หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการซื้อฟอนต์ไทย  (อ่าน 5749 ครั้ง)
ต้องการฟอนต์ไทยเพื่อไปใส่ใน printer ต้องติดต่อ ที่ใคร และต้องทำอะไรบ้างครับ
ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยได้มั้ยครับ
อ่านแล้วยังไม่เข้าใจ ว่าจะเอาไปใส่ในปริ๊นเตอร์ทำไม?

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
printer มีแต่ภาษาอังกฤษครับ ต้องการใส่ภาษาไทย
 งง

ไม่เข้าใจคำถาม ให้รายละเอียดหน่อยครับ ผมว่าคุณสื่อได้ไม่ถูก

Today you , Tomorrow me.
สงสัยเราไม่เข้าใจเค้า หรือเค้าไม่เข้าใจคอมพิวเตอร์ว่า ฟอนต์ต้องลงในคอม ไม่ใช่ลงใน printer

เอ๊ะหรือว่าเค้าสามารถทำให้ฟอนต์อยู่ใน printer ได้

เอ๊ะยังไง  งง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
printer ที่ว่านี้คือ printer ที่ต่อกับคอม ?
หรือยังไงครับ
หรือว่าเค้าคือผู้ผลิต printer แล้วต้องการนำ ฟอนต์ไทย ในใส่ในระบบของเครื่อง

หรือเปล่าครับ

ขอบคุณ ที่ช่วยตีความครับ ก็เป็น อย่างที่ คุณ จิตพิสัย 471 คาดครับ  ต้องการนำ ttf font ที่อยู่บน windows ซัก 1 font load ใส่เครื่อง printer ที่จะขายให้ลูกค้าครับ เพราะ บางที printer ต่อกับระบบที่ไม่สามารถ load font มาจากคอมพิวเตอร์ได้ ช่วยหน่อยนะครับ ว่าจะติดต่อที่ไหน ถึงจะไม่แพงมาก
 กรี๊ดดดดด เครื่องละเท่าไหร่กันละนั้น

ปล. ป๋าเลย์เปลี่ยนชื่อเป็น 472 แล้วนะ  ฮี่...

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอ๊ะ ถ้ายังงั้นไม่รู้แล้วล่ะครับ ไม่เคยทำ
แต่ฟ๐นต์ไทยจากที่นี่ ไม่ต้องเสียเงินซักบาทครับ
แค่เอาไปใช้ แล้วก็บอกที่มาว่ามาจากไหนก็พอครับ

รึจะซื้อหนมมาฝากน้องๆ ที่นี่มั่งก็ดี  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ลองติดต่อผู้ทำ font สิครับ ตกลงเรื่องรายละเอียดเรื่องลิขสิทธิ์ว่าจะซื้อขาด หรือ ซื้อสิทธิ์ในการเผยแพร่
ถูกใจฟอนต์ไหนก็ลองถามที่นี่ก็ได้

นอกจาก PSL แล้วผมจะติดต่อที่ไหนได้บ้างครับ พอดีเพิ่งจะเข้ามาที่ได้ไม่กี่ครั้งเองครับ  email หรือ เบอร์โทรก็ได้ครับ คือ ผมไม่รู้จะติดต่อ กับ ใคร หรือ ติดต่อ ยังไง รบกวนหน่อยครับ ผมอยากจะทำให้ถูกต้องครับ
ใครที่เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ font หรือพอจะรู้จักช่วย ส่ง mail ที่  man_machine91@yahoo.com
 หรือทิ้ง เบอร์ หรือ email ไว้ก็ได้ครับ จะติดต่อไป
หน้า: [1]