หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนท์ psl พิมพ์ "ญ"ใน PS ไม่ได้?  (อ่าน 3860 ครั้ง)
ฟ้อนท์ psl สามารถพิมพ์ "ญ"ใน photoshop ได้รึป่าวคะ
ลองหลายวิธีแล้วก็ยังพิมพ์ไม่ได้ เช่น
1.พิมพ์ "ญ"ใน โปรแกรมอื่นๆ เช่น notepad ,ms word แล้วก๊อบปี้มาแปะใน ps ก็ไม่ได้
2.ลองพิมพ์ ตัวอื่นก่อนแล้ว replace text ใน ps ก็ไม่ได้
3.ลองพิมพ์โดยใช้ฟ้อนท์อื่นก่อนแล้วเปลี่ยนมาเป็น ฟ้อนท์ psl ก็ไม่ได้
4.ก๊อบปี้จาก character map ก็ไม่ได้
มีวิธีอื่นๆอีกรึป่าวคะ
โอ้ว ปัญหานี้ ...........

นักเขียนการ์ตูนรายปี
น่าจะเป็น PhotoShop CS ใช่ไหมครับ
ปัญหานี้เป็นบั๊คของ Windows ภาษาไทยกับ Adobe ครับ

วิธีแก้ไขต้องจ่ายตังคฺ์ซื้อ
ถ้าเป็น Windows ให้ใช้ ก.ไก่ 2006 ราคาประมาณ 4500 บาท หรืออัพจาก 2002 อีก 900 บาท
ถ้าเป็น OSX ให้ใช้ TSP ราคาประมาณ 5350 บาท
หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็น CS2 ครับ ราคาประมาณ Adobe Photoshop CS2 (V9.0) 31,700 บาท, Adobe Photoshop CS2 (V9.0) Education    14,200 บาท, Adobe Photoshop CS2 (V9.0) Upgrade    8,900 บาท
ที่สำคัญคือ จ่ายตังค์ซื้อ PSL ครับ
ใช้ส่วนตัวตามบ้านก็ 350 หรือ 359 บาทนี่แหละ ถูกๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดูที่ http://webnaipol.atspace.com/ ครับ อาจช่วยได้  ฮิ้ววว

โฆษณา ๆ (อิอิ)

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
หน้า: [1]