หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าห้ามเรียกว่า "พ่อ"  (อ่าน 21173 ครั้ง)
เมื่อประมาณทุ่มหนึ่ง  6:57 pm โทรไปคุยกับพ่อ

คุยไม่ถึง 5 นาทีเลย ถูกพ่อ ตัดพ่อตัดลูกซะอย่างงั้น

ไม่คิดเลยว่าพ่อจะพูดอย่างนี้

ก็โทรไปถามพ่อว่าเมื่อไหร่จะคืนเงินแม่เท่านั้นแหละจะ

เค้าบอกว่า เฟิร์นเป็นอะไร ทำไมเฟิร์นพูดกับพ่อแบบนี้

นี่มันเรื่องของผู้ใหญ่ เด็กไม่เกี่ยว

มีอะไรเค้าคุยกับแม่เอง เด็กก็อยู่ส่วนเด็กสิ

ก็เลยบอกไปว่า ทำไมพ่อไม่รักษาคำพูด และอีกนิดหน่อย

แล้วเค้าก็หาว่าไม่เคารพ

แล้ว เค้าก็ตะคอก แล้วก็ พูด กู มึง ทั้งๆที่เค้าไม่เคยพูดเลย  ฮือๆ~

เคยมีปัญหาอย่างนี้กันบ้างไหม  แป๊ะยิ้ม 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2006, 22:47 น. โดย Sorisori » บันทึกการเข้า

Las Noches Rubicundior
 โวย

ด้วยเหตุผลอะไรเหรอครับ

เพราะไรหรอคะ

ท่านพูดไปอย่างนั้นเองรึป่าวคะ เดี๋ยวก็หายค่ะ  ฮิ้ววว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪

พี่โทรไปถามพ่อว่าเมื่อไหร่จะคืนเงินแม่ค่ะ

พี่โทรไปถามพ่อว่าเมื่อไหร่จะคืนเงินแม่ค่ะ

เค้าเมาอยู่หรือเปล่าครับ
เวลาและอารมณ์ทำให้เหตุการณ์เปลี่ยนแปลงได้เสมอจ้ะเจ๊
รักนะ  แป๊ะยิ้ม

ไม่ใช่แต่พ่อนะ
เค้าโดนแม่ทำอย่างนี้บ่อยๆ น่ะ เจ็บจนชินและ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พ่อไม่เข้าใจเฟิร์น  ฮิ้ววว
เค้าเมาอยู่หรือเปล่าครับ

อดีต พ่อพี่ไม่กินเหล้าค่ะน้อง  ฮิ้ววว

อดีต พ่อพี่ไม่กินเหล้าค่ะน้อง  ฮิ้ววว

ฮิ้ววว
บ้านพี่ไม่มีกรณีนี้เป็นเด็ดขาดนะ

เพราะแม่ถืออำนาจยึดเงินทุกบาททุกสตางค์ไว้ในครอบครอง
พ่อจะเอาเงินใช้ทำอะไรก็ต้องขอแม่ ไม่มีแบ่งว่านี่เงินพ่อ นี่เงินแม่ ถือเป็นสมบัติร่วม

แต่พ่อก็เก่งจริงๆ แอบมุบมิบเงินไม่ให้แม่ จนเอามาถอยรถมาได้คันนึง  แป๊ะยิ้ม

กรณีของเฟิร์น เอ่อ.. พี่ว่าเหมือนพ่อเขาไม่พอใจที่เด็กคนนึงจะมาสั่งสอนเขามั้ง
จะต้องทำยังไง อย่างไร เขาโตแล้ว คิดได้เอง ทำได้เอง ไม่ต้องมาสอน อาบน้ำร้อนมาก่อน ประมาณนั้นมั้ง  แป๊ะยิ้ม

Today you , Tomorrow me.

เฟิร์นเสียใจ

ทะเลยังมีช่วงมรสุมเลย   ....นะ

Today you , Tomorrow me.
คุ้นๆ ว่าผมก็เคยเป็น -*-

... เศร้า

วันนี้ก็ทะเลาะกับพ่อแม่ตอนเช้าเรื่องสตูดิโอด้วย ฮือๆ~

แต่ตอนเย็นก็ลงตัวซะที ลันล้า

เค้าบอกว่า ไม่ใช่พ่อลูกกันแล้ว ไม่เคยรู้จัก

ไม่ต้องมาเรียกว่าพ่อ  แป๊ะยิ้ม

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9