หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำให้มันสุ่มยังไงครับ  (อ่าน 9521 ครั้ง)
เอ่อ... ง่ะ ง่ะ ง่ะ

ป.ล. ขอบคุณคุณ i-pon มากครับ กรี๊ดดดดด
แต่เดี๋ยวรอคำตอบที่ชัดกว่านี้ก่อนครับ คริคริ

ตูจะเขียนอะไรลงในลายเซ็นดีวะ บoร์ดก็หายล่มแล้ว
ใน flash มันมี action script ที่สั่งให้ random เลข คือ random() ครับ
วิธีใช้คือใส่เลขมากที่สุดลงไป แล้วมันจะคืนค่าที่ random ตั้งแต่ 0 ออกมา
เช่น random(4) ก็มีโอกาสที่หวยจะออก 0 , 1 , 2 , 3

ผมเดาว่าอันนี้คนทำคงเก็บชื่อ Scence แต่ละอันไว้ใน array แล้ว Random หยิบออกมา
แล้วใส่ใน gotoAndPlay("ชื่อ scence ที่สุ่มได้ใน array", 1);

เดานะครับ เดาๆๆ  ฮิ้ววว

น่าสนใจครับๆ ฮิ้ววว
ในที่สุดดด  ฮือๆ~

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
โค้ด:
var num=["A","B","C","D","E"] // กำหนดตัวแปร
rannum=random(num.length) // หาว่ามีทั้งหมดกี่ตัวแปร
XX=num[rannum] // สุ่มค่าให้ XX
gotoAndPlay(XX) // จะทำอะไรกับ XX ก็ว่าไป

บรรทัดสุดท้ายเป็นตัวบอกว่าจะทำอะไรต่อไปกับค่าที่สุ่มมา

อันนี้แบบง่ายๆ นะ
ถ้าแบบซับซ้อนต้องถามจานท๊อปครับ  ปลื้ม
สมกับที่ เค้าลือกันว่า เทพแฟลช จริงๆ เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เต่านี่พึ่งได้จริงๆฮ่ะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

สอน AS ตูบ้าง ฮือๆ~
กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

สอย ASS ตูบ้าง ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ปรึกษาเจ๊กัมส์เถอะครับ  หน้ามึน
หน้า: 1 [2]