หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: อายุต่ำกว่า25ห้ามกินเหล้า  (อ่าน 81331 ครั้ง)
จน เครียด แล้วทำไมต้องกินเหล้า

ยามยาก อย่าได้ทำตัวยาก ๆ
เรื่องการเซนเซอร์ ต้องโทษคนที่กินเหล้าแล้วก่อเรื่องครับ
ถ้ากินเหล้าแล้วไม่ก่อเรื่อง ก็คงไม่มีวันนี้หรอก

วันที่ตูดูบอลไม่รู้เรื่อง โวย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ยอมรับว่าเครียดแล้วชอบกินเหล้า แต่จริงแล้วมันเป็นแค่การหนีปัญหาของคนอ่อนแอคนหนึ่ง ซึ่งมันไม่ได้แก้ไขอะไรให้ดีขึ้นเลย

คิดว่าดีค่ะ
เพราะ..
"เมย์ไม่ชอบคนดื่มเหล้า  เมา  อาละวาด"

หมีโหดดดด

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
เพราะเมย์ อาละวาดคนเดียว เหนื่อยแล้ว
เพราะเมย์ อาละวาดคนเดียว เหนื่อยแล้ว

เกย์ออก

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
แอร๊ย โวย
บาคาดี้กะสปายอร่อยเนอะหนิง เกย์ออก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อร๊ายย โวย

ง่ะ โห ค่อยๆก็ได้จ้าา
แหม กว่าจะกินได้ 25 เลยเหรอครับ
เป็นมาตรการที่ออกมายังไงก็ไม่สามารถปฏิบัติได้จริงนะครับ

ส่วนตัวแล้วชอบกินเหล้ามากเลยครับ เพราะว่ามันสนุกดี
จะคุยงานกับพี่กับเพื่อนหรือน้อง ให้นั่งกินเป๊บซี่หรือครับ มันไม่ได้นะครับ
ความจริงก็คือ ใครเมาแล้วขับ ก็จับปรับให้หนักๆสิครับ เด็กๆก็ห้ามซื้อ โฆษณา ห้ามก็ได้ไม่เป็นไรครับ

เหล้ามันไม่ดีครับ พูดอีกมันก็ถูกอีก พูดกี่ทีมันก็ถูกทุกทีแหละครับ
แต่ตัวเลข 25 มันมากเกินไปนะครับ คนอายุ 23 ไม่มีสิทธิ์คิดจะซื้อเบียร์กินเลยหรือครับ แบบนี้มันก็ดูจะเกินไป 18 ก็พอแล้วครับ

เอาเป็นว่าก็ขอคัดค้านนะครับ

เมื่อเย็นนี้ดูเจาะกีฬากับบิ๊กจ๊ะ  ด้านหลังโกลเป็นโฆษณา เบียร์ไฮเนเก้น มันยังเซ็นโง่ไม่รู้กาละเทศะ เห็นแล้วทุเรศลูกกะตาเป็นอย่างยิ่งครับ

5ปีที่แล้วยังสนับสนุนเหล้าไวน์พื้นบ้าน โอทอปอยู่เลย เดี๋ยวนี้อะไรๆก็เปลี่ยนไวนะครับ

เอาเป็นว่า เดี๋ยวรอดูก่อน ออกมาคัดค้านช่วงนี้ โดนด่าอยู่แล้ว

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
บาคาดี้ อร่อย กึ๋ยๆ

นานๆ จะเข้ามาที
โดน ครม. ตีกลับแล้วค่ะ  กร๊าก กร๊าก (แจ๋ว แจ๋ว)

พิจารณา ทบทวนกันใหม่
ผมว่าดีครับ  เจ๋ง

กินรอบวง
ไม่ดี 18พอแล้ว ฮิ้ววว

there are no regrets in life, just lessons . .
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 27