หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมปฏิวัิติกันตอนดึกๆ  (อ่าน 44785 ครั้ง)
จำได้ว่าส่วนใหญ่เขาทำกันช่วงหัวค่ำโพ้เพ้ นะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
จะได้หนีทันงัย

เหรอ  ง่ะ

Las Noches Rubicundior
ที่ต้องปฏิบัติตอนดึกก็เพื่อ... รอให้ลูกๆหลับไปก่อน  เดี๋ยวมันแอบดู

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
ปฏิวัติค่ะลุง

ปล. มุกแก้ไปจู๋โน้น
ที่ต้องปฏิบัติตอนดึกก็เพื่อ... รอให้ลูกๆหลับไปก่อน  เดี๋ยวมันแอบดู
กร๊าก
ทำไมเ้ค้าพูดว่าปฏิรูปละคะ

ตกลงมันปฏิรูป หรือ ปฏิวัติ หรือ มันก็เหมือนกันแหละ
แล้วคนที่นอนอยู่ ตื่นมาพรุ่งนี้เช้าทำไง เอ๋อกิน

เอ๋....เค้ามีไรกันเหรอ งั้นเหรอ

กินรอบวง

คนไทย แป๊บเดียวเดี๋ยวก็รู้ข่าวแหละจะ  เกย์ออก

ยิ่งเป็นวันหยุดราชการยิ่งเร็ว อิอิ (อิอิ)
ก็ยังมีกรณี ที่จี้ตัวประกันให้ยุบ สภา ทั้งๆที่ยุบไปแล้ว กร๊าก

กินรอบวง

ยิ้มน่ารัก ผิดพลาดทางเทคนิค

กร๊าก

ทำไมเ้ค้าพูดว่าปฏิรูปละคะ

ตกลงมันปฏิรูป หรือ ปฏิวัติ หรือ มันก็เหมือนกันแหละ

ถ้าปฏิวัติ จะใช้เมื่อแพ้ ครับ  เช่นถ้าโดนทักกี้สวนกลับได้แล้วสนธิ แพ้ ก็กลายเป็น หน.คณะปฏิวัติ

ป.ล. ปฏิวัิติกลางวันอากาศมันร้อน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2006, 03:16 น. โดย Ϊη ģŎđ шε Ţѓűśţ » บันทึกการเข้า

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ปฏิวัติค่ะลุง

ปล. มุกแก้ไปจู๋โน้น

แหมน้องดาก็.... ก็อ่านจู๋นี้ไปแก้จู๋โน้น มันก็ไม่รู้เรื่องสิครับเนอะ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
ต่างกันครับ 2 คำนี้

ปฏิวัติ - ทำอย่างฉับพลันทันใด
ปฏิรูป - ทำอย่างค่อยเป็นค่อยไป

เช่น ปกติเราเป็นคนกลับบ้านเร็ว อยากกลับดึกๆมั่ง กลัวแม่ว่า
เลยค่อยๆกลับให้ดึกขึ้นๆ 2 ทุ่ม 3 ทุ่ม มั่วไปเรื่อย จนสุดท้ายกลับตี 2 จนแม่ค่อยๆยอมรับ
แบบนี้เรียกปฏิรูป แต่ถ้าอยู่ดีๆวันนั้นกลับตีสาม เลยทันที ไม่สนแล้ว แบบนี้เรียกปฏิวัติ
ยึดอำนาจแม่เลย แต่แม่จะยอมรับหรือไม่ให้เข้าบ้านอันนี้ต้องวัดกัน  กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 13