หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: หมากล้อม  (อ่าน 23611 ครั้ง)
ผมก็เป็นคนหนึ่งนะขอรับ ที่สนใจหมากกระดาน

ในนี้มีใครเล่นโกะบ้างขอรับ

กี่ดั้งกันแล้วขอรับ

บางที อาจได้เจอกันใน ThaiBg นะขอรับ
หมากล้อมเล่นไม่เป็น  ไอ้มืดหมี

ปล. ที่มีมีน้องเดือนล่ะ เซียนโอเทลโล่

Today you , Tomorrow me.
เล่นเป็นแต่โอเทลโล่  ไอ้มืดหมี
เคยได้ที่หนึ่งรุ่นเฟรนด์ชิพ  ไอ้มืดหมี ตอนสมัยม.ต้น
พอย้ายไปเล่นพรีเมียร์ ไม่เคยได้ดีไปกว่าชมเชย  ฮือๆ~

ณ ตอนนี้ ตูลืมหมดแล้ว หนังสือยังเต็มบ้านอยู่เลย ฮิ้ววว

there are no regrets in life, just lessons . .
เล่นครับ ฮิ้ววว

หมากหนีบแทนได้ไหมครับ

งบน้อย
thaibg เคยเล่นอยู่พักหนึ่ง ครับ

โกะ

เล่นยังไงก็ไม่เก่ง  ยิ้มน่ารัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เล่นขำขำครับ  ฮิ้ววว
ถ้าเป่ากบก็พอได้ครับ
หมากรถไฟมั้ยครับ ไอ้มืดหมี

เป่ายิ้งฉุบไม่เก่งครับ

หมากรถไฟมั้ยครับ ไอ้มืดหมี

เล่นไม่เป็นครับ

งบน้อย
-*- หมากเก็บ

แล้วกี่ดั้งแล้วฮะ  คนที่เล่นโกะ อ่าขอรับ

อยากให้คนไทยหันกลับไปเล่นพวกม้าก้านกล้วย มอญซ่อนผ้า ปั่นแปะ หมากเก็บ ฯลฯ จังเลย
เพราะคนไทยเก่งโกะขนาดไหน ก็คงแพ้พวกญี่ปุ่น เกาหลีอยู่ดีแหละ

ได้เวลาย้อนบ้านเมืองกลับไปสู่อดีตแล้วครับ
35 คิวครับ  กร๊าก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7