หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: Bluemoon_PixCers  (อ่าน 6633 ครั้ง)
เกิดอยากทำฟอนต์ตัวเล็กๆ ค่ะ
เลยได้มาแบบนี้  ง่ะ

ถ้าขยายก็จะได้แบบนี้ค่ะ

ยังไม่ได้ทำภาษาอังกฤษ สระ และอักขระอื่นๆ เลยค่ะ

ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สอบอยู่ไม่ใช่หรือ  ไอ้มืดหมี

เอ่อ ขนากพิกเซลมันไม่เท่ากันนะ ดูได้จากหาง ฟ ชัดเจน

Today you , Tomorrow me.
ก็เท่านี่คะ  งง
เดี๋ยวค่อยไปดูใหม่

/ภาพซูมนี่แคปมาลงสแน็กอิตอีกทีนะคะ
ทำไมมันบางๆ ก็ไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2006, 00:41 น. โดย close to you » บันทึกการเข้า

โอ้ว พิกเซล กรี๊ดดดดด

แต่สามคิดว่าบางตัวอ่านยากเพราะมันลีบไปนิดนะครับ เช่นตัว ข ฃ ช ซ ท ฑ อะไรพวกนี้
มันเลยดูไม่ค่อยเข้าพวกกับตัวที่กว้างๆตัวอื่น
น่าจะเพิ่มความกว้างอีกซักจึ๊ดนึงน่ะครับ
คิดเหมือนสามว่ามันแคบไป

แต่ก็เป็นสไตล์
เวลามันเล็กๆ สวยดีนะหนู

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ตัวเล็กนึกว่าเอสพีอามาเกย์ดอน กรี๊ดดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ  กรี๊ดดดดด
เออ ไม่รู้ทำไมชอบทำฟอนต์แล้วออกมาผอมๆ เหมือนกัน

เวลามันเล็กๆ สวยดีนะหนู

แสดงว่าตอนขยายใหญ่นี่ดูไม่ได้  กร๊าก ฮือๆ~

บวกทุกท่านโลดค่ะ

ถ้าพูดถึงเรื่องสไตล์นี่ก็ฉีกแนวไปดีครับ
ถือว่ากล้ามากที่จะลองของใหม่  เจ๋ง

อย่าง ฑ ท ห นี่ถ้าเป็นคนอื่นทำ คงจะหักมุมแบบ-ทแยงไป
แต่นี่ช่างกล้าที่จะเล่นแบบโค้งยูเทิร์น อันนี้นับถือ  เจ๋ง

ฟอนต์พิกเซลโดยมากจะไม่ทำให้มีหัวเลย
เพราะมีแล้วมันดูเทอะทะ แต่ขณะที่ฟอนต์นี้
ช่างกล้าทำให้ ณ ฒ ฌ ฉ มีหัว นับว่าเป็นสีสันใหม่ของวงการฟอนต์พิกเซล  เจ๋ง

แต่พอดูรวมๆแล้ว จะเข้ากันมั้ย นั่นอีกเรื่องนึง  เกย์ออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2006, 20:49 น. โดย ooooo » บันทึกการเข้า
อ่าว เหรอ  ง่ะ
ไม่เคยสังเกตฟอนต์พิกเซลของคนอื่นเลย  ฮือๆ~

คือมันมีแรงบันดาลใจจากเกมจับคู่โปเกมอน D4S น่ะ
มันให้จับคู่ตามเส้นทางแนวตั้งฉากไม่ก็แนวนอน

ใจจริงไม่อยากให้มีแนวเฉียงเลย
แต่มันคงไม่ได้มั้ง เพราะพวกตัวอักษร X K เทือกๆ นี้ ไม่รู้จะออกแบบยังไง

ขอบคุณห้าโอมากๆ จ้ะ 

( ฮือๆ~)

ตอนแรกนึกว่า ฎ ฏ ฐ ญ มันลอยๆ
ที่ไหนได้ มันโดดไปเองนี่หว่า กร๊าก

ตัวเล็กๆอ่าน ช.ช้าง กับ ซ.โซ่ยากค่ะ
นอกนั่นดูดี อยากเห็นตอนพิมพ์เป็นข้อความจังเลย ลันล้า

ใจจริงไม่อยากให้มีแนวเฉียงเลย
แต่มันคงไม่ได้มั้ง เพราะพวกตัวอักษร X K เทือกๆ นี้ ไม่รู้จะออกแบบยังไง

มีเฉียงซักจึ๊ก สองจึ๊ก ก็ยังดูเป็นพวกเดียวกันอยู่ครับ ฮิ้ววว
ห หีบ กะ จ จาน
เร้าใจมาก เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ญ เหมือนไม่ได้อยู่ระนาบเดีียวกันเลยเนอะ  ไอ้มืดหมี

Las Noches Rubicundior
ตอนแรกนึกว่า ฎ ฏ ฐ ญ มันลอยๆ
ที่ไหนได้ มันโดดไปเองนี่หว่า กร๊าก

ตัวเล็กๆอ่าน ช.ช้าง กับ ซ.โซ่ยากค่ะ
นอกนั่นดูดี อยากเห็นตอนพิมพ์เป็นข้อความจังเลย ลันล้า

ง่ะ

หน้า: [1] 2