หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม fontlab กับ NaipolTemplate30  (อ่าน 3794 ครั้ง)
ถามเรื่องการ gen ตัวอักษรในโปรแกรม fontlab
เมื่อใช้กับ NP_NaipolTemplate 30 หน่อยครับ

คือมันจะขึ้นหน้าต่างมาถามว่า

แล้วควรเลือกตอบด้วยปุ่มไหนดีครับ
ลองดูทั้ง 2 แบบแล้วก็ไม่รู้ว่ามันต่างกันยังไง

ขอบคุณครับ

ปล. ทำไมเวลา gen ด้วย fontlab แล้ว
ขนาดไฟล์มันใหญ่ขึ้นเยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2006, 22:59 น. โดย HudchewMan » บันทึกการเข้า
กดอะไรก็ได้ครับ  ฮิ้ววว

ส่วนข้างล่าง
เพราะเวลาแก้ไข เราไปเพิ่มรายละเอียดมันไงครับ
พอเจ้นออกมาเลยอ้วนขึ้น
ฮิ้ววว
ขอบคุณครับ

ต้นฉบับนายพล 3 มีขนาด 64

พอเอาไปใส่ font ของตัวเองแล้ว มันผอมลง เหลือแค่ 50 กว่า
แต่ถ้าใช้ fontlab มันอ้วนขึ้นเป็น 80 กว่า

งงจริงแฮะ
เพราะลุงพลแกอ้วนครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่อ้วนครับ ผมคนผอมแต่ดันลงพุง  ฮือๆ~ อุบาทว์แมนจริง ๆ เรา  เอือม

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
คิดว่าน่าจะมาจากสาเหตุนี้ครับ
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=7545.msg360108#msg360108

พอจุดเยอะขึ้น ข้อมูลก็มากขึ้น  ฮิ้ววว
มั้ง  ฮิ้ววว
หน้า: [1]