หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: แนวอย่างไรให้น่ารัก  (อ่าน 21389 ครั้ง)

คำว่าเด็กแนวมี ที่มานานมาก สมัยกรุงศรีอยุธยา มีการลงโทษด้วยการโบยหลังโดยเฉพาะพวกที่ทำอะไรแปลกไปจากชาวบ้านจะถูกลงโทษด้ วยการโบยจนหลังเป็นแนวยาว มีอยู่วันหนึ่ง เด็กหัวจุกคนหนึ่งเอาใบตำแยมาให้สุลต่านจากโปรตุเกสกินด้วยความนึกสนุก จึงโดนท่านอำมาตย์ลงโทษด้วยการโบย เพื่อนเด็กจุกเห็นเข้าจึงเรียกเด็กจุกว่า " เหม่ ไอ้เด็กหลังแนว " ต่อมาจึงเรียกกันสั้นๆว่า " เด็กแนว "ตั้งแต่นั้นมา

อันนี้เด็กแนวของจริงแหะ

wahz !!!~  รักเธอคนเดียว
เด็กแนว จัดเป็นวาทกรรมรึเปล่าครับ...  งง
ถ้าแนว จนเกรียน จะเป็นฆาตกรรมแทนครับ
ไม่รู้สิคะ

เดือนว่าคนแนวในความคิดตัวเองไม่น่าเกลียดนะ
เค้าก็แค่แสดงความเป็นตัวของตัวเอง
อะไรที่มันเป็นธรรมชาติโดยไม่ต้องพยายามมันก็ดูไม่ขัดตาขัดใจอะไรอยู่แล้ว

ถ้าไม่ชอบก็เป็นพวกจงใจจะแนวมากกว่าค่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ทุกวันนี้โดนเพื่อนเรียกว่า "ไอ้เด็กแนว"  ง่ะ ไม่ชอบเลย  เอือม

พนักงานบริษัท.
อยากแนว มีหลักสูตรอบรมมั้ยครับ

Today you , Tomorrow me.
โอ้เอ้ก็แนวอยู่แล้วนี่คะ

แนวน่าเอ็นดู แนวร้องเพลงก็เพราะ ชนิดไม่ยอมวางไมค์เลย ฮือๆ~

รักแมวค่ะ
พี่ปิ๊ก ทำไมชอบเรียกตัวเองว่าป้าครับ
ดูแก่เกินความจำเป็นนะครับ หรือว่าเป็นความแนวครับ  ฮิ้ววว
ไปดูกระจูแนะนำตัวสิครับ  ฮิ้ววว
ไปดูกระจูแนะนำตัวสิครับ  ฮิ้ววว
ชิ ชิ ชิ

รักแมวค่ะ
 กรี๊ดดดดด แหม เจ๊อ่ะ ก็ให้ไปดูเฉยๆ ว่า เรียกป้าเพราะว่า

ป้า................. ฮี่ๆ

เอาน่ะ เจ๊ ปิ๊กน่ารัก  ลันล้า
 โวย  ป้าปิ๊ก เป็นนัท นัทไม่ยอมนะคะ

ส่วนเรื่องเด็กแนวเหรอ    หน้ามึน

เอือม   คือ  ขอให้มันพอดี ๆ ไม่ต้องแนวสุดโต่งจนกลายเป็นความกวนส้นตีนไป

เลวยั้นเงา
ผมอยากใส่ชุดหมี(แบบตัวใหญ่ๆหัวหนักๆ ปิดหัวจะได้ไม่อาย)ไปเดินกลางเมืองครับ กร๊าก

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
จะใส่ชุดหมี...งั้นก็ต้องเป็นแฟนหมีก่อนสิครับ ไอ้มืดหมี
ชุดหมีเหมือนชุดหมีของการบินพลเรือนไหมคะ  ลันล้า

{ตายดับแนวไปเล้ยยยยยย  < เมย์ชอบใช้คำนี้ค่ะ}

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8