หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ขำๆ กับการละเมอ  (อ่าน 23555 ครั้ง)
ผมเชื่อว่าทุกคนน่าจะเคยละเมอ กันนะครับ
ส่วนใหญ่น่าจะเป็นเรื่องฮาๆ ลองเอามาเล่าสู่กันฟังดีกว่า

ของผม สมัยเด็ก ชอบเล่น เกมเศรษฐี เป็นชีวิตจิตใจ
แล้วตอนนั้น จำได้ว่าได้ที่ดิน ของ ลำพูน ใครตก ต้องเสียตัง 1500
แล้วตอนเล่นมีคนตกบ่อยมาก เลิกเล่น นอน สรุป คืนนั้น
ผม ละเมอ 1500 1500 1500 1500 ทั้งคืนเลย  กร๊าก
 กร๊าก กร๊าก

สดๆร้อน ๆ นี่เองค่ะ

เมื่อคืนปั่นจู๋ ขำจนปวดท้อง  เมื่อคืนน้องมานอนด้วย

ตื่นมา....น้องมันมองหน้า กึ่งขำๆ บอกว่า

เมื่อคืนนัทหัวเราะเหมือนสติแตกคนเดียว 

ง่ะ  มันตกใจคิดว่านัทเป็นอะไรค่ะ 

เลวยั้นเงา
เคยละเมอถอดกางเกงครับ

ตอนนอนอยู่บ้านแควนด้วย (นอนห้องเดียวกะพ่อแม่เขาด้วย)
ดีนะรู้สึกตัวตื่นพอดี แถมอยู่ในผ้าห่มอีก

จะถอดทำไมวะ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่ละเมอล่ะค่ะ แต่ช่วงนี้ไม่ไหว ฝันเป็นวรรคเป็นเวร เหนื่อยจังเลยค่ะ ฮือๆ~
ตื่นขึ้นมาก็อยากนอนต่อ ถ้าไม่นอนก็ล้า นอนก็โคตรล้า
ถ้าฝันเป็นเรื่องเป็นราวกับละเมอไปด้วยนี่ก็คงแย่นะคะ

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

ละเมอรึเปล่าไม่รู้ ยังไม่มีแหล่งข่าวมาบอก
แต่เคยถ้าฝันว่าร้องไห้มีญาติเสีย  ตื่นมาหมอนเปียกครับ หลักฐานเต็มหน้า
แล้วก็ฝันว่าปวดฉี่ แล้วก็.......

รู้สึกตัว รีบเข้าห้องน้ำ

Today you , Tomorrow me.
พี่ชายผมยิ่งตลก พวกผมนั่งเล่นไพ่ (การพนันเป็นสิ่งไม่ดี) แต่แกนอนหลับ ที่นี้ แกลุกขึ้นมา
แล้วเดินไปที่ห้องครัว พวกผมเลยถามว่า ไปหาอะไร พวกผมก็บอกขึ้นว่า นั้นห้องครัวไม่ใช่ห้องน้ำ
แล้วแกเปิดไฟเรียบร้อย หันมามองหน้าพวกผมที่นั่งคิดเลขกันอยู่ แล้วก็ปิดไฟ เดินไปเข้าห้องน้ำ
ที่อยู่คนละฟาก ห้องน้ำจะอยู่แถวตอนกลางของบ้าน ห้องครัวอยู่หลังบ้าน แล้วก็มาหลับต่อ ที่โซฟา
ตื่นเช้ามา แกไม่รู้เรื่องนั้นเลย พวกผมพากันหัวเราะ ชอบใจ

ดีนะพี่พวกผมบอกว่าห้องครัวไม่งั้น แย่เลย
น้องชอบละเมอตอนหลับไปแล้งมันเล่นเกมบ่อย เก็บเอาไปละเมอ

