หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มรหัสของตัวอักษรทำไงอะคับ  (อ่าน 3948 ครั้ง)
ผมต้องการให้มันเป็นอย่างในรูปอะคับ เพราะถ้าทำใน code page ที่เป็นแถบสีเหลืองมันจะ Generate Font ไม่ได้อะคับ ผมเลยอยากรู้ว่า เขาเพิ่ง Code Page ขึ้นมาจากของเดิมที่โปรแกรมมันให้มาได้อย่างไรครับ   ผมหาในกระทู้แล้วไม่เจอจริงๆช่วยตอบด้วยนะครับผม ผมจะเอาฟอนต์ไปทำโปรเจคครับ
รูปมาและ
เดี๋ยวรอหมอมาตรวจนะคะ  ลันล้า

มาสมัครเป้นสาวกไหมคะ ชื่อไรคะ  ลันล้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เพิ่มรหัสตัวอักษร ก็คลิกขวาที่ glyph>Properties...

พอได้หน้าต่าง Properties ก็ใส่ชื่อ ใส่รหัส กด Apply (โปรดอย่าลืมบริการตราเพชร เพื่อความเป็นมาตรฐาน)

แต่เท่าที่เห็นในภาพนี่มันเป็นรหัสของ font คนละ Platform นะครับ ของ MS Windows Symbol กับ Unicode ปกติเขาไม่ใส่รวมกันใน font เดียวนะมันคนละแนว

ส่วนรหัสที่เห็นมันเป็นรหัสของตัวอังกฤษอย่างตัวกุญแจซอลนั่นมันเป็นของตัว a ตัวกุญแจฟาก็ตัว b เข้าใจว่าเขาใส่เพื่อที่ว่าจะได้กดเอาที่คีย์บอร์ดได้เลย มั้ง... หน้ามึน

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ขอบคุงคับ ฮิ้ววว
หน้า: [1]