หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกกับAutodeskVIZ  (อ่าน 10426 ครั้ง)
ทำงานส่งอาจารย์
รอเรนเดอร์จนหลับไปเลย
เรนเดอร์เสร็จ กลับได้ภาพที่ไม่สวยดังใจหวัง
แต่ไม่ไหวแล้วค่ะ ง่วง
มีเทคนิคยังไงบ้างมั้ยคะ เกี่ยวกับการปรับแสงค่ะ

สวยจัง ทำไม่เป็น ฮือๆ~

ยินดีด้วย ทำไม่เป็นเหมือนกัน เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นี่เหรอครับ ที่บอกว่าออกมาแล้วไม่สวย งะ            งั้นเหรอ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
สงสัยต้องลุงอ๋า  ฮิ้ววว

<3.
ไม่เคยเล่นทั้ง max ทั้ง viz เลยครับ
เคยทำแบบเรนเดอร์จัดแสงสมัยมันเป็น 3dstudio บน DOS นู่น

แล้วก็ทำในออโต้แคดสองพัน เมื่อสักห้าหกปีก่อน สมัยกลับบ้านมาหางานทำใหม่ๆ
ทำห้องกินข้าวให้ลูกค้าดูว่ามันจะออกมาแบบนี้

หลังๆมารู้จักสเก็ตชั่พ ก็ไม่ได้เรนเดอร์อีกเลย

ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
สวยจังฮู้ว์
ฮือๆ~ ห้าหกปีก่อน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
5 ปีก่อน windows 3.11 ทำได้ขนาดนี่เลยหรอครับ  โห
สุดยอด เจ๋ง
ทำได้ไงคะเนี่ย

ไม่เคยเล่นทั้ง max ทั้ง viz เลยครับ
เคยทำแบบเรนเดอร์จัดแสงสมัยมันเป็น 3dstudio บน DOS นู่น

แล้วก็ทำในออโต้แคดสองพัน เมื่อสักห้าหกปีก่อน สมัยกลับบ้านมาหางานทำใหม่ๆ
ทำห้องกินข้าวให้ลูกค้าดูว่ามันจะออกมาแบบนี้

หลังๆมารู้จักสเก็ตชั่พ ก็ไม่ได้เรนเดอร์อีกเลย

ฮิ้ววว

แต่SketchUpมันก็ไม่มีทางได้แสงขนาดนี้ใช่มั้ยครับ?
แล้วลุงอ๋าเคยใช้ DiaLux มั้ย? import + export กับ SketchUp ได้รึป่าว?

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
สุดยอดดดเลยครับ  เจ๋ง

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ถ่ายมาจากบ้านใครคะนั่น  กรี๊ดดดดด

ทำสวยเหมือนเป็นของจริงเลย (แจ๋ว แจ๋ว)
แต่SketchUpมันก็ไม่มีทางได้แสงขนาดนี้ใช่มั้ยครับ?
แล้วลุงอ๋าเคยใช้ DiaLux มั้ย? import + export กับ SketchUp ได้รึป่าว?

sketchup ไม่มีแสงให้ครับ มีแค่แสงอาทิตย์เอาไว้เชคเงาตามวัน-เวลาได้จริง
แต่ต้องบอกพิกัดบนโลก กับทิศให้ถูกต้อง
DiaLux เพิ่งจะเคยได้ยินเนี่ยแหละครับ

ถ่ายมาจากบ้านใครคะนั่น  กรี๊ดดดดด

ทำสวยเหมือนเป็นของจริงเลย (แจ๋ว แจ๋ว)

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ เดี๋ยวนี้ viz กะ max ทำได้เหมือนกว่านี้เยอะมากๆ

สัดส่วนของดวงโคมมันผิดน่ะ แต่ตอนนั้นไม่มีเวลาแก้ไข
ทำขึ้นมาให้ลูกค้าดู แล้วก็อธิบายว่า
ที่ drop ฝ้าลงมาใส่สันไม้ มันดูหนักๆ ไม่สวย เดี๋ยวผมจะเอาออกนะครับ

ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: [1]