หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 69

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเคอร์ฟิวแล้วค่ะ  (อ่าน 234460 ครั้ง)
เมื่อกี้ตอนอ่านมีคนมาตอบเพิ่มแล้วตั้ง 6 คนแน่ะ ..กดย้อนกลับไปอ่านเลย

ภาพ : เดอะบุ๋ม   ฮี่ๆ ฮี่ๆ

555 กดช้าไป มีคนตัดหน้าซะแล้วหนู เอือม
เว็บผู้จัดการยังเข้าได้
หลังไมค์เยอะเป็นประวัติการณ์เลย

Today you , Tomorrow me.
แอบอ้าง
19 กันยายน 2549 : เมื่อกรุงเทพประกาศเคอร์ฟิว
.
.
.
14 ตุลาคม 2516
6 ตุลาคม 2519
17 พฤษภาคม 2535
.
.
.
และ...19 กันยายน 2549
.
.
.
สิ่งที่ควรมีมาตลอดทุกยุคสมัยคือ วิจารณญาณในการรับข้อมูลข่าวสาร โดยเฉพาะช่วงเวลาที่ฝุ่นตลบแบบนี้
อะไรที่ว่าจริง อาจเป็นการจัดฉาก
อะไรที่ว่าจัดฉาก อาจเป็นความจริง
และ ระวังข่าวลวง ที่มีมาทุกยุคสมัย
อินเตอร์เน็ตไม่ใช่เทวดา เพราะข่าวสารในอินเตอร์เน็ตล้วนมาจากมนุษย์เดินดินกินข้าวแกงเหมือนๆ กันหมด
.
.
.
สรุป
โปรดระวัง ทั้งข่าวเกรียนๆ และข่าวlnwๆ นะครับ
อ่านการ์ตูนยังดีกว่าการรับข้อมูลข่าวสารที่ผิดพลาด (ที่ร้ายกว่านั้นคือการทำอะไรๆ ตามข้อมูลที่ผิดพลาด)
ก็ขนาดสถานการณ์ปรกติ ข่าวสารยังมั่วซั่วเลยครับ
สิ่งสำคัญไม่ได้อยู่ที่การปฎิวัติ แต่อยู่ที่การรับมือกับฝูงข้อมูลข่าวสารที่ถาโถมเข้ามาในยุคสารสนเทศเช่นนี้
.
.
.
ปล. จากข้อมูล "ข่าวลือ" ในตอนนี้ ผมสามารถแต่งให้ฝ่ายไหนเป็นพระเอกหรือผู้ร้ายได้ทั้งสองฝ่ายเลยครับ
ขึ้นอยู่กับว่า จะทำหรือเปล่า หรือ ทำไปทำไม : /

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ไม่อยากปั่นเดี่ยวโดนตัดหน้า ชิ
เมื่อกี้ตอนอ่านมีคนมาตอบเพิ่มแล้วนะ ย้อนกลับไปดูอีกที

เมื่อกี้ตอนอ่านมีคนมาตอบเพิ่มแล้วนะ ย้อนกลับไปดูอีกที

หลังไมค์เยอะเป็นประวัติการณ์เลย

บอร์ดไม่ล่มด้วยค่ะ  กรี๊ดดดดด

โอว..ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าตั้ง 2 คนแน่ะ
ยังอยู่ตึกแกรมมี่อยู่เลย  ง่ะ
คืนนี้ทุกรายการงดออกอากาศนะครับ ไฟ้ไล้ที่ออกสดด้วย
พิธีกรนั่งอยู่ตรงนี้อยู่เลย เฮกันใหญ่
สถานีวิทยุในตึกนี้ทั้งหมดก็ถูกควบคุมให้งดออกอากาศ
พี่นุ๊กเก้อก็งดนะ  

อากู๋นั่งฮ.ไปแล้ว
(อันสุดท้ายนี้มั่วนะครับ)
อยู่กลางเมืองแบบนี้ ยังงงๆอยู่ว่าจะไปไหนดี
สงสัยไม่ได้กลับแน่เลย

พี่นุ๊กเก้อ บิเรียน มศว. สถานการณ์ตรงนั้นเป็นไงมั่ง

พรุ่งนี้มีสอบ ไม่รู้จะไปได้มั๊ย T[]T
ช่อง5ประกาศอีกแล้ว กรี๊ดดดดด
รู้สึกเหมือนหูหนวกตาบอด ไม่รู้เรื่องอะไรเลย

มีแต่ข่าวโคมลอย... หมีโหดดดด

555 กดช้าไป มีคนตัดหน้าซะแล้วหนู
555 กดช้าไป มีคนตัดหน้าซะแล้วหนู
 ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ
คุณลุงประภาสออกมาแถลงการณ์ใหม่อีกแล้ว  ไอ้มืดหมี

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ติดตาม ASTV ดีแล้ว ฮิ้ววว
เค้าจะเอารถถังมายิงคนถ่ายน่ัะครับ

ป.ล. อัตราเร็วปั่นเฉลี่ย... โอว..ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าตั้ง 3 คนแน่ะ
คุณลุงประภาสออกมาแถลงการณ์ใหม่อีกแล้ว  ไอ้มืดหมี

มาแบบกะปิดกะปรอย ขี้
มันเป็นการวิเคราะห์สถานการณ์น่ะครับ  หมีโหดดดด
จริงมั่ง มั่วมั่ง

///เออ ตัดหน้ากันเข้าไป
ด่วนนน ตอนนี้ระเบิดลงแล้ว มีทหารตายแล้วคนหนึง เป็นคนญี่ปุ่น

ก่อนตายบอกว่า เขาจะไปรอที่ทางช้างเผือก

กาก
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 69