หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 43

ผู้เขียน หัวข้อ: โกง!!!  (อ่าน 170635 ครั้ง)
แล้ว จุดสองห้อยละครับ  หมีโหดดดด

อาวุธนี่ไม่มีอันตรายครับ เอาเข้าได้   ยิ้มน่ารัก

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
อาวุธนี่ไม่มีอันตรายครับ เอาเข้าได้   ยิ้มน่ารัก

อันตรายนะครับ ถึงจะยิงแล้วไม่เจ็บไม่ตาย
แต่อาจจะเกิดได้ครับ น่ากลัวมากถ้าไม่ได้ตั้งใจให้เกิดนะ ฮิ้ววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ถ้าแทงข้างหลังถึงกับน้ำตาเล็ดเลยนะครับ หมีโหดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอเคยเห็นรึเคยมีประสบการณ์ครับ  เกย์แอบ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อืม ต้องใช้เจลด้วยนะครับ เดี๋ยวไม่เข้า  ฮี่...
ขุดและขอเอาอันนี้มาแปะครับ
พอดีน้องกิ้วมาไม่ทันตอนจู๋นี้กำลังฮอต

ขอเป๋กลับหน่อย
มีเรื่องจะเล่าค่ะ
คืดว่าไม่ได้โดนหลอกแต่ถูกโกง
แต่ไม่ใช่กิ้วนะเป็นเรื่องของแฟนค่ะ

แฟนกิ้วทำงานที่กกท (การกีฬาแห่งประเทศไทย)
ที่ศูนย์ฝึกกีฬาในร่มค่ะ   เป็นนักแบตด้วยนะ  อิอิ 
แล้วพ่อคุณเขาจะไปต่อโทที่อเมริกา  เ
ลยออกจากงานที่ทำอยู่ซึ่ง
ตอนออกนั้นเขาจะต้องได้เงินเดือนหรือเงินชดเชยหรือเงินอะไรไม่รู้เรียกไม่ถูกค่ะ  อีก3000บาท
  ซึ่งจะได้ในอีก2-3เดือนข้างหน้า
แต่แฟนกิ้วเขาจะไปอเมริกาแล้ว
พอเดือนสิงหาเขาก็ออกเดินทางปกติใช่มั้ยคะ
แต่ไอ้เงินที่ว่านะ เขาบอกพี่ที่กกทไว้ว่า จะกลับมาเอาสิ้นปีนะ ให้เก็บไว้ให้ด้วย
  ก็โอเคตกลงจะเก็บไว้ให้
เวลาก็ผ่านไปๆๆ   จนถึงเดือนธันวา แฟนกิ้วก็กลับมา
แล้วก็ไปหาเจ้าหน้าที่ที่นั่นว่าจะไปรับเงินที่ค้างไว้นะ

พี่ที่นั่นเขาก็บอกแฟนกิ้วว่า เงิน 3000บาทค่าเหนื่อยที่ทำงานมาหลายเดือนนั่นนะ   
 หัวหน้าได้เอาเงินของแฟนกิ้วไปแจกจ่ายให้คนอื่นไปแล้วเพราะว่าเงินที่ได้มาไม่พอ  เฮ้ย!?

แฟนกิ้วก็โว้ยสิ ทำงานมาเหนื่อยๆๆ  ไม่ได้เงินซะงั้น
เขาก็ไม่ใฟ้แฟนกิ้วเข้าไปหาหัวหน้านะ  กีดกันสุดชีวิต   จนจะเดือนแล้วเนี่ยค่ะ
แฟนกิ้วยังไม่ได้เงินเลย  สรุปนะค่ะ    พี่ที่กกทก็โทรมาบอกแฟนกิ้วว่า 
เงินนะไม่ได้แล้วเพราะปิดงบไปแล้วเมื่อสิ้นปี   อี๋~
สรุปว่าที่ทำคือยื้อให้ปิดงบเพื่อจะได้ไม่ต้องจ่ายเงินให้แฟนกิ้ว  ซะงั้น

