หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากอ่าน "ดวงอาทิตย์ที่รัก"  (อ่าน 31166 ครั้ง)
คือว่าผมอยากอ่านเรื่องนี้มากเลย ไม่รู้ว่าเด็กๆยังเรียน วรรณวิจักร อยู่หรือเปล่า (ที่เป็นหนังสือภาษาไทย ม.ปลาย)
แบบว่ามันมีเรื่องสั้น เรื่อง ดวงอาทิตย์ที่รัก

เรื่องออกแบบ Sci fi ประมาณเกี่ยวกับ แผ่นแดด อะไรซักอย่างเนี่ยล่ะครับ สนุกทีเดียว
ผมจำได้แต่เรื่องคร่าวๆ เลยอยากจะอ่านแบบเต็มๆอีกที
ใครพอจะมีบ้างมั้ยครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
คือว่าผมอยากอ่านเรื่องนี้มากเลย ไม่รู้ว่าเด็กๆยังเรียน วรรณวิจักร อยู่หรือเปล่า (ที่เป็นหนังสือภาษาไทย ม.ปลาย)

วรรณคดีวิจักร  รึป่าว ขอรับ  เจ๋ง
วรรณสารวิจักร  ตะหาก ฮี่ๆ
สมัยตูเรียกว่า วรรณวิจักร

เรียนตอน ม.5 ไม่ก็ ม.6 อะค่ะ รู้สึกร้านขายพวกหนังสือเรียนก็ยังมีขายนะคะ  ลันล้า

there are no regrets in life, just lessons . .

วรรณสารวิจักษ์ วรรณลักษณ์วิจารณ์

งบน้อย
วรรณคดีวิจักร รึป่าว ขอรับ เจ๋ง
วรรณคดีวิจักษณ์ นะจ๊ะ

ดวงอาทิตย์ที่รัิก
พยายามอยู่พักนึง ได้สาระสำคัญมาเท่าที่มีในลิงค์เองค่ะ

ป.ล. เคยอ่านเหมือนกัน ตอนนั้นพออ่านจบแล้วกลัวมากๆว่าต่อไปประเทศไทยจะเป็นแบบนั้นจริง  ไม่อยากมีชีวิตอยู่ใต้แผ่นแดดน่ะ  ฮือๆ~

สำหรับชื่อแบบเรียน พวกเรา น่าจะได้ใช้แบบเรียนตามลำดับนี้ค่ะ
ม.4
วรรณสารวิจักษณ์ เล่ม 1 ท. 401
วรรณสารวิจักษณ์ เล่ม 2 ท. 402

ม.5

วรรณสารวิจักษณ์ เล่ม 3 ท. 503
วรรณสารวิจักษณ์ เล่ม 4 ท. 504

ม.6
วรรณลักษณ์วิจารณ์ เล่ม 1 ท.605
วรรณลักษณ์วิจารณ์ เล่ม 2 ท.606
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2006, 22:24 น. โดย ||•• i-nan-za™`` » บันทึกการเข้า

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
สแกนมาให้เอามั้ยคะป๋า  ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เอา !!!!
 กรี๊ดดดดด

พรุ่งนี้นะคะ  ลันล้า
หนังสืออยู่ที่บ้าน

ชอบเรื่องนี้มากๆ เพราะว่าอ่านล่วงหน้าไปปีนึง
สะดุดใจกะชื่อคน  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2006, 22:40 น. โดย continue » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ที่เอาแผงโซล่ามา....

นะเหรอ

ลืมไปแล้วนะเนี้ย ถ้าป๋าไม่พูดถึง  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ที่บอสตั้นไม่มีให้อ่าน  เศร้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ที่บอสตันมีสวนสัตว์ด้วยเหรอ  งง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 โวย โฮกกกกกก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ที่บอสตันก็มีสวนสัตว์นะ

ว่าแต่ ... หมีอยู่บอสตันเหรอ  งง นึกว่าอยู่แถวๆ สวนดุสิต

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6