หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16

ผู้เขียน หัวข้อ: เสพสม บ่มิสม  (อ่าน 68596 ครั้ง)
เรียนถามคุณหมอนพพพร
          ผมจะจีบสาวยังไงดีครับ จีบไม่เคยติดเลย

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
เรียนถามคุณหมอครับ
                       พอดีเพื่อนมันฝากถามมาครับ (ถอดความมาคำต่อคำ)"สวัสดีครับคุณหมอผมมีชื่อว่า
สมงอย หรือเรียกว่า ง่อย ก็ได้ครับเป็นคนหน้าตาไม่ดีเอาเลยมากๆครับ แต่จมูกโดงเป็นสัน ตาคมสวยได้รูป คิ้วหน้ากำลังพอเหมาะ โครงหน้ายาว ปากเป็นกระจับ( :28:เหม็น) ผมเส้นเล็กหยักศก ผิวขาว สูง 180กว่าๆ จัดว่าแย่เลยใช่มั้ยครับ ขอเข้าเรื่องเลยนะครับ คือผมไปแอบชอบผู้หญิงอยู่คนนึง แต่ไม่เคยได้คุยกันเลยครับ เธอเป็นคนสวยมากครับ สูง 150กว่าๆ งามระหงส์เลยแหละครับ ผิวดำแดง ผมหยิกขอด
จมูกได้รูปเหมือนกระจับ คิ้วเธอสะอาดหมดจด ตาเธอ เขสวยได้ใจผมจริงๆครับ ริมฝีปากก็ช่างอวบอิ่มมาก
ผมอยากคุยอยากรู้จักกับเธอมากครับ แต่ไม่รู้จะทำไงดี แค่ผมเห็นเธอแข้งขาก็สั่นอ่อนระทวยไปหมดรู้สึกร้อนรุ่มเหมือนจะคลั่งให้ได้
       ผมอยากจะถามว่า
              - อาการของผมเวลาได้เจอเธอเป็นโรคจิตอย่างนึงรึเปล่าครับ
              - มีวิธีไหนที่จะทำให้ผมมีความสุขสมหวังได้มั่งครับ

ด้วยความเคารพ
                                                                                                               สมงอย เพื่อน ม.
ชอบคนตาเข ตัวเตี้ยด้วย  ไอ้มืดหมี

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
เพื่อนผมมันเอาดีทางนี้ครับ เหลือบ
เอาอะไรดีครับ ฮิ้ววว

ง่ะ
กร๊าก ให้ตายเหอะ

พชรอร สิงห์โต

เขียนไปแล้วจะตายมั้ยเนี่ย

ไม่หรอกครับ  ฮิ้ววว แค่โดนกิน  หมีโหดดดด

มีเพื่อนอยู่ 3 คนไปกินข้าว พอกินเสร็จ ก็เรียกพนักงานมาเก็บเงิน ทั้งหมด 25 บาท เพื่อน 3 คน ก็เลยควัก แบงค์ 10 คนละใบ รวมกันได้ 30 บาท ที่นี้ พอจะหารมันหารไม่ลงตัว กัน พนักงานก็เลยเสนอว่า "เอางี้นะครับ เงินทอน 5 บาท พี่เอาคืนกันไปคนละ 1 บาท แล้ว อีก 2 บาท ทิปให้ผม"

ขณะที่กำลังเดินทางกลับ มีเพื่อนคนนึงคิดขึ้นมาว่า เฮ้ย ในเมื่อเราให้ไปคนละ 10 บาท น้องบ๋อยเค้าทอนมาให้คนละ 1 บาท แสดงว่าเราออกกันไป 9 บาท สามคน ก็ 27 บวกกับ เงินทิป2 บาท มันก็ได้ 29 แล้ว หายไปไหน บาทนึงว่ะ!! 

