หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 16

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม?  (อ่าน 45963 ครั้ง)

กร๊าก

ขำตรงรู้อายุนี่แหละ

Las Noches Rubicundior
ทำไมฝนจึงตก    (ช่วยต่อหน่อยครับพี่น้อง)

กินรอบวง
เพราะกบมันร้อง
ถามว่าฝนเอ๋ย ทำไมจึงตก
ตอบว่าฝนตก เพราะกบมันร้องเรียกฝนบนฟ้า
ถามว่าพี่เอ๋ย ทำไมร้องไห้และหลั่งน้ำตา
ตอบว่าหัวใจข้า คิดถึงแก้วตาจึงร้องไห้โฮ

Today you , Tomorrow me.

555 กดช้าไป มีคนตัดหน้าซะแล้วหนู

เย้ๆๆๆๆๆ (แจ๋ว แจ๋ว)

แล้วทำไมกบมันร้องเหรอ

กรรม  ไปต่อไม่เป็นเลย  ว้า....  เจอตัดหน้า   ฮือๆ~

กินรอบวง
ทำไมโดนตัดหน้าซะล่ะ  เกย์แอบ

Today you , Tomorrow me.
 เหลือบ

กินรอบวง
ทำไมทำหน้ายังงี้ล่ะ  เหลือบ

แรดอย่างสงบ ตบเมื่อจำเป็น ตอแหลอย่างเยือกเย็น เพราะเราเปนไฮโซ...^^
ถามว่าฝนเอ๋ย ทำไมจึงตก
ตอบว่าฝนตก เพราะกบมันร้องเรียกฝนบนฟ้า
ถามว่าพี่เอ๋ย ทำไมร้องไห้และหลั่งน้ำตา
ตอบว่าหัวใจข้า คิดถึงแก้วตาจึงร้องไห้โฮ

ร้องเป็นค่ะ ตอนเด็กๆป๊าเปิดให้ฟังทุกวันเลย   กรี๊ดดดดด/

there are no regrets in life, just lessons . .
เกลียดตัวเองจริงๆ ที่ยังทน
ยังรักเขาอีก เมื่อตัวจริงมาเจอก็ต้องหลีก
ยังไม่ซึ้งอีกหรือไง เกลียดจริงๆ ที่ยอมรับได้ทุกอย่าง
ทำไม ทำไม ไม่รักตัวเองบ้างหรือไร
ทำไมไม่ห้ามใจ ทำไม ทำไม

ฮือๆ~ ฮือๆ~

พนักงานบริษัท.

555 กดช้าไป มีคนตัดหน้าซะแล้วหนู

เย้ๆๆๆๆๆ (แจ๋ว แจ๋ว)

แล้วทำไมกบมันร้องเหรอ

กรรม  ไปต่อไม่เป็นเลย  ว้า....  เจอตัดหน้า   ฮือๆ~

เพราะว่าท้องมันเสีย  ลันล้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เพราะโดนหมีกิน หมีโหดดดด
 งง
  เห็นพี่ระจันพูดแบบนี้ ทำให้คิดถึงคำพูดของหมอนักพูดคนนึง

ลูกชายได้จากพ่อแม่ไปทำงานในเมืองหลายปี ปีนี้มีโอกาสกลับมาบ้าน พ่อก็แก่ชรามากแล้ว แถมตายังเป็นต้อหินอีก มองอะไรไม่ค่อยจะชัดเจนแล้ว

พ่อ : ลูกเห็นตัวอะไรที่มันเล็มหญ้าอยู่กลางทุ่งนาไหม? มันคือตัวอะไร
     ลูก : ก็ควายยังไงหละพ่อ ถามทำไม
     พ่อ : ไอ้ตัวสีดำๆกลางทุ่ง ที่เล็มหญ้าอยู่กลางทุ่ง มันคือตัวอะไรนะลูก
     ลูก : ก็บอกว่าควายยังไงหละพ่อ ถามทำไมหลายครั้ง บอกว่าควายไง

พ่อเดินก้มหน้าน้ำตาซึมกลับไปยังห้อง ตกเย็นก็ยังไม่ออกมากินข้าว ลูกชายก็เลยต้องเดินเข้าไปตาม
ก็เห็นพ่ออยู่ในอาการซึมเศร้า และมีน้ำตาซึมออกมาจากดวงตา

ลูก : เย็นแล้ว พ่อมากินข้าวเถอะ
     พ่อ : ลูกรู้ไหมทำไมพ่อถึงได้ต้องมาร้องไห้และเสียใจอยู่อย่างนี้
     ลูก : ???
     พ่อ : รู้ไหม เมื่อตอนเป็นเด็กเจ้าถามคำถามแบบเดียวกับที่พ่อถามเจ้า เป็นสิบยี่สิบครั้ง แต่ทุกครั้งที่เจ้าถามมาพ่อก็จะตอบเจ้าไปทุกครั้ง โดยไม่รู้สึกเบื่อหน่ายกับคำถามของเจ้าเลย แต่วันนี้พ่อถามเจ้าพียงสองครั้ง เจ้ากลับดูรังเกียจและเบื่อที่จะตอบคำถามของพ่อ
ตอนนั้นดูการ์ตูนเรื่องนี้ ใน magcartoon ปล่อยโอเลยอะเรา ซึ้งมาก! พอดีตรงกับตัวเอง แล้วพ่อชอบเป็นเหมือนใน character
เพราะโดนหมีกิน หมีโหดดดด
แล้วทำไมหมีถึงกิน(น้ำผึ้งหมดแน่เลย)

ยามยาก อย่าได้ทำตัวยาก ๆ
ขอโทษนะึครับ หมีกินผู้ชายเป็นอาหารครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 16