หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังเพลงแนวไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 26462 ครั้ง)
ฟังได้หลายแนวครับ
ถ้าทำงานแล้วอยากเปิดเพลง จะเปิดวิทยุ ubc ช่อง 7 (rat pack) หรือไม่ก็ ช่อง 24 ลูกทุ่งรัำกไท ครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ลูกทุ่งหมอลำค่ะ  แป๊ะยิ้ม
เหมือนอู๋ และ sub-zero ค่ะ

เพลงไทย...ไม่ฟังอินดี้ค่ะ...

ลูกทุ่งก็ฟังเน้อ  ยิ้มน่ารัก

เลวยั้นเงา
ชอบแนว R&B ครับ
แต่ถ้าจะให้ฟัง ก็ฟังอะไรก็ได้ที่รื่นหู

ฮิ้ววว
แนวดิ่งขอรับ

ดิ่งสู่ห้วงแห่งจินตนาการ
ผมฟังในแนวแกนทำมุมกับแกน Z  23 องศา 4 ลิปดา ครับ

กินรอบวง
ฟังแนว S&P ไม่ก็ KFC ครับ  ฮิ้ววว

ฟังคลื่นแฟตครับ มีหลายแนว ฟังจนหูแฉะ กันไป
ฟังได้ทุกแนว  ตามอารมณ์ช่วงนั้น
ที่ฟังบ่อยจะเป็นพวก  แดนซ์ ฮิบฮอพ แรป  R&B เทคโน Jazz (ส่วนมากจะแนวคนดำ) พวกนี้ฟังได้หมด
แล้วก็พวกร๊อคแนวตลาดๆอย่าง  Limp Bizkit ,LP , Korn , Red Hot , Maroon5 ,Kane,Hooba Stank

เพลงไทยก็พวก  ใต้ดินทั้งหลาย  ไทเท และเพลงเก่าๆ  สมัย  นูโว  ไมโคร  พงพัฒน์  ป้าง  โมเดินร์ ด๊อก  โลโซ ชุดเก่าๆ  แล้วก็เพลงตามกระแสโปรโมตฟังเพื่อไม่ให้ตกยุค

ฟังก่อนนอนจะเป็นพวก  เพลงบรรเลง  ไม่ก็เพลงเก่าๆพวกสุเทพ  สวลี  ดาวใจ 

ปล.แนวที่เกลียดมากๆก็  พวกบอยแบนด์  ที่ออกแนวเจ - ป๊อบ เกาหลีที่มัวแต่ทำหล่อมากกว่าจะร้องเพลงให้มันฟังรู้เรื่อง  กับพวกเกิล์ลแก๊งค์ที่มีดีแค่ท่าเต้น ขาสวยกับอกอึ๊มๆ  และนักร้องอัจริยะที่มีชื่อย่อว่า D    ปลื้ม

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ส่วนใหญ่จะฟังเกือบหมดแทบทุกแนวครับ

แต่ที่โปรดปรานมากจะเป็น JRock ก็ X Japan , L'Arc~en~Ciel , LUNA SEA , Dir en grey , GLAY , แล้วก็ ฯลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2007, 22:00 น. โดย เนียร์ สามย่าน » บันทึกการเข้า

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
ฟังได้ทุกแนวค่ะ
ยกเว้นเพลงเพื่อชีวิต  ยิ้มน่ารัก
แต่ช่วงนี้ชอบฟังบิทบ็อป แล้วก็เพลงช้าๆฟังสบายๆค่ะ  ลันล้า

ชอบเพลงที่ต้าร้องเมื่อวานจัง  กรี๊ดดดดด

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ฟังไม่ได้ทุกแนวครับ ฟังได้แค่ไม่กี่อย่าง

(แนวไหม พูดให้ตรงกันข้ามกับคนอื่น  กร๊าก)

I ROCK , THEREFORE I AM
ชอบฟังแต่เพลงนุ่มๆ  พริ้วๆ
เพลงฝรั่งเดี๋ยวนี้หาเพลงเพราะยาก มีแต่เพลงแบบแหกปากร้อง  ง่ะ

ส่วนนักร้อง
ชอบ ปาล์มมี่  มาก
เป็นไอดอลเลยแหละ   ยิ้มน่ารัก

<3.
R&B Electronic Pop Alternative Jazz Funk Blues Red Violet Pink White ฯลฯ ฟังได้หมดครับ
แต่เดี๋ยวนี้ดึกๆ ฟังแต่เพลงลูกทุ่งกับเพื่อชีวิตในทีวี

อยากบอกรีกซักพันหมื่นแสนล้านนนคามมมม เอือม
ฟังได้ทุกแนวไม่เกี่ยง แล้วแต่อารมณ์

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ตั้งข้อสังเกตกับคำว่า ฟังได้ทุกแนวนิดนึงนะครับ
ว่าไม่เชื่อว่าจะมีความหมายตามนั้นจริงๆ

มันต้องมีที่ฟังไม่ได้บ้างสิ แต่ยังไม่เคยฟังเท่านั้น  (อิอิ)

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8