***ถามว่า เงินหายไปไหน 1 บาท

ว่าเสียเงินคนละ 9 บาท 3 คนก็ 27 บาท ซึ่งรวม 2 บาทที่ให้บ๋อยไปแล้ว (โจทย์หลอกที่ว่ารวมกับ 27 แล้วได้ 29 จะบวกไปอีกทำไม) ซึ่งอีก 3 บาทก็แจกคืนไปแล้วคนละบาท ก็จะได้ 30 บาทพอดี

คำถามนี้ฝึกการคิดนอกกรอบ คิดให้กว้าง ๆ ให้หลาย ๆ มุม

ตอบแบบสั้น  By....  พี่ริ้ง  RakRok

+++++++++++++++++++++++++++++

โจตที่ถามนี้ มีคนถามตอนผมกำลังนั่งเล่นหมากล้อม ( โกะ ) อยู่ เค้าถามมาผมก็ไม่ งง นะ ครั้นผมเห็นความเข้าใจผิดในคำถามที่แสดงให้เห็นว่า คำถามนี้ก่อให้เกิดความสับในความคิดของเค้า แล้วความสับสนนั้นก็นำไปสู่ความเข้าใจผิดที่ น่าสนใจมากเลยทีเดียว ต่อมามันทำให้ผมเข้าใจว่า เพราะอะไร

หากผมนั่งพูดไปเรื่อยๆ ถึงคำถามนี้ มันจะเป็นการอธิบายวิธีการบวกลบ ตามพื้นฐานง่ายๆเลย เลยทำให้เราไม่ งง แต่หากเราอ่าน เราจะอ่านแบบ รอคิดรวดเดียวเมื่ออ่านจบแล้ว เหมือนการที่เราอ่าน คำถามใน กระดาษข้อสอบยังไงยังงั้นเลย แล้วค่อยมา วิเคราะห์ หาวิธีหาคำตอบอีกที ไม่ก็ แค่ หาคำตอบจากตัวเลขที่แสดงเอาไว้แล้ว ว่า ผลลับคือเท่าไหร่ ตามที่โจตกำหนด 

งั้นเรามา ค่อยๆทำดีไหม คำถามนี้แน่มากเลย ท้าทาย “ความคิดเชิง มิติสัมพันธ์ (Spatial Ability )”และ “ความคิดอย่างเป็นขั้นเป็นตอน เชิงคณิตศาสตร์หรือ ด้าน ตรรก ( Logical Mathematical Ability )” ของเราอย่างมาก 

1. ตอนนี้ เรากำลังจิตนาการว่าชาย 3 คน ออกเงินค่าเช้าห้องคนล่ะ 10 บาท แล้วจ่ายเงินให้กับ เจ้าของไปแล้ว 30 บาท 

2. แล้วจู่ๆ เจ้าของก็ลดให้ 5 บาท เท่ากับว่า ค่าเช่าห้องนั้น คือ 25 บาท แล้วให้บ๋อยนำเงิน 5 บาท ที่ลดให้มาคืน 

3. บ๋อย หักค่าเดิน 2 บาท 

4. เลยเหลือเงินให้ชาย 3 คนนั้น 3 บาท เท่ากับพวกเขาได้คืนคนล่ะ 1 บาท 

ลองทำทีล่ะขั้น หากยัง งง อยู่ ให้ เอาเหรียญ มาลอง ทำดู จะเห็นภาพชัดเจนขึ้น แล้วเราจะพบว่า ที่แท้เราตกหลุมพรางของความเคยชินของเรานั้นเอง

