หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการแก้ฟ้อน  (อ่าน 5513 ครั้ง)
ผมมีปัญหาการใช้ฟ้อนกับโปรแกรม IllustratorCS ครับ

พวกฟ้อนที่ขึ้นต้นด้วย PSL DB DS JS P5

มันใช้ใน IllustratorCS ไม่ได้ แต่ใช้ใน Illustrator 10 ได้
ส่วนฟ้อนที่พวกคุณทำใช้ได้กับทั้งสองโปรแกรม
เลยอยากทราบว่ามีวิธีอะไรมั้ย เช่นแก้อะไรบางอย่างของฟ้อน
ผมคิดว่าถ้าแก้ Code กับโปรแกรม  Fontlap อาจจะทำให้ใช้ฟ้อนใน IllustratorCS ได้
แต่ทำไม่เป็นคับ ใครทราบช่วยบอกวิธีด้วยนะคับ
ขอบคุณมากๆ
อิลาส ต้อง Cs2 only จ่ะ
แก้ฟ้อน เป็น ฟอนต์ครับ

ชัดๆ นะครับ ..... ฟอนต์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าใช้ PSL หรือ DB เถื่อนอยู่ก็ทำใจครับ การเข้ารหัสยังเถื่อนและโบราณอยู่

วิธีการที่คุณบอกมาก็ทำได้แต่ ผิดกฎหมาย ครับ

วิธีที่ดีที่สุดก็คือ ซื้อเค้าเถอะครับของเค้าดีจริงๆ แต่ถ้าเบี้ยน้อยหอยน้อยก็หลีกเลี่ยงที่จะใช้เถอะครับเพราะมีฟอนต์ดีและถูกกฎหมายให้ใช้อยู่เยอะแล้วครับ

ส่วน JS หรือ อื่นๆที่ฟรี ก็ไม่ค่อยมีใครเค้าอยากทำกันเท่าไหร่ ด้วยเหตุผลข้างต้นแม้ว่ามันจะฟรีแล้วแต่มันก็ยังแย้งกับความรู้สึกของคนทำน่ะครับ ถ้าอยากทำจริงๆ ก็ลองศึกษาวิธีการทำฟอนต์จากเว็บนี้นะครับ แล้วลองทำเองดู

อ่านเพิ่มเติมที่นี่
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=6612.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ต.ค. 2006, 20:45 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
มีของเถื่อนด้วยหรือนี่ โอ้ว เพิ่งทราบคับ

แต่ราคาแพงมากๆเลยนิ
เง้อ งงจังเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก) เหนื่อยนะนี่กว่าจะหาที่ตอบกระทู้เจอ  เหลือบ
หน้า: [1]