หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16

ผู้เขียน หัวข้อ: เสพสม บ่มิสม  (อ่าน 68579 ครั้ง)
เรียนคุณหมอคะ

ถ้าเกย์กับทอมคบกันจะเกิดอะไรขึ้นหรอคะ

จากน.ส.พ

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

มันคนละพันธุ์กันนะฮิ
หมอนพพพรเอาจดหมายของหมอนพพรมาให้อ่านกันอีกแล้วครับ
แอบอ้าง
เสพสมบ่มิสม09/10/2006

เรียน อาหมอนพพรที่เคารพ

ผมได้ติดตามอ่านคอลัมน์ของอาหมอได้ประโยชน์และความรู้มากเลยครับ ปัจจุบันผมอายุ 22 ปี สูง 175 ซม. หนัก 60 กก. ผมชอบเล่นกีฬา เล่นได้ทุกชนิดถ้ามีเวลาครับ

ผมมีปัญหาอยากจะขอถามอาหมอดังนี้

1. ผมมักจะมีอารมณ์ทางเพศบ่อย ๆ เวลาที่ผมเกิดอารมณ์ผมมักจะใช้วิธีช่วยตัวเอง แต่ที่ผมอยากถามคือ การที่ผมช่วยตัวเองบ่อย ๆ ถือว่าผมมีจิตใจไม่ปกติหรือเปล่าครับ ผมกลัวว่าตัวเองจะหมกมุ่นกับเรื่องนี้มากเกินไป อาหมอมีข้อแนะนำไหมครับ

2. การช่วยตัวเองบ่อย ๆ จะทำให้มีขนาดอวัยวะเพศเล็กลงไหมครับ ผมเคยได้ยินพวกเพื่อน ๆ พูดกัน

3. การรับประทานไข่ไก่ ไข่เป็ด จะทำให้เพิ่มความรู้สึกทางเพศได้จริงไหมครับอาหมอ

ผมขอขอบคุณอาหมอที่ช่วยตอบจดหมายและให้คำแนะนำที่ดี ๆ กับผม ถ้าคำถามผมไม่ได้ เรื่องอาจจะดูไร้สาระ ขออาหมออย่าว่าอะไรผมเลย  นะครับ เพราะผมไม่รู้จะไปถามใครปรึกษาใครจริง ๆ สุดท้ายผมขอให้อาหมอมีสุขภาพแข็งแรง อยู่ตอบปัญหาให้กับคอลัมน์ไปนาน ๆ

ด้วยความนับถืออย่างสูง
T

ตอบ คุณ T

คุณอายุ 22 ปี ชอบเล่นกีฬาและมักจะชอบช่วยตัวเองเวลาที่มีอารมณ์ทางเพศขึ้นมา คุณมีคำถามถามมาเกี่ยวกับเรื่องของอวัยวะเพศ เรื่องการช่วยตัวเอง
 คำถามที่ถามผมมาขอตอบให้ดังนี้

1. เวลาที่เกิดอารมณ์ทางเพศแล้วคุณมักจะหาทางออกด้วยการช่วยตัวเองดีกว่าไปทำคว ามเดือดร้อนให้กับคนอื่นด้วยวิธีที่ผิด ๆ การช่วยตัวเองก็คือการสำเร็จความใคร่วิธีหนึ่ง เป็นการระบายความเครียดเป็นการระบายออกทางเพศซึ่งไม่มีผลทำให้เกิดความผิดปก ติแต่อย่างใดกับร่างกายและจิตใจ ถ้าคุณช่วยตัวเองแต่เพียงพอดี ไม่หมกมุ่นมากเกินไปก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้ารู้สึกว่าตัวเองจะหมกมุ่นกับเรื่องนี้มากเกินไปก็พยายามหาเวลาไปทำอย่ างอื่น เช่น การเล่นกีฬาอย่างที่คุณชอบทำก็ถือว่าเป็นสิ่งที่ดี เมื่อเราเล่นกีฬาก็ถือเสมือนว่าร่างกายได้พักผ่อนความตึงเครียดและผ่อนคลายก ล้ามเนื้อต่าง ๆ นอกจากนี้เมื่อคุณเหนื่อยจากการเล่นกีฬาคุณก็จะไม่มีเวลามาคิดเกี่ยวกับเรื่ องเพศ ก็จะทำให้ลืม ๆ ไปได้บ้าง คุณก็จะไม่หมกมุ่นกับเรื่องเพศอีกต่อไป นอกจากการเล่นกีฬาแล้วยังมีวิธีอื่น ๆ อีก เช่น หางานอดิเรกทำ ทำสวน ปลูกต้นไม้ หรือจะหางานพิเศษทำ ก็จะไม่มีเวลามาคิดเรื่องพวกนี้แถมยังมีรายได้เข้ามาด้วย คุณน่าจะลองดูนะครับ

2. ขนาดขององคชาตหรืออวัยวะเพศขึ้นอยู่กับเชื้อชาติเผ่าพันธุ์และพันธุกรรมของแ ต่ละคน การช่วยตัวเองบ่อย ๆ ไม่ทำให้อวัยวะเพศเล็กลง หรือใหญ่ขึ้นหรอกครับอย่าได้ไปเชื่อใครเขาพูดเป็นความเชื่อที่ผิด ๆ หรือแม้แต่รูปร่างหน้าตาท่าทางหรืออารมณ์ไม่มีผลต่อขนาดของอวัยวะเพศเช่นกัน อวัยวะเพศของเราถ้าไม่ได้ใช้การเลยก็อาจจะฝ่อได้เช่นกันเหมือนกับร่างกายส่ว นอื่น ๆ เหมือนกันครับ

3. การรับประทานไข่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องใด ๆ กับความรู้สึกทางเพศเลย ไข่เป็นอาหารที่มีคุณค่าทางอาหารโดยให้โปรตีนกับร่างกาย ช่วยเสริมสร้างให้ร่างกายแข็งแรงดีขึ้น แต่ไม่ได้เกี่ยวกับความรู้สึกทางเพศครับ อย่าเข้าใจผิด

ท่านมีปัญหาที่จะต้องขอถามหรือขอคำแนะนำปรึกษาให้ส่งจดหมายมาได้ที่ นสพ.เดลินิวส์ เลขที่ 1/4 ถนนวิภาวดีรังสิต หลักสี่ กท. 10210 วงเล็บมุมซองด้วยว่าต่อ นพ.นพพร.

