หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: นายกใหม่!!  (อ่าน 38909 ครั้ง)
ไม่รู้สิ ไม่เคยดู อาศัยเก็บแถวๆ นี้เอา กร๊าก

ไม่ได้ดูทีวีูเหมือนกัน  (เหงื่อแตกพลั่ก) ผิดไหมเนี่ย 

Las Noches Rubicundior
ไม่เคยดูเหมือนกันครับ ขี้เกียจดูทีวีย้อนหลังด้วย ถ้ามีโอกาสก็ใช้ตามกระแสไปทั้งอย่างนี้แหละ ลันล้า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เคยมีช่วงนึงที่เลิกดูทีวีเลิกอ่านหนังสือพิมพ์เพราะเบื่อ ปรากฏว่าข่าวไหนดังๆมันก็จะลอยมาตามลมเองแหละไม่ต้องตาม หมีโหดดดด

ได้ข่าว คณะปฏิรูป วานแกรมมี่แต่งเพลงให้ด้วยนี่ครับ เพลง พรุ่งนี้ ดีกว่า อะไรนี่แหละ  ฮิ้ววว

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา

นายกรัฐมนตรี คนที่ 24 ของไทย ดังน่าดูเลยช่วงนี้   ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
เหอๆ  เรื่องคงจบไปแล้วนะ 

แต่ไม่เข้าใจหว่ะ  ว่าทำไมแอ้ถึงได้มีเรื่องกะทุกคนเลย

เกือบจะทั้งบอร์ดยังเนี่ย  ??

เปลี่ยนวิธีคิดสิ

ไม่ต้องมองแต่มุมตัวเอง ลองมองสถานการณ์เดียวกันในฐานะคนนอกดูบ้าง

งบน้อย
ใครจะไปตีสนุ๊กกับใคร ที่ไหน เมื่อไร วานบอกด้วยนะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ผมเป็นกลาง  หมีโหดดดด

นายกใหม่ คิดใหม่ ทำใหม่

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมเป็นกลาก  หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมเป็นเกลื้อนห์  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

เปลี่ยนวิธีคิดสิ

ไม่ต้องมองแต่มุมตัวเอง ลองมองสถานการณ์เดียวกันในฐานะคนนอกดูบ้าง

เวรกรรม  มันพูดง่าย  เปลี่ยนยากนะขอรับ

เรามองตัวเองยังหมั่นไส้ตัวเองเลย  555+  ด้วยความหน้าตาดี  (ไม่เกี่ยว)

ความจริงก็ไม่ได้อยากมีอะไรขัดแย้งกะใคร  แต่มันข้องใจ  อ่า  

จะพยายามละกันปรับปรุงละกันครับผม  จะพยายามไม่ข้องใจครับ
โฮ่งกงฟู๊ด คันตามง่ามนิ้วมือ ง่ามนิ้วเท้า ใช้ เย็นเตร็กซ์ นะฮะ

ใช้เวลาๆ  ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14