หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอดาราตัวเป็นๆ จะขอลายเซ็นไหม  (อ่าน 64946 ครั้ง)
ถ้าบังเอิญคุณเดินไปเจอดาราตัวเป็นๆ
จะขอลายเซ็์กันไหมคะ งง

อยากร่วมแลกเปลี่ยนเหตุผลในการขอลายเซ็์ดาราของแต่ละคนน่ะค่ะ  กรี๊ดดดดด

-----------------------------------------------

ที่สงสัยเพราะว่า
ปกติแนนไม่ค่อยรู้สึกถึงความสำคัญของการมี "ลายเซ็นดารา" หรือ นักร้อง
หรือลายเซ็นคนดังในวงการเอาไว้ในครอบครองซักเท่าไหร่

ยกเว้น!!
ถ้าเป็นนักเขียนที่ชื่นชอบ พออ่านหนังสือของนักเขียนท่านนั้นแล้วรู้ว่าจะมีโอกาสพบเจอ ก็จะเตรียมไปให้เซ็น เป็นที่ระลึก  ยิ้มน่ารัก

แต่ว่าวันนี้รู้สึกประทับใจในหนังเรื่องหนึ่งซึ่งดูจบไปหมาดๆ
เดินขาหนีบๆออกมาจากโรงหนัง (ปวดฉี่มาก)
เงยหน้าขึ้นเพื่อจะมองหาป้ายทางไปห้องน้ำ แต่ดันเจอ!!!

นักแสดงนำของหนังเรื่องนั้น มากัน 3 คน (แสดงเรื่องเดียวกัน--เรื่องที่แนนพึ่งดูไป--)

โอ้.. ทำไงละทีนี้
อารมณ์ตื่นเต้นประทับใจ หาทางออกไม่ได้ เลยขอลายเซ็นมา (ก็ช่างกล้านะนี่)

รู้สึกดีที่ว่า...
มาดูหนังก็ประทับใจแล้ว แถมท้าย (เซอร์ไพรส์) ด้วยของที่หาไม่ค่อยได้ในท้องตลาด
เลยแอบภูมิใจเล็กๆ กับความกล้า (หน้าหนา) ของตัวเอง  (อิอิ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2006, 01:26 น. โดย [นานะ][~ » บันทึกการเข้า

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ไม่เคยขอลายเซ็นต์ดาราเลย  ง่ะ

<3.
บ้าดาราครับ แต่ไม่เคยขอลายเซ็นต์ ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร (แอบกรี๊ดอยู่หลังเสา)  เกย์ออก
เคยตอน เจย์ โจวมาไืืทย  กรี๊ดดดดด ไปต่อคิวเข้าแถวอยู่ตั้งนาน
แทบจำไม่ได้แล้วด้วยซ้ำ ..

แต่ถ้าได้เจอลีโอนาร์โด นี่ไม่ขอแค่ลายเซ็นหรอก  เกย์ออก

ตอนนี้ก็ว่าเจอดาราบ่อยนะ แต่ไม่ค่อยชอบดาราไทยนี่น่ะสิ เลยเฉยๆ  ไอ้มืดหมี

there are no regrets in life, just lessons . .
ถ้าขยายคำว่าดารา เป็น ไอดอล (ที่หมายความว่าคนที่เรากรี๊ด ไม่ว่าจะวงการวรรณกรรม หรือบันเทิง)
คงจะเหมาะกับที่หมายความถึงใช่ไหมครับ

ตอนตูเจอดาราแต่ละคน ไม่กล้าขอลายเซ็นเลย
ไม่รู้เพราะความเขินว่าจะลงตรงจังหวะไหนดี หรือเพราะฟอร์มจัด
(แต่ส่วนมากถ้าเป็นดาราในวงการบันเทิงจะไม่ค่อยอยากได้)

แต่ถ้าดาราในวงการอื่นละก็ตูเคยขอมาคนนึง

(อ่านออกไหมครับ  หมีโหดดดด )

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ที่จริงแนนให้ "ดารา" คือดาราที่เดินผ่านไปมาโดยทั่วไปค่ะ ส่วนใครจะนิยามอย่างไรให้เป็นอิสระเสรี

ว่าแต่ ข้างล่างนี่...

