หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: งานวันอาจารย์ศิลป์(เจอกัน)  (อ่าน 28608 ครั้ง)
ปีนี้อาจจะไม่ได้ไปแฮะครับ ฮือๆ~
แล้ววันนั้นผมจะ ทำงานๆ นะครับ5555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ถ้าไปอาจจะเจอพ่อผม  ยิ้มน่ารัก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมีเล็กไป  หมีโหดดดด

ใครเจอช่วบบอกให้หมีเล็กรีบกลับบ้านด้วยค่ะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
วันนี้แล้วนะครับ
ใครไปตอนไหนวานบอก ถ้าเจอก็ทักด้วย
คงไปตั้งแต่กลางวันมั้ง และคงอยู่แถวๆนั้นทั้งคืน

คำพูดเกี่ยวกับศิลปะที่ชอบ นอกจากของ อ.ศิลป์แล้ว
มีคำนึงของแอนดี้ วอร์ฮอลล์ที่ชอบมากกกก

"  ART IS COOL "

เชื่อในคำๆนี้เป็นอย่างยิ่งครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
เวรจริงๆ ตูเพิ่งมาเจอกระจู๋นี้

(เอาฟ๐นต์ของเดือนไปทำหน้าปกเว็บในหมวดจารย์ศิลป์ตั้งกะปีมะเวื่องแล้ว)

เจอกันครับ ตูจะไปสัก 4-5 โมงเย็น
ไปเดินเล่นแถวท่าพระจันทร์ก่อน ไม่แน่อาจเดินไปโฉบๆ ตรงหอประชุมใหญ่ธรรมศาสตร์ คริคริ
แล้วใครที่ไป พออยู่ในงานก็โทรมาหากันมั่งละกัน เผื่อตูจะขอลายเซ็น
(เบอร์โทรตูอยู่ในหน้าประกาศรับลงโฆษณาไง .. หาง้ายง่าย)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่ใหญ่จังไม่ได้เรียนที่ศิลปากรครับ  แต่เคยไปงานนี้เมื่อประมาณ 2-3 ปีก่อน

บรรยากาศในงานดูขลังมากๆ คนเยอะดี สนุกด้วย 

โดยเฉพาะ ข้าวไข่เจียวอร่อยสุดๆ  โอ่ย... น้ำยายไหย

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
นอกจากน้ำยายจะไหยแล้ว
บางอารมณ์ น้ำตาก็ไหลนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ใช่ครับ ตอนร้องเพลงอ่ะครับ  พี่ใหญ่ไม่ทราบเนื้อร้อง ได้แต่ฟัง  แค่นั้นยังขนลุกเลยครับ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
นอกจากขนจะลุกแล้ว
บางอารมณ์ .....

คนที่นั่งๆ อยู่....ก็ยังลุกขึ้นร้องเพลงนี้ด้วยนะครับ

แล้วคนที่ยืนร้องเพลงอยู่ เค้าจะเขย่งร้องเลยมั๊ยเนี่ย

เสียดายที่ร้องไม่เป็นนะครับ  อยากร้องด้วยเหมือนกัน  แต่วันนั้นเพิ่งเคยไป เลยยังร้องไม่เป็น

(จริงๆแล้ว กลัวว่าถ้าร้องไปเดี๋ยวคนรอบข้างจะร้องผิดคีย์ตามอ่ะ)

ขอสารภาพตามตรงว่าผมเองก็ร้องเพลงนั้นไม่จบครับ

บักเก้ออย่าเตะตูนะ

อย่าบอกนะว่าเกอร์เป็นว๊ากเกอร์(หรืออาจเป็นประธานเชียร์แหง)

คริคริ เป็นเด็กกวาดสนามตะกร้อครับ

ไม่ได้เป็นครับ เป็นประธานรุ่นกับเป็นเทวดาตะหาก  กร๊าก
(ถาปัดมีไหม ตำแหน่งเทวดาี้)

แต่ประธานสโมที่ร้องเพลงมหาลัยไม่จบนี่...  อี๋~

I ROCK , THEREFORE I AM
ขอสารภาพตามตรงว่าผมเองก็ร้องเพลงนั้นไม่จบครับ

บักเก้ออย่าเตะตูนะ

เอ่อ... คือ...
บักพี่เก้อไม่เตะหรอกเนาะ
แต่บักน้องแนน (ใคร?) แอบเตะได้มั้ย ฮี่ๆ

"ไปไม่ได้ค่า... ฝากพี่แอนเดินชมงาน(และร้องเพลง)เผื่อสัก 2-3 รอบนะ จักขอบคุณยิ่ง"

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8