หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: Mac User ช่วยทดสอบฟอนท์หน่อยครับ  (อ่าน 242095 ครั้ง)
ช่วยกันคนละไม้ละมือ เพราะผู้พัฒนาฟอนต์ไม่มีแม็คใช้งาน

บริจาคแม็คให้ท่านนายพลสักเครื่องดีมั้ยครับ  หื่น

Today you , Tomorrow me.
เดี๋ยวส่ง จม.ลับให้ครับ เกย์ออก
ด้วยดิปั๊ก

เครื่องผมล่องลอยทุกฟอนต์เลยแฮะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ด้วยดิปั๊ก

เครื่องผมล่องลอยทุกฟอนต์เลยแฮะ

ไม่มี TSP เหรอครับเฮีย งง
อะไรคือ TSP
 งง

ลองใน illus cs2 12.0 ไม่ลอยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2006, 15:51 น. โดย ภูกระดึง » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ขอบคุณครับเฮีย แล้วก็ทุกท่านที่ช่วยทดสอบ  ยิ้มน่ารัก

คือ adobe เขาเปลี่ยนแปลงโปรแกรมเขานะครับ โปรแกรมที่ออกมาใหม่ ๆ อย่าง Illus cs ขึ้นไปจะเปลี่ยนมาใช้ฟอนท์ unicode แต่ถ้าเวอร์ชั่นเก่า ๆ อย่าง Illus 10 ลงมาจะใช้ฟอนท์คนละอย่าง ทีนี้ว่าบนวินคิดว่าไม่มีปัญหา แต่ฝั่งแมคที่เขาใช้ร่วมกับ TSP จะมีปัญหาคือมันยังไม่ตรงกับคีย์บอร์ดนะครับ  ผมเดาเอาว่าถ้าไม่ใช้ TSP กับ Illus บน Mac อาจจะยังลอยอยู่ ก็เลยเป็นที่มาของตัวที่กำลังทำอยู่ตอนนี้นะครับคือ

จะทำให้ใช้กับโปรแกรมเก่า ๆ อย่าง Illus 10 ลงมา + TSP ได้ด้วยครับ ยังไงถ้ามี Illus 10 ช่วยลองให้ด้วยนะครับ ยิ่งแบบที่ไม่มี TSP ยิ่งดี  ฮิ้ววว

ตัวนี้เป็นตัวที่ 2 ครับ ยังไงรบกวนทุกท่านช่วยทดสอบอีกครั้งหนึ่งนะครับ
นอกจากพิมพ์ทดสอบทั่วไปแล้ว ช่วยพิมพ์ทดสอบดังนี้นะครับ

ก่ ก้ ก๊ ก๋ ก์ กํ
ป่ ป้ ป๊ ป๋ ป์ ปํ
ปิ ปี ปึ ปื
ปั่ ปี้ ปึ๊ ปึ๋ ปํ่
ฏุ ฏู ฏฺ (ฏ+สระอุ สระอู)
 ฐุ ฐู ฐฺ ญุ ญู ญฺ
[/size]

ขอบคุณครับ

Best Regards

กรี๊ดดดดด

โหลดข้างล่างกระทู้นะครับ

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
อะไรคือ TSP
 งง

http://www.maccenter.co.th/TSP.html

ตามนี้เลยครับ เกย์แอบ
อี๋~ หู่ววว เชย ซื้อไปดูหนังโป๊อย่างเดียวรึลุง

(อิจฉาแล้วพาล)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 หน้ามึน ครับ คือดูตามกระจู๋ที่ทุกคนลองใช้ดูก็เป็นแบบนั้นล่ะครับ ใน  microsoft word  ก็ไม่มีปัญหาเหมือนกับคนอื่น แต่ของผมเป็น mac intel ลง  illustrator  10 ไม่ได้ เลยไม่รู้จริง ๆ เพราะใน mac ที่ใช้ chip pc ขึ้นไปไม่สามารถลงโปรแกรม เก่าๆ ได้เลย  ( เต็มที่ ก็ photochop 7.0) เพราะขนาด font เก่าของ mac ยังใช้ร่วมกันไม่ได้  (ที่เคยถามดูน่ะครับ) อย่างอื่นก็เหมือนกับที่ทุกคนลองดูน่ะครับ   กรี๊ดดดดด ลันล้า
เค้าตอบกันไปหมดแล้ว  ง่ะ
 นี่ลองพิมพ์บน Text Edit ครับลุง ผมใช้ OSX เวอร์ชั่น 10.3.9

ส่วนนี่ลองบน Microsoft Word บน Mac ครับ ปกติมันพิมพ์ไทย อ่านไทยไม่ได้อยุ่แล้วด้วย
คาดว่าน่าจะเป็นเพราะเวอร์ชั่น OSX ผม มันติดอยู่ที่ 10.3.9 ครับ ถ้าเป็น 10.4 คงไม่เป็น (เหมือนลุงอ๋าห์แหล่ะ)

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ใช่แล้วครับ เกย์แอบ

อันนี้ผมลองบน เวิรด์ ก็ไม่เป็น เกย์แอบ

ส่วนอันนี้เป็นสเปคเครื่องน่ะครับ (เหงื่อแตกพลั่ก) ยิ้มน่ารัก

เมื่อไหร่จะได้ Up เป็น 10.4 กับเค้ามั่ง  ฮือๆ~

ลองเข้าอันนี้ดูน่ะครับ
http://www.apple.com/startpage/ เกย์แอบ

หรือ ไม่ก็ใช้  software update  แค่นี้แหละครับ เกย์แอบ
มันทำไม่ได้ง่ายๆ แบบนั้นหรอกครับ
ต้องรอช่าง Software จากทางบริษัทที่เขาดูแลเรา
ให้มา Update ให้ เพราะมันต้อง Update เครื่องปริ๊นตามไปด้วย
เราสั่งเครื่องพิมพ์ Digital เขามา เวลาจะทำอะไรทีนึง ต้องให้เขาจัดการ

ถ้า Update ด้วยตัวเองได้ ก็ทำไปนานแล้ว  ฮือๆ~

(เหงื่อแตกพลั่ก) เกย์แอบ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 17