หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังเพลงแนวไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 26474 ครั้ง)
คนที่นี่ฟังเพลงแนวไหนกันบ้างครับ ชอบวงอะไรเป็นพิเศษ
ผมฟัง Electronic, Acid/Soul jazz/Groove,Funk,Turntablism,Drum'n Bass
ชอบวง incubus กับ Dj.Shadow ของไทยมีที่ชอบหลายวง แต่ก็ไม่ได้ชอบเป็นพิเศษอะไร
ได้ทุกแนวที่ฟังแล้วชอบ
เน้นอินดี้ R&B ย้ำ เพลงไทย  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ก็ฟังหมดแหละครับ ลูกทุ่งก็ฟัง
แต่หลังๆของนอกนี่ไม่ได้เข้าหูเลยครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ลูกทุ่งบางเพลงผมก็ชอบนะ เพลงหมีแพนด้าผมก็ชอบ ฮาดี
ชอบบอยตรัยครับ พี่เค้าเป็นไอดอลของผม  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ส่วนแนวเพลงที่ฟังก็กว้าง สุรพล ยัน goose
burt bacharach ยัน Cornelius

ดนตรีไม่มีพรมแดนครับ

แต่เพลินมีพรหมแดนนะครับ หะหะ ฮิ้ววว ฮิ้ววว
ปล.ช่วยบอกทางไปจู๋มุขควายด้วยครับ

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
หลักๆคงเป็น hardcore , emo , punk emo , scream emo , post hardcore  ฮิ้ววว
วงที่กรี้ดกร้าดตอนนี้ก็มี  funeral for a friends , Killswitch engage , story of the year , the used , alex is on fire , my chemical romance , new found glory , fall out boy , high and mighty color , deftones , finch

ที่กรี้ดกร้าดอีกแนวก็มี john mayer , alicia keys , norah jones
เพลงไทยฟังได้ทุกแนว (อิอิ)

ฟังได้หมดครับ แต่ไม่ค่อยชอบเพลงผู้ชายมาหอน หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ผมชอบ jazz แต่มักได้ฟังแต่เพลง Metal ก็เลยต้องชอบ Metal ไปด้วย
ชอบ Linkin Park มากๆครับ ฟังตั้งแต่ยังไม่ดัง หลังๆคนเห่อกันเยอะ เลยหันไปฟังพวก Papa Roach, Sum41 หรือไม่ก็  Blink-182

จู๋แนวนี้ คุ้นๆแฮะ
ไทยเดิมครับ

กินรอบวง
SCORPIONS มีทั้งหนักและนุ่ม
LINKIN PARK ยังชอบอยู่นะถึงมันจะเห่อฟังกันเยอะก็ตาม ชอบรูปแบบดนตรีของวงนี้มาก เจ๋ง
คาราบาว ชอบมานานแล้ว
ฺอัสนี-วสันต์ ,ไมโคร ,Loso ,Blackhead ,Fly ,Y not 7 ,SilliFools ก็ชอบฟัง

แนวร็อคอ่ะฟังได้หมดแต่ไม่เอาแบบหนักกะโหลก ปลื้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
แล้วแต่อารมณ์นะ
แต่ส่วนมากก็โหลดเพลงลง ipod เยอะๆ แล้วให้มันสุ่มเล่นเอา
แล้วก็หลับไปเลย  กร๊าก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
แล้วแต่ช่วงอารมณ์ ณ เวลานั้นนะ

ประมาณว่า มีอะไรเกิดขึ้นกับตัวเอง แล้วเกิดมีเพลง ที่เหมือนๆกัน
ก็จะชอบฟัง แล้วก็ ฟังจนถึงทุกวันนี้

เพราะฉนั้น เพลงใน Ipod ตอนนี้ เลยมีแต่เพลงเก่าๆ

เพลงใหม่ๆ ไม่ค่อยมี

แต่ถ้าจะเอาคำตอบจิงๆ ก็คงเป็นพวก แนวช้าๆ สบายๆ ครับ
ฟังแล้วหลับไปเลย  ยิ้มน่ารัก

สักวันเราคงเป็นคนดีเหมือนคนอื่น(มั้ง)
ฟังได้หลากหลายแนวมากเลยจะ กรี๊ดดดดด

บางทีก็ขึ้นอยู่กับอารมณ์ บางทีก็สิ่งแวดล้อม [จะได้ฟังได้หลายๆคน คริคริ]

แต่อย่าหาว่าอย่างงั้นอย่างงี้ ไม่ค่อยได้ฟังลูกทุ่งหน่ะ

ไม่สันทัดเท่าไหร่  ไอ้มืดหมี 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2006, 13:01 น. โดย Sorisori » บันทึกการเข้า

Las Noches Rubicundior
เพลงช้าๆ เรื่อยๆ ชอบเพลงที่ฟังแล้วตรงกับอารมณ์
หรือไม่ก็เพลงที่ฟังได้เรื่อยๆ ทำนองสบายๆค่ะ

สุ่มเอาจาก ไอพ็อด มันก็ชอบสุ่มเพลงที่ลืมไปแล้วว่าเอาลงมาด้วย
บางทีฟังแล้วก็เพราะดีค่ะ  ยิ้มน่ารัก

there are no regrets in life, just lessons . .
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8