ตอบยาวๆ  By ... พี่เอ็ม   Hinokami Akira

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

P.S.  "ละโว้"
หมอนพพพรตอยโจทย์คณิตศาสตร์   โห

เรียนหมอนพพพร

ติดตามหมอนพพรมานานแล้ว ตั้งแต่อยู่ในท้องแม่ แม่อ่านให้ฟังเป็นประจำ หนูมีปัญหาสับสนมากค่ะ คือหนูเป็นผู้หญิงค่ะ แต่ว่า....ตั้งแต่ตอนท้องแม่หมายมั้นปั้นมือให้หนูเป็นผู้ชาย พอท้องแก่ไปอัลตราซาวด์ก็เห็นกระจู๋  พอหนูเกิดมาเป็นผู้หญิงแม่รับไม่ได้พยายามยัดเยียดความเป็นชายให้กับหนู ทั้งๆ ที่หนูเป็นผู้หญิงนะ แค่มีติ่งห้อยออกมาเท่านั้นเอง ตอนเด็กๆ เข้ารร.คูณครูก็ให้หนูใช้ ดช.  พออายุครบ15 ถ่ายบัตรประชาชนนายทะเบียนก็เปลี่ยนคำนำหน้าชื่อให้หนูค่ะ  เขาให้หนูใช้คำว่านายค่ะ   ปีก่อนโชคร้ายจับได้ใบแดงเลยต้องไปเป็นทหาร เพิ่งพ้นสภาพออกมาคุมบอร์ดฟร้อนได้สักพักใหญ่ค่ะ  หนูล่ะไม่เข้าใจจริงๆ ทั้งๆ ที่หนูออกจะสวยใสซื่อบริสุทธิ์ แต่ทำไมใครๆ ถึงเรียกหนูว่ายักษ์  หนูว่าต้องมีคนอิจฉาหนูแน่ๆ เลย ที่หนูก้นสวย หน้านวลเนียน ถึงขั้นมีคนแอบถ่ายหนูตอนโป๊ด้วยค่ะ (แหมคนกำลังมาร์คหน้าเขียวล่ะมาถ่ายกันได้) สุดท้ายนี้หนูมีรูปแนบมาให้คุณหมอดูด้วยค่ะ

อ้อเข้าคำถามค่ะ คุณหมอคะ สรุปว่าหนูเป็นผู้หญิงใช่มั้ยคะ?

ด้วยความนับถือ
นาย อ.   นามสกุล ส.  ณ บอร์ดฟร้อน

ปล.หารูปไม่เจอค่ะ ใครพบเจอช่วยนำส่งคุณหมอนพพรด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2006, 22:12 น. โดย i-Palm » บันทึกการเข้า
 กร๊าก
เรียนหมอนพพร

ผมข้ามมาหน้า 9 เลยไม่ได้อ่าน อยากถามคุณหมอว่า หนอนชาเขียวมีหูมั้ยครับ งง

Today you , Tomorrow me.
 คุณหมอไม่อยู่หลายวันแล้วครับ  คำถามกองเป็นภูเขาครับตอนนี้    คริคริ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เรียนถามคุณหมอนพพรค่ะ

อยากทราบประโยชน์ของ "ขน" ค่ะ หมอ  หมีโหดดดด  ตกลงมันมีประโยชน์ไหมคะ

ด้วยความเคารพอย่างรุนแรง

เด็กเวียงจันทร์   หมีโหดดดด

เลวยั้นเงา
ถ้าวันเสาร์-อาทิตย์ หมอไม่ว่าง
งั้นวันจันทร์นี้ไปดินเนอร์แถวๆ สีลมมั้ยครับ  เกย์แอบ
วันธรรมดาผมว่างเสมอ เกย์แอบ
L ในdeath note ชื่อจริงชื่ออะไรครับ
ขอบคุณครับ
อวัยวะ
          ผมจะจีบสาวยังไงดีครับ จีบไม่เคยติดเลย
ค่อยๆทำความรู้จักต้องใจเย็นๆครับ จีบหนุ่มๆง่ายกว่าไหม
เรียนถามคุณหมอครับ
                       พอดีเพื่อนมันฝากถามมาครับ (ถอดความมาคำต่อคำ)"สวัสดีครับคุณหมอผมมีชื่อว่า
สมงอย หรือเรียกว่า ง่อย ก็ได้ครับเป็นคนหน้าตาไม่ดีเอาเลยมากๆครับ แต่จมูกโดงเป็นสัน ตาคมสวยได้รูป คิ้วหน้ากำลังพอเหมาะ โครงหน้ายาว ปากเป็นกระจับ( :28:เหม็น) ผมเส้นเล็กหยักศก ผิวขาว สูง 180กว่าๆ จัดว่าแย่เลยใช่มั้ยครับ ขอเข้าเรื่องเลยนะครับ คือผมไปแอบชอบผู้หญิงอยู่คนนึง แต่ไม่เคยได้คุยกันเลยครับ เธอเป็นคนสวยมากครับ สูง 150กว่าๆ งามระหงส์เลยแหละครับ ผิวดำแดง ผมหยิกขอด
จมูกได้รูปเหมือนกระจับ คิ้วเธอสะอาดหมดจด ตาเธอ เขสวยได้ใจผมจริงๆครับ ริมฝีปากก็ช่างอวบอิ่มมาก
ผมอยากคุยอยากรู้จักกับเธอมากครับ แต่ไม่รู้จะทำไงดี แค่ผมเห็นเธอแข้งขาก็สั่นอ่อนระทวยไปหมดรู้สึกร้อนรุ่มเหมือนจะคลั่งให้ได้
       ผมอยากจะถามว่า
              - อาการของผมเวลาได้เจอเธอเป็นโรคจิตอย่างนึงรึเปล่าครับ
              - มีวิธีไหนที่จะทำให้ผมมีความสุขสมหวังได้มั่งครับ

