หน้า: 1 ... 54 55 56 57 58 59 60 [61] 62 63 64 65 66 67 68 69

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเคอร์ฟิวแล้วค่ะ  (อ่าน 234426 ครั้ง)
ไม่มาจะมีด่ายิ่งกว่านี้   ฮิ้ววว

ส่วนทักษิณ....อาจมีรุมประชาทัณฑ์   คริคริ

เลวยั้นเงา

เขาว่าเป็นงานแสดงอาวุธ

จากพันทิป

งบน้อย
ดู ๆ ไป เหมือนงานวันเด็ก   หมีโหดดดด

เลวยั้นเงา
เค้าปฏิวัติกันจริงๆเหรอคะเนี่ย  งั้นเหรอ

ไปดูบ้างดีกว่า

(ตึกชิน 3 ข้าง ๆ มีแต่รถขนทหาร ไม่มีรถถังเลยสักคัน)

งบน้อย
เปล่าค่ะ เค้าแค่เอารถถังออกมาขับอุ่นเครื่องยนต์ เพราะว่าถ้าไม่ได้ใช้นาน ๆ สนิมจะขึ้นค่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
แอบอ้าง
เกิดอะไรขึ้น....ทำไมมีรถถังมาจอดข้างๆ ห้องผม??????????

ตาบ๊อบ  ลูกค้าฝรั่งชาวออสเตรเลีย เดินลงมาถามเพื่อนเราที่เคาเตอร์ ตอนเวลา 4 ทุ่มกว่าๆ ของเมื่อคืนวาน

เพื่อนเราก็งงๆ ว่า เกิดอะไรขึ้นเหรอ ก็เดินไปด้านข้างโรงแรมก็เจอรถถัง  รถทหาร  และรถบางส่วนก็วิ่งไปทางถนนพิษณุโลก และหลานหลวง

เพื่อนเราตอบไปว่า....."อืม....จอดเฉยๆ ล่ะมั้ง"
แล้วก็บอกบ๊อบว่า  ไม่มีอะไรหรอก  ไม่เห็นมีข่าวเลย ไม่เห็นมีใครยิงกัน

สักพัก ตาบ๊อบก็ลงมาอีก มาบอกให้เปิดดู ซีเอ็นเอ็น  แล้วก็บอก ดูสิๆๆๆๆ ปฎิวัติๆๆๆๆ

ภาพข่าวของซีเอ็นเอ็น เห็นแล้วเพื่อนเราบอกว่า.....ถ่ายซะเวอร์ ยั่งกะจะมีใครยิงกันตาย ....ไม่เห็นจะมีอะไรเลย
ด้านแคชเชียร์ก็บอกว่า  เออ..ไปนั่งรถทหารเค้าเล่นเค้าจะว่าอะไรไหม?
ฟอนท์อีกคนก็บ่นๆ  แห่มาทำไมกันอ่ะ ไม่เห็นมียิงกันเลย?

โรงแรมของเราเป็นจุดที่มีรถทหารผ่านมาที่สุดจุดหนึ่ง
ลูกค้าที่เข้าพักก็ต่างพากันมาถามๆ เราว่า จะมีเหตุการณ์รุนแรงไหม
เราก็บอก่วา ไม่มีอะไรหรอก 

เมื่อบ่าย...ตาบ๊อบลงมาคุยกับเราที่ฟอนท์  พี่แกบอกว่า
เพื่อนๆ จากต่างประเทศโทรมาหาเพียบเลย  พากันถามหาสถานการณ์ปฏิวัติ
พี่แกก็ตอบเพื่อนๆ ไปว่า
"ก็ไม่เห็นมีอะไรนี่  ชั้นยังเห็นผู้หญิงไทยเปิดกระจกรถแล้วยื่นกล่องข้าวให้ทหารอยู่เลย"

ญาติผู้จัดการที่เป็นคนมาเลย์ ก็โทรด่วนมาหา ผจก.ห้องอาหาร  เราว่า  มีตายไหม รุนแรงไหม  ดูในข่าวน่ากลัวมากเลย

ผจก.เราตอบไปว่า  "เหรอ...ไม่รุ้ดิ่  ยืนเลือกหมูอยู่" 
(จะบอกว่า ทหารมาตั้งด่านห่างจากตลาดไม่ถึงกิโล)

วันนี้มีลูกค้าโทรข้ามทวีปมายกเลิกจองห้องเพราะเห็นในข่าวดูรุนแรงมาก  เราก็บอกไปว่า ไม่มีอะไร เค้าก็บอกว่า แต่ในข่าวมันน่ากลัวนะ

สักพัก มีลูกค้าอีกคนท่าทางตื่นๆ ว่า จะเกิดความรุนแรงไหม ทำไมมีทหารมาอยุ่แถวนี้เยอะจัง คนไทยคิดไงกับเหตุการณ์นี้

เผอิญพี่แกมาถามตอนเวลาอาหารเช้า  ก็ชี้ๆ ให้พี่แกดูคนไทยที่นั่งกินอาหารในลอบบี้และที่ยืนกอดอกดูรถทหาร....

