หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปอย่างไรไปสยามอย่างไร  (อ่าน 20728 ครั้ง)
ให้ {หมีโหด}พาไปซิคะ

สาวกเต่าค่ะ
ให้ {หมีโหด}พาไปซิคะ

ลอก  ฮี่...

ให้ หมีโหดดดด พาไปสิจ๊ะ

Las Noches Rubicundior
BTS ชีวิตยกระดับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ตลาดมีนอยู่ไหนครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

รถตู้สายมีนบุีรี-อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิแล้วต่อ BTS หรือรถประจำทางแล้วแต่ความใจร้อนครับ

งบน้อย
รู้สึก ๑๑๓ จะผ่านโรงเรียนแล้วไปเดอะมอลล์บางกะปินะ หมีโหดดดด

113 ไม่ผ่านเดอะมอลล์บางกะปินะ  หน้ามึน

ปอ.113   มักจะขึ้นสะพานข้ามแยกลำสาลี เลี่ยงรถติด
113 (ธรรมดา)    มักจะไม่ขึ้นสะพานข้ามแยกลำสาลี

อันนี้เท่าที่จำได้นะ
เรือ :  109 มาลงนิด้า เดินไปลงเรือที่วัดศรีฯ  ขึ้นต้นท่ารับรองได้นั่งชัวร์

รถเมล์
- 113, ปอ113 :  สายเดียวถึงมาบุญครอง  รถวิ่งจากมีนบุรีไปทางหน้าราม เลี้ยวเข้าคลองตัน ตรงไปถ.เพชรบุรี ผ่านตึกทรท. มศว. ประตูน้ำ พันทิพย์  มาบุญครอง  จุฬา สามย่าน จนถึงหัวลำโพง

คำเตือน: สายนี้ตีนผี ทำบุญดีๆ ละกัน (พี่ระจันเคยเจอทีเด็ดมาก่อน)

- 109  ลงพระโขนง ต่อ BTS ไปสยาม  (สายนี้ไปพระราม4 ตลาดคลองเตย)

- ปอ.168  สายนี้ไปอนุเสาวรีย์ฯ ได้  ถ้าจะไปสยามก็ลงตรงฟอร์จูน รถจะไม่เลี้ยวเข้ารัชดานะ ลงตรงแยกพระราม9 แล้วเดินไปฟอร์จูนต่อMRTไปสามย่าน หรือจะไปเปลี่ยนBTSที่อโศกอีกทีก็ได้ หรือจะหลับเพลินไปอนุเสาวรีย์แล้วต่อBTS ตามแต่สะดวก

เจ๋ง มาต่อรถหน้ารามจะมีหลายสายกว่านะ
 เหลือบ  เพื่อนตูนี่แน่จริงครับ 

เลวยั้นเงา
รถตู้สายมีนบุีรี-อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิแล้วต่อ BTS หรือรถประจำทางแล้วแต่ความใจร้อนครับ
จริงด้วย รถอันนี้เคยนั่งไปอนุเสาวรีย์ เห็นรางรถไฟฟ้าด้วย กรี๊ดดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
http://www.se-ed.net/nebula/thaibus/thaibus.php
เช็คเส้นทาง (อิอิ)
ลงอนุเสาวรีย์แล้วขึ้น bts มาก็จบแล้ว หมีโหดดดด

รถตู้แพง รถเมล์มี 168(เป็นรถแอร์ แพง) และจากเว็บนั้นมี 26 กับ 27 ครับ กรี๊ดดดดด
พอไปถึงอนุเสาวรีย์แล้วก็เดินหาสถานีบีทีเอสชิมิ อยู่ตรงไหนยังไม่รู้เลย กรี๊ดดดดด
ยังไงก็ไม่ไปอยู่แล้ว ไกล ฮิ้ววว

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
แล้วถามทำไม

เผื่อมันจะใกล้ ฮิ้ววว

เด็กกทม.จริงเหรอเนี่ย ง่ะ

งบน้อย
เมืองไทยเรียกอีกอย่างว่าสยาม

แล้วจะไปที่ไหนอีกครับ
สยามไหนคะ
สยามเซนเตอร์
สยามดิสคัฟเวอรี่
สยามนครินทร์
อันหลังสุดพอจะพาไปได้  เกย์แอบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 2 [3] 4