บางวันก็ ตีเลยๆๆๆๆๆ  โวย
บางวันก็ โอ้ยยย บ้านแตก  ง่ะ
บางวันก็ หัวเราะ ขำๆ ฮ่าๆๆ ไอ้อ่อน  ง่ะ

ส่วนตัวข้าพเจ้า เคยร้องไห้ด้วย
วันนั้นฝันร้ายมาก นอนร้องไห้
แม่บอกมา  ง่ะ

พนักงานบริษัท.
แม่เล่าให้ฟังว่า
คืนนั้น หนิงนอนอยู่ แล้วแมวก็มานอนซบที่ขา
ซักพักหนิงพลิกตัวไปๆมาๆไปทับแมว
แมวมันเลยกัดขา แล้วหนิงก็เลยร้อง " โอ้ยยยยยยยยยยยย " แล้วก็ยกขาหนี

แมวก็ยังไม่ปล่อย
หนิงก็ยังร้องต่อไป

จนแม่มายกแมวออกไป
หนิงก็เอาวางลงที่เดิม แล้วก็เงียบนอนต่อ

ตื่นมาก็ยังไม่รู้เรื่องเลย
เห็นแต่มีรอยเขี้ยวฝากไว้  ง่ะ

เรื่องที่ 2
เป็นเรื่องของพี่

ตอนนั้นยังนอนห้องเดียวกับพี่อยู่
ตอนกลางคืนก็ไม่รู้สึกอะไร
พอตืนมา พี่ก็ลุกไปข้างนอกแล้ว
ตอนที่หันไปดูเตียงของพี่
ก็คลำๆ รู้สึกว่าทำไม ขอบผ้าปูที่นอน ปกติมันต้องอยู่ใต้เตียงมาอยู่บนเตียงได้
พอเห็นเต็มๆตาก็คือ เตียงมันกลับด้านอยู่

เลยเดินไปถามแม่บ้าน ว่าพี่กลับเตียงหรอ
เค้าก็บอกว่าเปล่า
พอพี่กลับมาเลยถามพี่
ว่าใครกลับเตียง

พี่เลยเล่าให้ฟังว่า เมื่อคืนก็งงๆตื่นมา
รู้สึกแต่ว่าต้องกลับเตียงให้ได้
พอกลับไปได้ครึ่งหนึ่งก็เริ่มถามตัวเอง
ว่า "จะกลับทำไมวะ"
แต่แล้วก็กลับต่อจนเสร็จ
แล้วก็นอนต่อ 

กร๊าก

<3.
เคยแต่เป็นตะคริวตอนนอน ทรมานมาก
ละเมอเดินออกไปกินคน  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เคยละเมอถอดเสื้อค่ะ เหมือนว่าร้อนๆนึกว่าจะอาบน้ำก็นั่งถอดเสื้อ
ดีนะว่าตื่นมาตอนกำลังถอดเลยใส่เสื้อแล้วนอนต่อ  ยิ้มน่ารัก

แรดอย่างสงบ ตบเมื่อจำเป็น ตอแหลอย่างเยือกเย็น เพราะเราเปนไฮโซ...^^
สมัยก่อนตอนยังวัยสะรุ่นอยู่เคยมีอาการ "ละเมอตด"อยู่ช่วงนึงครับ

อนึ่ง คำว่า"ละเมอตด"ในความหมายของผมคือ เพ้อเจ้อ คิดไปเอง หลงเข้าข้างตัวเอง
นึกว่าลุกขึ้นมายืนตดตอนดึกๆ  (อิอิ)
ไม่เคยนอนละเมอค่ะ แต่เคยโดนผีอำ
ช่วงก่อนสอบนั่งอ่านหนังสือในหอกับเพื่อน เพื่อนอีกคนหนึ่งนอนละเมอเป็นสูตรเลข เช้ามาต้องบอกว่า มึงไปอ่านหนังสือใหม่นะ ถ้าไม่อยากตก ละเมอยังผิดเลย  ง่ะ

[ว่างให้เช่า]
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8