หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: นายกใหม่!!  (อ่าน 38905 ครั้ง)
5 ปีก่อน คนเชียร์เฮ้วๆ ลิ่วล้อมีเต็มสภา
ตอนนี้ต้องกับมาหนีหัวซุกหัวซุน

ความแน่นอนคือความไม่แน่นอนจริงๆ  เอือม
สูงสุดคืนสู่สามัญ ไอ้มืดหมี

ผมว่าไม่มีการใช้กำลังนะครับ นี่มันเป็นการเอารถถังขับยึดดื้อๆเลย แถมทุกคนเห็นด้วยอีกต่างหาก ง่ะ

ก็ใช้กำลังทหารไงครับผม

แต่จริงๆแล้ว  ไม่มีใครไม่เห็นด้วยหรอก(มั้ง)  ยกเว้น ทักษิณ  อ่าครับผม

แต่ก็ดีแล้ว  เผด็จการซะบ้าง

คนไทย อะไรๆก็ประชาธิปไตย  ไม่คือโลกอยู่นั่นแหละ เป็นเพราะคนไทยไม่เด็จขาดพอ

> > ประเทศไทยเป็นประเทศที่น่าอยู่มากๆอยู่ลำดับต้นๆของโลกเลยหล่ะมั้ง

แต่เพราะมีคนไทย  ประเทศถึง  เป็นแบบนี้ >>  แป่ว
ในสายตาประชาชน นั่นเรียกว่า ไม่ใช้กำลังค่ะ คือไม่มีการเสียเลือดเนื้อ ไม่มีการบังคับกดดันตาสีตาสาอะไรทั้งสิ้น ยกเว้นลุงเหลี่ยมคนเดียว ลันล้า

คนไทย อะไรๆก็ประชาธิปไตย  ไม่คือโลกอยู่นั่นแหละ เป็นเพราะคนไทยไม่เด็จขาดพอ

> > ประเทศไทยเป็นประเทศที่น่าอยู่มากๆอยู่ลำดับต้นๆของโลกเลยหล่ะมั้ง

แต่เพราะมีคนไทย  ประเทศถึง  เป็นแบบนี้ >>  แป่ว

ขอเน้นว่า บางคน คนไทยดีๆ ยังมีอยู่อีกเยอะค่ะ

หมีโหดดดด/ อย่างน้อยก็ยังมีหมีอยู่

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ในสายตาประชาชน นั่นเรียกว่า ไม่ใช้กำลังค่ะ คือไม่มีการเสียเลือดเนื้อ ไม่มีการบังคับกดดันตาสีตาสาอะไรทั้งสิ้น ยกเว้นลุงเหลี่ยมคนเดียว ลันล้า

ขอเน้นว่า บางคน คนไทยดีๆ ยังมีอยู่อีกเยอะค่ะ

หรอครับ  ในสายตาของคนไทย  เรียกว่าไม่ใช้กำลัง ??  แต่ความจริงก็ใช้กำลังหล่ะครับผม

ความเห็น กะ ความจริง  มันไม่เหมือนกันนะครับผม  หรือจะเถียงหล่ะ

แล้วที่ผมบอกว่า  เพราะมีคนไทย  ประเทศถึงเป็นแบบนี้

ผมยังไม่ได้พูดอะไรเลยสักคำนะ  (เพราะผมพิมพ์)  ไม่ตลก  -*-

อย่าร้อนตัวสิครับ ยังไม่ได้ว่าอะไรเลยนะ

เป็นการใช้กำลังโดยละม่อมนะครับ   ฮิ้ววว

ถ้าปฎิวัติตอนอยู่ในไทยละก็....  คงจะมันส์น่าดู

แต่ว่า... ละม่อมคือใคร  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หรอครับ  ในสายตาของคนไทย  เรียกว่าไม่ใช้กำลัง ??  แต่ความจริงก็ใช้กำลังหล่ะครับผม

ความเห็น กะ ความจริง  มันไม่เหมือนกันนะครับผม  หรือจะเถียงหล่ะ

แล้วที่ผมบอกว่า  เพราะมีคนไทย  ประเทศถึงเป็นแบบนี้

ผมยังไม่ได้พูดอะไรเลยสักคำนะ  (เพราะผมพิมพ์)  ไม่ตลก  -*-

อย่าร้อนตัวสิครับ ยังไม่ได้ว่าอะไรเลยนะ

รู้ว่าเป็นพี่ แต่ทำอย่างนี้มันไม่ดีเลยนะคะ
1. ไม่ได้ร้อนตัว
2. ตอนพิมพ์ไม่ได้คิดว่าใคร แสดงความคิดเห็นจากที่ได้รับรู้ และประสบมา
3. พี่คิดอะไรอยู่กันแน่
5. ไม่อยากเถียง
6. จบ

รู้ว่าเป็นพี่ แต่ทำอย่างนี้มันไม่ดีเลยนะคะ
1. ไม่ได้ร้อนตัว
2. ตอนพิมพ์ไม่ได้คิดว่าใคร แสดงความคิดเห็นจากที่ได้รับรู้ และประสบมา
3. พี่คิดอะไรอยู่กันแน่
5. ไม่อยากเถียง
6. จบ

ไม่ได้อยากเถียงหรอกนะ  แต่ 4. ไปไหน  หมีโหดดดด

ทุกเรื่องมันก็ต้องมีหลายแง่มุม ขึ้นอยู่กับคนจะมองมุมไหน
และจะสรรสร้างอ้างเหตุผลของตนให้เป็นไปในแง่มุมไหน

จะบอกว่าไม่มีการใช้กำลังเลยก็คงจะไม่ใช่
แต่ในทางที่คนส่วนใหญ่เข้าใจ และเหตุการณ์ที่มันเป็นไป
มันก็น่าจะอยู่ในระดับที่น่าพอใจไม่ใช่หรือ

อยากให้เสียเลือดเนื้อแบบก่อนนักหรือไร

/เป็นคนไทย แต่ดูถูกคนไทย...............................
//................................

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แค่ตลกร้ายนะ  ฮิ้ววว

เพราะมีคนไทย ประเทศไทยถึงเป็นแบบนี้

โชคดีจังที่เป็นคนไทย  ยิ้มน่ารัก

แต่จริงๆแล้ว  ไม่มีใครไม่เห็นด้วยหรอก(มั้ง)  ยกเว้น ทักษิณ  อ่าครับผม

ชิ ผมไม่เห็นด้วยครับ
เป็นการใช้กำลังโดยละม่อมนะครับ   ฮิ้ววว

ถ้าปฎิวัติตอนอยู่ในไทยละก็....  คงจะมันส์น่าดู

ถ้าข้อมูลไม่ผิดพลาด รู้สึกจะเป็นครั้งแรก ที่ปฏิวัติตอนนายกไม่อยู่

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ไม่ได้อยากเถียงหรอกนะ  แต่ 4. ไปไหน  หมีโหดดดด

กร๊าก (+2)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ลืม ฮิ้ววว
เพิ่งเห็นตอนพี่เอทักเหมือนกัน

สี่หาย  เฮ้ย!? เฮ้ย!? แอบหื่น

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ขอโทษลืมไปว่าบุ๊กเป็น ญ. ผมเล่นมุกลามกไปแล้ว ขอโทษครับ  หน้าแตก

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 14