แล้วเขาพูดว่าเอาไปแจกให้คนอื่นคนละ10บาทเองนะเต้ (ชื่อแฟน)
แต่ทำไมเขาไม่คิดละคะว่าไอ้10บาทรวมแล้ว3000
กิ้วไม่แน่ใจว่าฮุบกันไปเองรึเปล่า แต่   น่าเกลียดจริงๆๆ
แล้วทางเราก็ผิดด้วยนะที่ไม่ได้มอบฉันทะให้คนอื่นไปเอาให้ก่อน เราก็ผิดเอง
สรุปเสียค่าโง่+ค่าแรงฟรี ไป3000บาทถ้วนค่ะ
แค้นมันจริงๆๆ
เงินตั้ง3000
ไม่ใช่ 300นะเนี่ย
 เฮ้ออ

แฟนทำงาน Google Talkด้วย เท่มาก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เหลือบ รู้สึกว่าในวงเล็บจะขยายความ กกท แล้วนะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
กิ้วก็นึกว่าจะมาช่วยออกความคิดเห็น  เหลือบ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
กกท=กูเกิลทอร์ก

:08:แอนห์

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
เรื่อง
- เคยเจอระบบโทรศัพท์มือถือยี่ห้อที่อดีตเจ้าของหน้าเหลี่ยม คนที่ถูกขับไล่ออก
นอกประเทศโกงคะ
จำนวนเงิน
 - สองหมื่นเจ็ดพันห้าร้อยบาทถ้วน
เหตุการณ์- ช่วงประมาณปี 2548-2549 ได้ทำงานพิเศษเกี่ยวกับการตลาดแล้ว
จะต้องมีการใช้โทรศัพท์บ่อยนะคะก็ตกเฉลี่ยเดือนนึง 4-5000
บาทโดยใช้โปรโมชันสูงสุดแล้ว ทีนี้พอจะต้องไปเรียนต่อที่ญี่ปุ่น ก็เลยหยุดทำงาน
จังหวะไปจ๊ะพอดีกับ บริษัทนั้นกำลังจะถูกขาย ให้กับต่างชาติพอดี
ช่วงนั้น ภาพยนตร์โกยเถอะโยมกำลังดังมั้งคะ เค้าเลยโกยซะ กระจาย ค่าโทรศัพท์
เพื่อนหลายคนเพิ่มขึ้นเป็นประวัติการณ์ ทั้งๆที่ใช้โปรโมชั่นคุยลิงหลับก็แล้ว
ทีนี้พอบิลเดือนแรกมา 7500 บาท  :08:ก็งงไปเลย แล้วก็
แจ้งไปทาง Call Centerว่ามีความผิดพลาดอะไรหรือเปล่า ทำไมมันแพงเวอร์แบบนี้
ทางศูนย์รับเรื่องไว้ปุกก็เลยไปเชียงใหม่ แบบไม่ได้คิดอะไร แถมช่วงนั้น เรียกว่าลืม
มือถือเลย ตัดขาดโลกไร้สายเที่ยวอย่างเดียว 2 เดือน ไปอยู่เชียงใหม่ราวๆ 40วัน+ 
พอกลับมากทม. โทรศัพท์โดนตัด ก็เลยรีบเชคดูบิล ยอดมาหน้ามืด 2 เดือน
 2 หมื่นกว่า+ของเก่าอีก 7500 บาท  รวมเป็นเงิน
3หมื่นเศษๆ
อ้วก โมโหมาก ไปวีนถึงบริษัท พนักงานไม่ยอมรับฟังอะไรทั้งสิ้น
สุดท้ายเลยปล่อยทิ้งไว้แบบนั้น แล้วไปเรียนต่อที่ญี่ปุ่น ซาบซึ้งกับการกระทำสุดระยำ
ของบริษัทนี้มากๆ ขนาดเราเป็นลูกค้าโคตรSerenade ใช้บริการมาตั้ง7ปี เป็นลุกค้าวีไอพี
(Very Idiot Person) {หมีโหด}ยังดักตีหัว หน้าแตก รูดทองกันต่อหน้าต่อตา ยืนยันนั่งยันนอนยัน
ตูไม่จ่ายโว้ย โอ้ย โอ้ยย..

