หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10

ผู้เขียน หัวข้อ: โรคจิต?  (อ่าน 28487 ครั้ง)
ช่วงสองสามอาทิตย์ที่ผ่านมาผมมีอาการแปลกๆ
คือมีความคิดบางอย่างที่แวบเข้ามาโดยไม่ได้ตั้งใจ

เช่นว่าเห็นมีดแล้ว จะเห็นภาพคมมีดกรีดเข้าไปในเนื้อ
แล้วมีเลือดไหลออกมา

เดินบนระเบียงแล้วมีความคิดจะผลักคนตกลงไป แล้วโดดลงไปตายตาม

เดินผ่านเศษไม้แล้วเกิดภาพว่าจะแทงคนให้ตายยังไง

ทั้งหมดเป็นเรื่องเกี่วกับการฆ่าคนให้ตาย ไม่ตัวเอง ก็คนอื่น
แบบนี้เรียกว่าโรคจิตหรือเปล่าครับ
เพราะมันเกิดขึ้นมาโดยที่ผมไม่ได้ตั้งใจเลยนะ
พยายามจะหยุดคิด ไปทำอย่างอื่น หรือสวดมนต์ แต่ภาพมันชัดมาก
อาจจะเพราะผมเป็นพวกชอบฝันกลางวัน นึกภาพอะไรเล่นๆ แต่ีนี่มันมาของมันเอง

ประกอบกับว่าช่วงนี้กำลังไม่สบายใจ
อดทนกับอะไรหลายๆอย่างมา กว่า 2 ปีแล้ว โดยที่ไม่พูดไม่บ่น ไม่เล่าให้ใครฟังเลย

ถ้ามีอาการแบบนี้ถี่มาก ประมาณวันละ 10-15 ครั้ง
ควรจะทำยังไงบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ

ที่ผมกลัวมากคือควบคุมตัวเองไม่ได้ ซึ่งตอนนี้ยังไม่เป็น

ขอบคุณมากๆ ครับ
= = อย่าเก็บกดสิพี่เต่า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อย่างงี้ต้องปรึกษาเฟิร์นรึเปล่า  ฮิ้ววว
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=5623.0

อย่าเก็บกดครับ ฮิ้ววว
เคยคิดตั้งกระจู๋เกี่ยวกับปัญหาสุขภาพจิตเหมือนกันนะ
แต่หาจิตแพทย์ไม่เจอ

Today you , Tomorrow me.
ไปแผนกจิตเวทย์ก็ได้ขอรับ   - - - > ด้วยความหวังดี

อันนี้มันเรื่องธรรมชาติ  มันเกิดจากความกดดัน

ความจริงคนเราก็ จิต ทุกคนหล่ะ ขอรับ

ยิ่งในสังคมปัจจุบัน  ...เห็นแล้วเวทนานัก

พี่ก็เคยเป็นจะ  ยิ้มน่ารัก

แต่พอได้กำลังใจ จากคนรอบข้างก็หาย  ฮิ้ววว ไปนิดนึง   แป๊ะยิ้ม

อย่าไปเครียดมากสิเต่า ไปหาอะไรระบายอารมณ์ก็ได้

Las Noches Rubicundior

พี่ก็เคยเป็นจะ  ยิ้มน่ารัก

แต่พอได้กำลังใจg]เลือด จากคนรอบข้างก็หาย  ฮิ้ววว ไปนิดนึง   แป๊ะยิ้ม

อย่าไปเครียดมากสิเต่า ไปหาอะไรระบายอารมณ์ก็ได้

หน้าแตก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
คนที่รู้ตัวเอง  และยอมรับความเป็นจริงที่เกิดขึ้น

ถือว่า อาการไม่หนักเท่าไหร่แล้วหล่ะครับ

แนะนำว่าหางานอดิเรก กับเล่นกีฬา มากๆ นะขอรับ

เพื่อสุขภาพกาย และสุขภาพจิตใจ
 หน้าแตก

จ๊วบๆ  เกย์ออก

Las Noches Rubicundior
ไปแผนกจิตเวทย์ก็ได้ขอรับ   - - - > ด้วยความหวังดี

อันนี้มันเรื่องธรรมชาติ  มันเกิดจากความกดดัน

ความจริงคนเราก็ จิต ทุกคนหล่ะ ขอรับ

ยิ่งในสังคมปัจจุบัน  ...เห็นแล้วเวทนานัก

แผนกเวทย์มนต์  ในโรงพยาบาลฮอกวอตต์เหรอครับ 

เขียนว่า  จิตเวช   มั้งครับ   ฮิ้ววว

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
พี่เต่าจะยิงเว็บเล่นแก้เครียดก็ได้นะครับ  ง่ะ
ไอ้เร่ ไปแนะนำมันทำไม  โวย

Today you , Tomorrow me.
อ้าว  ไม่ใช่ยิงอยู่เหรอครับ   (อิอิ)

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10