หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: หมากล้อม  (อ่าน 23615 ครั้ง)
อยากให้คนไทยหันกลับไปเล่นพวกม้าก้านกล้วย มอญซ่อนผ้า ปั่นแปะ หมากเก็บ ฯลฯ จังเลย
เพราะคนไทยเก่งโกะขนาดไหน ก็คงแพ้พวกญี่ปุ่น เกาหลีอยู่ดีแหละ

ได้เวลาย้อนบ้านเมืองกลับไปสู่อดีตแล้วครับ

ถึงเค้าจะเป็นต้นตำรับ  แต่ผมก็เชื่อในความสามารถของคนไทยนะขอรับ

ดูอย่างเทควันโด้ดิ  โอลิมปิก ชนะเกาหลีด้วย  (เกี่ยวกันรึป่าวเนี่ย -*- )
ชอบเล่นหมากหนีบกับหมากรถไฟค่ะ  ปลื้ม
35 คิวครับ  กร๊าก

ผม 95 คิวฮะ 

อยากลองเล่นด้วยจังเลย

ถ้ามีเวลาก็ติดต่อผมหน่อยนะ
คิวนี่มัน ยิ่งมากยิ่งต่ำใช่มั้ยครับ

คิวนี่มัน ยิ่งมากยิ่งต่ำใช่มั้ยครับ

ถูกต้องขอรับ

แต่ดั้ง ยิ่งเยอะยิ่งเก่ง
ไม่เคยวัดเลยครับ ไอ้ดั้ง ไอ้คิวเนี่ย อยากเล่นก็เล่น ง่ะ

เมย์เล่นหมากล้อมเพราะอ่านฮิคารุแล้วเกิดบ้าซาอิขึ้นมาค่ะ  ยิ้มน่ารัก

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
9 ดั้งแล้วค่ะ  ยิ้มน่ารัก

เขินจัง  ยิ้มน่ารัก

เพิ่งไปแข่ง แพโกะมา ชนะรวดเลย  ยิ้มน่ารัก

เนียนไหมๆ  หมีโหดดดด

<3.
วัดดั้งวัดคิวกันที่ไหนเหรอครับ
ตูเองเล่นมา 7 ปีแล้ว ซื้อกระดานมาเอาไว้เล่นที่ห้องด้วย
แต่ไม่ค่อยมีคนมาเล่นด้วย เพราะมันเล่นกันไม่เก่ง เฮ้ออออ  โวย
แต่ที่พูดมาก็ไม่ได้หมายถึงว่าตูเก่งนะ  กร๊าก

เล่นวันไหนบอกมาสิ
เดี๋ยวจะลองเข้าไปเล่นด้วยหน่อย
ใครไม่เคยเล่นก็ลองเล่นดูนะ
มันเป็นกีฬาที่ฝึกตรรกกะได้เป็นอย่างดี เจ๋ง

login ตูใช้ชื่อนี้แหละ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
thaibg เล่นหมากฮอสอยู่
เคยลองไปเล่นโกะอยู่สองสามครั้ง...ลงไปมั่วๆ....เลยโดนด่า..

กินรอบวง
อ้าว คิวไม่ได้จำกัดอยู่ที่ 35 หรอกเหรอครับ  เฮ้ย!?
ชอบเล่นหมากอะไรไม่รู้ ข้ามได้กลายๆตา กินกันไปมา สนุกดี  คริคริ

(เกมขีดจุดด้วยนะ ชอบ  ฮี่ๆ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
9 ดั้งแล้วค่ะ  ยิ้มน่ารัก

เขินจัง  ยิ้มน่ารัก

เพิ่งไปแข่ง แพโกะมา ชนะรวดเลย  ยิ้มน่ารัก

เหอๆ รู้สึกว่า โกะ 9 ดั้งจามีคนเดียวในโลกนะขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2006, 18:45 น. โดย AslanzZ » บันทึกการเข้า
วัดดั้งวัดคิวกันที่ไหนเหรอครับ
ตูเองเล่นมา 7 ปีแล้ว ซื้อกระดานมาเอาไว้เล่นที่ห้องด้วย
แต่ไม่ค่อยมีคนมาเล่นด้วย เพราะมันเล่นกันไม่เก่ง เฮ้ออออ  โวย
แต่ที่พูดมาก็ไม่ได้หมายถึงว่าตูเก่งนะ  กร๊าก

เล่นวันไหนบอกมาสิ
เดี๋ยวจะลองเข้าไปเล่นด้วยหน่อย
ใครไม่เคยเล่นก็ลองเล่นดูนะ
มันเป็นกีฬาที่ฝึกตรรกกะได้เป็นอย่างดี เจ๋ง

login ตูใช้ชื่อนี้แหละ

ชั้น 2 อาคารสีลมปาร์ควิว ซอยศาลาแดง 2 ถนนสีลม เขตบางรัก กทม. ( เยื้องกับด้านหลังห้างสรรพสินค้าสีลมคอมเพล็ก)

เล่นช่วงนี้คงไม่มีโอกาสหน่ะครับ  จะสอบแล้ว

ส่วนมากจะเอากระดานมาเล่นแก้หมากเอง ขอรับ
อ้าว คิวไม่ได้จำกัดอยู่ที่ 35 หรอกเหรอครับ  เฮ้ย!?

ของไทย  35  คิว

แต่ของแถบบริเวณจีน เกาหลี ญี่ปุ่น  ก็ 95 คิว ขอรับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7