ด้วยความเคารพ
                                                                                                               สมงอย เพื่อน ม.
สวัสดีครับคุณ ส.
คุณตกหลุมรักหนุ่มลูกครึ่งหล่อล่ำ อาการแบบนี้ไม่ใช่โรคจิตแน่นอน เรื่องโรคจิตลองหาในกูเกิลแล้วจะรู้ว่าโรคจิตจริงๆเป็นอย่างไรครับ วิธีที่จะสุขคุณปรารถนาอะไรล่ะครับ อยากจีบเขา อยากเป็นแฟน อยากกิน อวัยวะ ถ้าทำไม่ไหวจริงๆลองกิน :36:ของตัวเองดูครับ
เรียนหมอนพพพร

ติดตามหมอนพพรมานานแล้ว ตั้งแต่อยู่ในท้องแม่ แม่อ่านให้ฟังเป็นประจำ หนูมีปัญหาสับสนมากค่ะ คือหนูเป็นผู้หญิงค่ะ แต่ว่า....ตั้งแต่ตอนท้องแม่หมายมั้นปั้นมือให้หนูเป็นผู้ชาย พอท้องแก่ไปอัลตราซาวด์ก็เห็นกระจู๋  พอหนูเกิดมาเป็นผู้หญิงแม่รับไม่ได้พยายามยัดเยียดความเป็นชายให้กับหนู ทั้งๆ ที่หนูเป็นผู้หญิงนะ แค่มีติ่งห้อยออกมาเท่านั้นเอง ตอนเด็กๆ เข้ารร.คูณครูก็ให้หนูใช้ ดช.  พออายุครบ15 ถ่ายบัตรประชาชนนายทะเบียนก็เปลี่ยนคำนำหน้าชื่อให้หนูค่ะ  เขาให้หนูใช้คำว่านายค่ะ   ปีก่อนโชคร้ายจับได้ใบแดงเลยต้องไปเป็นทหาร เพิ่งพ้นสภาพออกมาคุมบอร์ดฟร้อนได้สักพักใหญ่ค่ะ  หนูล่ะไม่เข้าใจจริงๆ ทั้งๆ ที่หนูออกจะสวยใสซื่อบริสุทธิ์ แต่ทำไมใครๆ ถึงเรียกหนูว่ายักษ์  หนูว่าต้องมีคนอิจฉาหนูแน่ๆ เลย ที่หนูก้นสวย หน้านวลเนียน ถึงขั้นมีคนแอบถ่ายหนูตอนโป๊ด้วยค่ะ (แหมคนกำลังมาร์คหน้าเขียวล่ะมาถ่ายกันได้) สุดท้ายนี้หนูมีรูปแนบมาให้คุณหมอดูด้วยค่ะ

อ้อเข้าคำถามค่ะ คุณหมอคะ สรุปว่าหนูเป็นผู้หญิงใช่มั้ยคะ?

ด้วยความนับถือ
นาย อ.   นามสกุล ส.  ณ บอร์ดฟร้อน
ใช่ครับ
เรียนหมอนพพร

ผมข้ามมาหน้า 9 เลยไม่ได้อ่าน อยากถามคุณหมอว่า หนอนชาเขียวมีหูมั้ยครับ งง
เป็นความสงสัยของคุณ อ. ไปถามหนอนสิครับ
เรียนถามคุณหมอนพพรค่ะ

อยากทราบประโยชน์ของ "ขน" ค่ะ หมอ  หมีโหดดดด  ตกลงมันมีประโยชน์ไหมคะ

ด้วยความเคารพอย่างรุนแรง

เด็กเวียงจันทร์   หมีโหดดดด
ขนนะ มีสิครับ อย่างเช่นเอาไว้ถ่ายแบบ ลูบเล่น เลียได้อร่อยดีครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16