ถ้าขยายคำว่าดารา เป็น ไอดอล (ที่หมายความว่าคนที่เรากรี๊ด ไม่ว่าจะวงการวรรณกรรม หรือบันเทิง)
คงจะเหมาะกับที่หมายความถึงใช่ไหมครับ

ตอนตูเจอดาราแต่ละคน ไม่กล้าขอลายเซ็นเลย
ไม่รู้เพราะความเขินว่าจะลงตรงจังหวะไหนดี หรือเพราะฟอร์มจัด
(แต่ส่วนมากถ้าเป็นดาราในวงการบันเทิงจะไม่ค่อยอยากได้)

แต่ถ้าดาราในวงการอื่นละก็ตูเคยขอมาคนนึง

(อ่านออกไหมครับ หมีโหดดดด )

อ่านว่า "โรจี" รึเปล่า  งง

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
อ่านว่า โรจี้ ครับ

แกอธิบายลายเซ็นด้วยนะ เพราะเซ็นช้ามาก
มีตัวอาร์ตัวโอ ตัวเจ แล้วก็ฟันห่างๆ สี่ซี่ .. นั่นเพราะแกฟันห่าง ง่ะ..

ป.ล.คำว่าเซ็น ไม่มีการันต์ เพราะมันมาจากคำว่า sign

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอโทษนะครับ  คุณ rojee  คนนี้ นี่ จากวงการไหนครับ   คือผมไม่ค่อยมีความรุ้เรื่องดาราหรือคนมีชื่อเสียง อะครับ.........   

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ที่ ม.กรุงเทพฯ ที่ตูซิ่วมา

ดาราเดินจะชนตูอยู่แล้ว ตูยังไม่เห็นเลย   เอือม

นับประสาอะไรจะไปขอ   เหลือบ

เลวยั้นเงา
ขอโทษนะครับ  คุณ rojee  คนนี้ นี่ จากวงการไหนครับ   คือผมไม่ค่อยมีความรุ้เรื่องดาราหรือคนมีชื่อเสียง อะครับ.........   

เป็นนักเพาะกายครับ

กร๊าก

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก
อ่านว่า โรจี้ ครับ

แกอธิบายลายเซ็นด้วยนะ เพราะเซ็นช้ามาก
มีตัวอาร์ตัวโอ ตัวเจ แล้วก็ฟันห่างๆ สี่ซี่ .. นั่นเพราะแกฟันห่าง ง่ะ..
 กร๊าก กร๊าก เป็นคนในวงการที่ใส่ใจแฟนๆจริงๆเลย (น่ารักออก)

ป.ล.คำว่าเซ็น ไม่มีการันต์ เพราะมันมาจากคำว่า sign
ขอบคุณค่า..  กรี๊ดดดดด  ตามแก้ตาลายเลย (มีตรงไหนตกหล่นอีกก็ช่วยบอกด้วยนะคะ จะได้กลับไปแก้)

Nothingness
 ง่ะ..................

ส่วนตัวผม  ครับ ดารานักแสดง ไม่ค่อยปลื้มเท่าไร  แต่ถ้าคนเบื้องหลัง  ไม่ว่าจะเป็นผู้กำกับ หรือไรก็ตาม  ครับ....  ผมเคยนั่งคุยกับพี่แต้ สันติ แต้พานิช  โดยที่ผมไม่รุ้ว่า  นั่นคือพี่ แต้      พอรู้ตัวอีกที ตื่นเต้นน่าดู
แต่ หลังๆเจอบ่อยขึ้นเพราะ มี โปรเจ็ก ร่วมกัน  เลยไม่ค่อยตื่นเต้นแล้วตอนนี้    ส่วนลายเซ็นพี่เขานะ   ตอนแรกจะขอ แต่หลังๆไม่ขอแล้ว   เพราะปกติผมจะเป็นคนพกสมุดเก่าๆพี่เขาชอบยืมมา ขีดนู่นขีดนี่อยู่เป็นประจำ   จนผมเบื่อลายมือพี่เขาสะแล้วละ              ฮิ้ววว.........

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

กร๊าก

นิยามให้ ดารา ก็คือฮีโร่ ซึ่งตูไม่ค่อยมี เรื่องขอลายเซ็นเลยไม่มีด้วย  ง่ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 18