หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: อายุต่ำกว่า25ห้ามกินเหล้า  (อ่าน 81286 ครั้ง)
หลังจากพยายามกันโดยบรรดาคนในกระทรวงหลายครั้งแล้วเพื่อจัดการกับโฆษณาเหล้าและการจำกัดอายุ
พยายามกันหลายปีจนแก่กันไปหมดแล้วยังไม่สำเร็จ จู่ๆก็มีรัฐบาลนี้ที่มาสั่งให้หยุดโฆษณากันซะงั้น  กร๊าก
เผด็จการแต่ถูกใจ กรี๊ดดดดด

อยากรู้ว่าคิดยังไงกับการกำหนดอายุ25ปีครับ  ฮิ้ววว
ส่วนผมเองอายุมากกว่า25และไม่กินเหล้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ถ้าคิดทางเรื่องธุรกิจ ผมว่ามันจะล่มเอานะ
โดยเฉพาะร้านอาหาร/ผับ ตายๆ

พ่อผมเครียดนะเนี่ย
เหมือนตอนห้ามสถานเที่ยวกลางคืนปิดเกินตี 2 แหละครับ
ตอนนั้นจะเป็นจะตาย โวยวายกันสารพัด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เนอะ
ผม 22 ก็ไม่เคยกินเหล้าครับ อาศัยดื่มเอาอย่างเดียว

.................ล้อเล่นครับนะครับ ..............เหล้าไม่ดีไม่ว่าจะอายุไหนก็ไม่สมควรดื่มครับ  การสั่งห้ามโฆษณาครั้งนี้....ก็ถือว่าดีครับ   แต่ถ้ามองในแง่ธุรกิจ ก็อีกเรื่องครับ.....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมว่าประโยชน์จะเยอะนะครับ
เพราะแค่สองชั่วโมงที่ผ่านมา มีคนเมาเหล้ามานอนในรพ.ด้วยเรื่อง
"เมา งง ขอนอนรพ."
เปลืองงบประมาณเป็นบ้า  เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แต่ถ้ามองในแง่ธุรกิจ ก็อีกเรื่องครับ.....

ทุกอย่างในโลกทุนนิยม ดำเนินไปด้วยสัจธรรมข้อนี้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมกิน ตอน ป.2 อ่าครับ  (หยิบแก้วผิด)   ง่ะ

ผมว่าก็ดีน่ะ  แต่แถวบ้านผม  เหล้าขาว 40 ดีกรีทั้งนั้น  -*-

เยาวชนไทยปัจจุบันนี้ ก็ถูกมอมเมาด้วยสุรามากมาย  

ถ้าลดการดื่มสุราได้ก็จะดีมากๆครับผม  
แต่ถ้าเรา จะมุ่ง พัฒนาจิตใจ หรือ ทรัพยากรมนุษย์  มากกว่า วัตถุ หรือทุนนิยม  นี่ก็ถือเป็น  วิธีการที่ดีเชียวนะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เห็นด้วยนะ เพราะผมไม่กินเหล้า แต่รู้สึกตึงๆไปหน่อย

แต่น่าจะเพิ่มการบังคับให้ให้ดี และโทษหนักๆหน่อย
เพราะคนไทยขี้เมาเกินไปนิด

ฮิ้ววว

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ไม่นิดละครับ
ปริมาณการกินต่อหัวรู้สึกจะเป็นอันดับ 5 ของโลกแล้วนะ
น่าภูมิใจมากครับ ฮิ้ววว

เหตุผล ที่คนไทยกินเหล้าเยอะ   คือ  คนไทย   เซ็ง  และ เครียด   ครับ

มันก็ทั้งผลดี และผลเสีย  แต่อย่างน้อย ผลดีก็มีมากกว่า
อย่างงี้แหละครับร้านอาหาร คิดกันแค่เนี้ย เด่อห์

อูย โทษครับพ่อ
อยากเสริมรายได้ให้ร้าน ก็ไปยืนหน้าตลาดตอนดึกๆ สิสาม

เออ ตรงโคนเสาไฟนั่นแหละ

ห้ามซื้อได้ แต่ห้ามด่มคงไม่ได้
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 27