พอไปอยู่ญี่ปุ่นได้ 3 เดือนกลับมาไทย ป้าบอกว่าหมายศาลมา เปิดดูเป็นใบจากสำนัก
งานทนาย ขู่สารพัดสารเพ ถามว่าตัวเองตกใจไหมเฉยๆนะ กะว่าลาขาดชักดาบแน่ๆ
ฟ้องก็ฟ้องไป จะดิสเครดิตด้วยการไปลงข้อมูลกับ สำนักงานเกี่ยวกับความเชื่อถือ
บัตรเครดิตอะไรก็ช่าง แต่สุดท้ายป้าเครียดมากบอกจ่ายเถอะลูก เดี๋ยวติดแบลคลิสท์นะ
ทำธุรกิจไรก็ไม่ได้ ปุกเถียงว่าเกี่ยวไรเนี่ย แต่เค้าก็ไม่ฟัง แม่ก็โทรมาขอร้องให้ไปจ่ายอีก
อ้อนวอนเป็นอาทิตย์ ๆเลยต้องคุยกับทนายถึงวิธีแก้ไข มันลดให้ 15เปอร์เซ็นต์ เลยจำใจ
จ่ายไปด้วยความแค้น ชิ

จบแบบแกนๆ เสียเงินโดยไม่รู้อิโหน่อิเหน่เกือบ3หมื่นบาทค่ะ

ปล นี่คือถูกโกงแบบต่อหน้าต่อตานะ มานับย้อนบิลไปเจ็ดปี คง
โดนเป็นแสนแล้ว อยากไม่ตรวจบิลให้รอบคอบเอง เห้อ หน้าแตก

ปล2 ไอ้เหลี่ยม เอานี่ไปซะ  3cษ
เฮ้อ  ไปที่กกทมา( การกีฬาแห่งประเทศไทย   เอือม)  พีที่นั่นเขาเดินมาบอกอีกว่า 
 (ไม่ยอมจบอีกกก แบร่)
   เนี่ยพอดีเงืนที่ได้มามันไม่พอเลยเอาเงินขิงเต้กับนักแบดอีกคนนึงไปหารให้คนอื่นไงจ๊ะ
 กิ้วนี่ นึกในใจ   สรุปว่าแฟนตูทำงานฟรี  เอือม
เลยถามพี่คนนั้นไปว่า กิ้วถามเองนะ
  กิ้ว:พี่ค่ะๆๆนี่เงินค่าอะไรเหรอค่ะ
  พี่: อ้องินค่าทำงานไงจ๊ะหนู
กิ้ว: อ้าวแล้วไม่ใช่เงินเดือนเหรอคะ  (หน้าตาไร้เดียงสา) ลันล้า
พี่: คล้ายๆจีธพอดีเป็นเงินเดือนที่ได้ไม่ครบไงจ๊ะ เลยมารวมให้ทีเดียวปลายปี
กิ้ว:  พี่คะแล้วแบบนี้ไม่ใช่ว่า โกงกันเองเหรอคะ (หน้าไร้เดียงสาอยู่)
พี่  :ไม่ใช่จ๊ะ(หน้าเสียแล้ว)
กิ้ว:  อ้าว  ทำงานแล้วไม่ได้เงินแบบนี้เขาเรียกว่าโกงนะค่ะ   คนสมัยนี้นิสัยไม่ค่อยดีนะค่ะ โกงกินเงินชาวบ้าน แบบนี้จะเลี้ยงลูกเต้าตัวเองให้ดีได้ไงก็ไม่รู้นะค่ะ
เฮ้อสงสารอนาคตของชาติ
    ผู้ใหญ่ยังแย่แบบนี้แล้วเด็กจะแย่แค่ไหนก็ไม่รู้นะคะ (หน้าไร้เดียงสาโคตๆๆ)

ด่ายังไม่สะใจเลย ขอตัวไปกินข้าวซะแล้ว กิ้วเสียดาย
วันไหนกลับมาให้ด่าอีกนะค่ะ   ลันล้า

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
โกงนะคะกิ้ว

ค่ะใช้ลงท้ายประโยคตอบรับ  เสียงต่ำกว่า คะ (คะ => ตรี, ค่ะ => เอก)

โห ค่าโทรศัพท์อะไรนั่น

ตูจ่ายตอนนี้เดือนละ 300 ก็หน้ามืดแล้ว (ทุย)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าเดือนไหนทะเลาะกับแฟนบ่อย ค่าโทรศัพท์จะขึ้นสูง
ถ้าไม่ทะเลาะ โทรศัพท์เราเอาไว้รับอย่างเดียว  ฮิ้ววว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
มีแฟนเป็นผู้ชายก็ไม่ต้องทะเลาะแล้ว ฮิ้ววว

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 43