หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: งงเว้ย  (อ่าน 8727 ครั้ง)
ลองพิมพ์ =rand(100,99) ในเวิร์ดแล้ว Enter สิฮะ แล้วจะสับสนชีวิต (ขอบคุณไอ้ต๊อก)

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
]tF;h  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
The quick brown fox jumps over the lazy dog. กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.
พอดีได้ฟอเวิร์ดเมลมาจากเพื่อนอ่ะ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
มันคืออะหยังยาวเหยียดไรเหรอครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
The quick brown fox jumps over the lazy dog. กรี๊ดดดดด
พันๆรอบครับ

ไอ้มืดหมี The quick brown fox jumps over the lazy dog.   

ออกมาตั้ง 118 หน้า  หมีโหดดดด
เป็นประโยคสั้นที่สุดที่มีอักษร a - z ครบทุกตัวครับ
อ๋องี้นี่เอง
ทำไงดีมันขึ้นว่าละโว้ (เหงื่อแตกพลั่ก)
The quick brown lavo jumps over the lazy f0nt.

ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ทำไงดีมันขึ้นว่าละโว้ (เหงื่อแตกพลั่ก)

กร๊าก กร๊าก

Today you , Tomorrow me.
ผมว่าละโว้คงไม่สาสมพอล่ะครับ  ฮิ้ววว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เหมือนว่าจะมีอยู่ในหนังสือเรียนพิมพ์ดีดของผมด้วยหละ

ฮิ้ววว

Everybody's gonna love today
เป็นประโยคสั้นที่สุดที่มีอักษร a - z ครบทุกตัวครับ
จริงๆ คือประโยคที่มีอักษร a-z ครบทุกตัว และเป็นประโยคที่จำง่ายด้วย  งง

น้อยกว่านี้ก็มีครับ  ฮิ้ววว
http://en.wikipedia.org/wiki/Pangram

(เพิ่งสังเกตว่ามี Pangram ของไทยด้วย  กรี๊ดดดดด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2006, 21:00 น. โดย ซาฟิเร่ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3