หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: มาขับรถจักรไอน้ำกัน  (อ่าน 5187 ครั้ง)
วันนี้มาเสนอสาระซะหน่อยครับเกี่ยวกับรถไฟนี่ล่ะ มาเรียนรู้กันว่ารถจักรไอน้ำทำงานกันอย่างไรครับ เว็บนี้เพื่อนชาวญี่ปุ่นของพี่ที่อยู่ฝ่ายช่างกลเค้าเอามาให้ครับ ในเว็บมีการแสดงการทำงานของรถจักรไอน้ำให้ดูด้วย โดยให้เราเป็นคนลงมือทำตามขั้นตอนต่างๆ พร้อมทั้งอธิบายการทำงานด้วยแต่เป็นภาษาญี่ปุ่น เลยเอามาให้ทดลองเยี่ยมชมและเล่นกันดู ใครจะอ่านภาษาญี่ปุ่นได้หรือไม่ได้ไม่ต้องกังวล คลิ๊ก กับ ดับเบิลคลิ๊ก อย่างเดียวพอครับ  ยิ้มน่ารัก

หมายเหตุ..........เมื่อเข้าไปแล้ว คลิ๊กที่รูปรถจักรไอน้ำที่มีคำว่า SL หรือถ้าเครื่องใครอ่านภาษาญี่ปุ่นได้ก็ตามนี้ครับครับ  " SLの仕組みスタ-ト!"

http://www.mtm.or.jp/uslm/dictionary/index.html

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ขอบคุณค่ะ  (แจ๋ว แจ๋ว)

//ลองเล่นแล้ว หลักการดูเจ๋งจังเลย  กรี๊ดดดดด

เป็นรถไฟแบบในการ์ตูนเรื่อง the polar express ใช่มั้ยคะ  งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2006, 18:28 น. โดย naๆ.studio » บันทึกการเข้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

เข้าใจง่าย
เป็นรถจักรไอน้ำเหมือนกันครับ แต่ใน the polar express น่าจะมีขนาดใหญ่กว่า  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ลันล้า ชอบๆ
เข้าใจง่ายดีจัง

(+1)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 เจ๋ง ถูกใจ
เคยเล่นใน Unix ด้วยล่ะ รถจักรไอน้ำ SL เนี่ย  ฮิ้ววว
 กรี๊ดดดดด
ฉึกฉักๆๆ
ปู๊น ปู๊นนนนนนนนนนนนนนน
ไม่ขับ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ตูถึงกับใช้สองมือช่วยเลยว่ะ

เมื่อยมือ   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
 โวย โวย โวย โวย

หื่น

เหลือบ   หมีคิดอย่างที่เจ๊คิดใช่ไหม

เกย์ออก

เลวยั้นเงา
อรเปล่าคิดไรนี่คะ  หมีโหดดดด

แล้วเอ็งจะหื่นทำติ่งอะไรฟะ!!!   โวย

เลวยั้นเงา
คลิกผิด  กรี๊ดดดดด

หน้า: [1] 2