นพ.นพพรแห่งเดลินิวส์

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
วันธรรมดาไม่ว่างจริงๆ วันเสาร์นี้ (14)
หมอพอจะว่างไปดินเนอร์แถวสยามมั้ยครับ  เกย์แอบ
จมล. มาด้วยนะหมอ
วันธรรมดาไม่ว่างจริงๆ วันเสาร์นี้ (14)
หมอพอจะว่างไปดินเนอร์แถวสยามมั้ยครับ  เกย์แอบ
จมล. มาด้วยนะหมอ
แหม เขินจัง เกย์แอบ
จมล.ได้ก็บ้าแล้วพ่อหนุ่ม เกย์แอบ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ถึงอุปสรรคแค่ไหนก็ต้องส่ง จมล. ให้ได้ครับหมอ  กรี๊ดดดดด
เดี๊ยะ Insert Flash Drive ด้านหลัง อี๋~

เกย์ออก
 กร๊าก

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
หมายเหตุ: ก่อนที่ท่านจะอ่านต่อไป กรุณาใช้วิจารณญาณอย่างเต็มที่
เพราะเรื่องนี้หมิ่นเหม่ต่อศีลธรรมอันดีงาม
เด็กๆ ไม่ควรอ่านนะครับ

หมอครับ
อันนี้มีคนฝากมาถามน่ะครับ ช่วยสงเคราะห์หน่อยเถอะ
(เป็นคำถามที่ได้มาจาก Hotlineแห่งนึง)

"คุณหมอคะ คือดิฉันตอนนี้มีเรื่องกลุ้มใจอย่างมาก ไม่รู้จะไปปรึกษาใคร
เพราะรู้สึกว่ามันเป็นเรื่องที่ไม่ถูกต้องและน่าละอาย ก็เห็นแต่คุณหมอนี่แหละค่ะ
ที่พอจะเป็นที่พึ่งให้ดิฉันได้

คืองี้ค่ะ ดิฉันเป็นเมียน้อยของพระน่ะค่ะ
ก็ปกติท่านจะมาหาดิฉันทุกอาทิตย์
แล้วเราก็จะมีเพศสัมพันธ์กันทุกครั้่งที่เจอกัน
แต่พักหลังนี่สิคะ ท่านสุขภาพไม่ค่อยจะดี
เห็นว่าเป็นเบาหวาน ต้องทานยาเยอะมากเลยนะคะ
ปัญหาที่เกิดขึ้นนั่นคือ ของท่านไม่สู้น่ะค่ะ
ดิฉันจะทำยังไงดีคะ เพราะลองทำทุกวิถีทางแล้ว ก็ไม่สำเร็จ
หรือว่าดิฉันจะหมดเสน่ห์แล้ว หรือท่านอาจจะมีเมียใหม่แล้ว

ดิฉันจะทำไงดีคะ ที่จะทำให้ของท่านกลับมาเหมือนเดิม"

เฮ้อ คนเรา... ง่ะ

เรื่องแบบนี้ เอามาลงไม่ดีนะครับคุณพี่  ง่ะ
ผมจะให้คำแนะนำครับ คนเราเมื่อสูงอายุก็ต้องมีการเสื่อมสภาพกันบ้าง กระจู๋หนไม่รู้บอกว่าพระส่วนใหญ่อ้วนเพราะฉันแต่ของหวาน อ้วนแล้วเป็นเบาหวาน เบาหวานแล้วก็เป็นพีอี พีอีก็เกิดจากอ้วนและเบาหวาน ควรปรึกษาแพทย์ครับ แต่ผมว่าสึกก่อนดีกว่า พระปกติไม่รู้ตัวว่าเป็นโรคนี้หรอกครับ
หมอนพพพร

แนะนำดีครับ  ไอ้มืดหมี

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ผมจะให้คำแนะนำครับ คนเราเมื่อสูงอายุก็ต้องมีการเสื่อมสภาพกันบ้าง กระจู๋หนไม่รู้บอกว่าพระส่วนใหญ่อ้วนเพราะฉันแต่ของหวาน อ้วนแล้วเป็นเบาหวาน เบาหวานแล้วก็เป็นพีอี พีอีก็เกิดจากอ้วนและเบาหวาน ควรปรึกษาแพทย์ครับ แต่ผมว่าสึกก่อนดีกว่า พระปกติไม่รู้ตัวว่าเป็นโรคนี้หรอกครับ
หมอนพพพร

แล้วจะแนะนำคุณผู้หญิงท่านนั้นยังไงดี
เหมือนเธอยังไม่รู้ตัว...
ส่วนสามีเธอ ผมถือว่านั่นไม่ใช่พระแล้วครับ
ไม่ใช่คุโรมาตี้นะครับ ทำอะไรกับพระยังไม่รู้ตัวอีก หรือว่าพระเปลี่ยนชุดก่อนเจอผู้หญิงครับ

เรียนคุณหมอนพพพรครับ
            ผมแอบชอบผู้หญิงคนหนึ่งในบอร์ดนี้อย่างเปิดเผย (อ่าว) ผมควรทำยังไงครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16