ ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2006, 19:43 น. โดย mysignE » บันทึกการเข้า
ขอบคุณครับ เลข 6 คือตัว ฐ ใช่มั้ยครับ คือตอนนี้ผมกำลังหารหัสของตัว ฐ นะครับว่า TSP เขาใช้อะไร ตอนนี้ทราบแล้วครับ ขอบคุณจริง ๆ  ปลื้ม

ช่วยทดสอบอีกหน่อยนะครับ ทดสอบ font ที่ใช้ประจำอย่าง PSL แล้วพิมพ์
ปํ ปํ่ ปํ้ ปํ๊ ปํ๋ ปํ์ (ป+นิคหิต)

ขอบคุณครับ

ลืม ๆ นิคหิตคือตัวที่อยู่กับ ไม้หันอากาศนะครับ อย่าง ตํ สํ ใช้ในภาษาบาลีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2006, 19:52 น. โดย Naipol » บันทึกการเข้า

NP Freedom
เดี๋ยวขอตัวไปธุระก่อนครับ  ฮิ้ววว

NP Freedom
อยากจะช่วย แต่ไม่มี mac  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
ช่วยทดสอบอีกหน่อยนะครับ ทดสอบ font ที่ใช้ประจำอย่าง PSL แล้วพิมพ์

ลองแล้วเป็นดังนี้

วันนี้คงทดสอบได้แค่นี้นะค่ะ
อาจมาอีกทีวันเสาร์ หรือไม่ก็วันจันทร์
(ว่าแต่ mysignE พัฒนามาใช้ CS ต่างๆ ดีกว่ามั๊ยเนี้ยะ)

**มี mac ค่ะ แต่ก็ช่วยได้แค่นี้ แค่อยากช่วยก็ OK แล้วเน้อ**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2006, 20:15 น. โดย mysignE » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 17