ทุกคนดูแตกตื่นไหม?  มีใครตายหรือเปล่า?
นั่งกินข้าวกันเฉย.... ดังนั้น...มันไม่มีอะไรเว้ย
เลิกถามได้แล้ว!!!!

จากเหตุการณ์นี้  เราเริ่มรุ้สึก ....ไม่จะปิดสถานีโทรทัศน์ในไทยเลยนะ
น่าจะให้เห็นสถานการณ์จริงๆ กันไปทั่วเลยว่า
มันไม่มีอะไรอ่ะ  เป็นการปฏิวัติอย่างสันติ สงบๆ
บางทีมันอาจจะทำให้ภาพลักษณ์ของไทยดีขึ้นมาบ้าง..

ก็แค่ความคิดเห็นอารมณ์อยากบ่นของคนในพื้นที่ควบคุมอ่ะนะ

ปล. อุตส่าห์ตื่นเต้นที่รุ้ว่า มีรถถังมาจอดข้างๆ โรงแรม อยากไปดูรถถัง  ไปถึงเจอแต่รถจี๊ป  ว้า...อย่างเซ็ง
จากพันทิปค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A4727393/A4727393.html

ปล. เมื่อคืนลุงป๋วยมาบ่นว่าตอบเมลล์เพื่อนไม่ทัน มีแต่คนส่งมาถามเรื่องปฏิวัติ
คนต่างจังหวัดยังเชียร์ไทยรักไทยอยู่นะครับ แถวบ้านผม(นครสวรรค์)นี่ทั้งนั้นเลย พวกลุงๆป้าๆน้าๆอาๆ
แล้วจะคอยดูว่ามันจะเป็นยังไงต่อไป

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ตอนนี้กำลังอันบล็อกเมล์เพื่อน เพราะเคยเถียงกันเรื่องนี้ไว้

คริคริ  สาแก่ใจจริง ๆ

เลวยั้นเงา
ที่พิษณุโลกเป็นชนกลุ่มน้อยค่ะ

ตอนนี้คนส่วนใหญ่กำลังฮาเฮ โอ้เย  ยิ้มน่ารัก
พึ่งกลับจากหลวงพระบาง ก่อนจะรัฐประหารพอดี กลับมาตอนเช้า ตอนค่ำมีเรื่องเลย ..... ถ้ากลับช้าอีกวันมีหวังได้อยู่ลาวไปพักใหญ่ๆแน่  ง่ะ ....... เด๋วกะว่าจะไปถ่ายรูปเหมือนกัน งานนี้หนุกหนาน

ตามข่าว คุณสมคิดจะกลับถึงเมืองไทยประมาณวันที่ 22 กันยายนนี้ครับ

คนอื่นไม่รู้

จ๊วบ

Las Noches Rubicundior
http://www.midnightuniv.org/forum/index.php?board=1.0
เวบบอร์ดมอเที่ยงคืน
ข่าวสารเวบบอร์ดนี้แปลกดีจัง  ไม่มีเกรียน ไม่มีลิ่วล้อมาคอยปั่น คือ มันไม่มีใครปั่นเลย
แต่ก็มีคนโพสข่าวใหม่ๆ หรือความเห็นใหม่ๆ เรื่อยๆ แปลกดี ง่ะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา

อย่างงี้เรียกเกรียนมั้ยคะ

ปล. ตั้งแต่อ่านมาก็เพิ่งเจอเนี่ยแหละ ระบบจัดการเค้าเร็วดีเนาะ ฮิ้ววว
ขออย่าให้มันเป็น2ฝ่ายอีกเลยนะ คือ ฝ่ายเห็นด้วย กับ ฝ่ายไม่เห็นด้วย ง่ะ
งั้นจงเห็นด้วยกับชาวคณะฯทั้งหมด ละหรือ  ง่ะ

หน้า: 1 ... 54 55 56 57 58 59 60 [61] 62 63 64 65 66 67 68 69