หน้า: 1 ... 52 53 54 55 56 57 58 [59] 60 61 62 63 64 65 66 ... 69

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเคอร์ฟิวแล้วค่ะ  (อ่าน 234431 ครั้ง)
โดนตุ๋ยแน่ๆ
ของราคาขึ้นเห็นๆ

เป็บซี่ชวดเล็ก  น้ำแข็ง  โซดา  น้ำเปล่า  ขึ้นเป็นอย่างละสี่สิบหมดเลย

จากไม่กี่บาท

ขนาดนั้นเลยเหรอคะ   ของหน้ามอ พะเยา  ราคาปกติ (อิอิ)

สงสารคนกรุงเต้พ
ของขึ้นราคา

แบบนี้เรียกว่า สมคิดไม่อยู่ หนูร่าเริง555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ของขึ้นราคา

แบบนี้เรียกว่า สมคิดไม่อยู่ หนูร่าเริง555

เอ่อ แล้วคุณสมคิดไปไหนเหรอคะ  ฮือๆ~ เค้าเป็นคนดีนะ

Las Noches Rubicundior
ไหนว่ามีแถลงการณ์ห้ามกักตุนสินค้า ห้ามขึ้นราคาไม่ใช่เหรอคะ  งั้นเหรอ
มันจะรอให้เรื่องเงียบก่อนป่ะ..แล้วค่อยกลับ

โดนเชือดแน่มรึง  ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ราคาในผับละมั๊งนั่น
ที่ มน. แค่ 25 บาทเองค่ะ  ยิ้มน่ารัก
ดาอู้  (อิอิ)

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 ถ้าดาไม่เสร็จ มันก็ไม่มีส่งค่ะ (อิอิ)

อ๊ะ  เสียภาพพจน์นางเอก  ฮิ้ววว
ที่มน.ถูกอ่ะ  ไปพิดโลก ดีกวั่ว

กินรอบวง

ตามดาหล่ะสิ  เกย์แอบ

Las Noches Rubicundior
จู๋การ์เคอร์ฟิวเริ่มตกแระ    ยิ้มน่ารัก

ทุกคนอยู่ในความสงบ   คำแถลงการณืได้ผลแฮะ ฮิ้ววว
เลิกเที่ยวแล้วค่ะ 

ไม่มีตังค์  ฮิ้ววว

http://manager.co.th/lite/ViewNews.aspx?NewsID=9490000118635
บ๊ายบาย  ลันล้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยืนยันอีกทีว่าน้าแกไวจริง

เพลง ใต้ฟ้าประชาธิปไตย
คำร้อง/ทำนอง : แอ๊ด คาราบาว
20 กันยายน 2549

คงรู้ตัวดีกับความผิดที่คุณก่อ
อันความไม่รู้จักพอผลลัพธ์มันคืออะไร
ไม่มีน้ำตา หลั่งมาเพื่อไว้อาลัย
ทำดีแล้วที่เลือดไทย ไม่ต้องไกลหนองแผ่นดิน

ถึงแม้ผู้คน ไม่ชอบการปฏิวัติ
แต่การต้องทำเพื่อชาติ บ้านเมืองให้เราอยู่กิน
กำจัดคนพาล สันดานคดโกงให้สิ้น
เป็นโอกาสล้างมลทิน กู้แผ่นดินให้สูงกว่าเดิม

* ประชาธิปไตย ในใจผู้คนวันนี้
ถึงแม้จะเป็นของดี แต่ต้องแก้ไขเพิ่มเติม
มีเงินก้อนโต ประมูลประเทศแล้วคิดเหิมเกริม
เบื่อแล้วลิเกเดิมๆ เริ่มปฏิรูปที่ตัวผู้นำ

วันนี้ผู้คน อยู่อย่างรอคอยความหวัง
นกยกที่เป็นตัวอย่าง คุณธรรม จริยธรรม
บทเรียนครั้งนี้ สั่งสอนให้คุณจดจำ
ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำ ประชาธิปไตยไม่ควรลบหลู่

5555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: 1 ... 52 53 54 55 56 57 58 [59] 60 61 62 63 64 65 66 ... 69