หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้วิธีกำจัดคีเกี้ยมบ้างคะ  (อ่าน 32826 ครั้ง)
ไม่งั้นก็เลี้ยงปลามังกร

แล้วจับให้มันกิน โห จังหวะที่มันงับจะสะใจมาก  เจ๋ง

แล้วเกิดจิ้งจกมันกลายพันธ์ใหญ่กว่าปลามังกรล่ะครับ

เดี๋ยวมันกินปลามังกรหมดนะ  ยิ่งแพงๆด้วย เสียดาย

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
จะเอาตังค์ที่ไหนไปซื้อปลามังกรล่ะคะ   โวย  แหม  คิดมาได้ ซื้อปลามังกรมาเลี้ยง

เลี้ยงตัวเองยังไม่ได้เล้ยย

หนูเกลียดคีเกี้ยม อี๋~ อี๋~ อี๋~
ปลามังกร ขนาด ประมาณ 1 ฝ่ามือ มีขายที่ จตุจัตรครับ ตัวละแปดร้อย

แต่ออกซิเจน  การเปลี่ยนน้ำ ต้องมากกว่าปลาปกติ 2 เท่าครับ

กินรอบวง
อยู่บ้านมีเพียบเลย
เคยนั่งๆทำงานอยู่มันมาไต่มือด้วย

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อยู่บ้านมีเพียบเลย
เคยนั่งๆทำงานอยู่มันมาไต่มือด้วย

ลุงอ๋าก็เลย หยิบมันมาหย่อนใส่กางเกง  เกย์ออก

สามัคคี คือ ความมันส์!!
ที่บ้านนอกใช้วิธีเลี้ยงหมา

หมาพุดเดิ้ล ชื่อโรมิโอ หัวสูงดั่งโรมิโอ มันอยากปีนกำแพงได้  หมีโหดดดด

มันพยายามฝึกฝนเพื่อจับจิ้งจกทุกวัน

วันไหนจิ้งจกลืมตัวไต่ลงมาเดินเล่นข้างล่างก็จะเสร็จเจ้าโรมิโอ

แต่ถ้าท่านไม่มีหมาหรือสิ่งอำนวยความสะดวกในการจับจิ้งจก เราขอแนะนำ!!!

เปิดประตูให้กว้าง หยิบไม้กวาดมาไล่ให้ออกนอกห้อง

จบ  หมีโหดดดด
มังกรเงินสิ
หัดเลี้ยง ตัวละ 200 เอง
ไปวันอังคารนะ ปลาลง  ปลามังกรอย่าซื้อตัวใหญ่ๆมาเลี้ยงเลย มันโตเร็วจะตาย ไม่สนุกหรอก
ต้องเลี้ยงกันตั้งแต่เด็กๆ

ถ้าเอาสวยก็มังกรทองอ่อน ไม่กี่ร้อยหรอก ดูไม่เป็นปรึกษาหลังไมค์นะ  เจ๋ง

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ที่บ้านนอกใช้วิธีเลี้ยงหมา

หมาพุดเดิ้ล ชื่อโรมิโอ หัวสูงดั่งโรมิโอ มันอยากปีนกำแพงได้  หมีโหดดดด

มันพยายามฝึกฝนเพื่อจับจิ้งจกทุกวัน

วันไหนจิ้งจกลืมตัวไต่ลงมาเดินเล่นข้างล่างก็จะเสร็จเจ้าโรมิโอ

แต่ถ้าท่านไม่มีหมาหรือสิ่งอำนวยความสะดวกในการจับจิ้งจก เราขอแนะนำ!!!

เปิดประตูให้กว้าง หยิบไม้กวาดมาไล่ให้ออกนอกห้อง

จบ  หมีโหดดดด

ทำแล้วค่ะ แต่มันไม่วิ่งออกทางประตูสิ มันวิ่งขึ้นเพดานโน่นแหนะ  เอาไม้กวาดตี (กะว่าจะฌาปณกิจ)  มันยังไม่ตายเลย  วิ่งหนีแล้วร้อง แอะๆ  เยาะเย้ยอีก อี๋~ อี๋~
ใช้ปูนตราเสือครับ แบบในโฆษณาเมื่อปีกลาย   จิ้งจกลื่นหัวแตกครับ

กินรอบวง
 กรี๊ดดดดด  เหรอคะ จะ ลองใช้ดู ดีกว่า ถ้าไม่พอใจยินดีคืนเงินรึเปล่าอ่ะ
เลี้ยงแมวซิครับ แล้วปล่อยทิ้งไว้ ไม่ให้อาหาร
รับรอง จิ้งจกหมดข้างฝาแน่
มีสี ที่มีเทฟล่อน(กระทะดำมันๆ)เป็นส่วนประกอบครับ ซื้อมาทาผนังได้ครับ
จิ้งจกหรือตุ๊กแกไม่สามารถเกาะผนังได้ครับ

ลองทดลองดูที่บ้านได้ครับ นำจิ้งจกหรือตุ๊กแกซึ่ง ธรรมชาติ ออกแบบมาให้ยึดเกาะ
มาวางไว้บนกระทะเทฟล่อน(ซึ้งมนุษย์ออกแบบให้มีคุณสมบัตื  ไร้การเกาะติด)

แล้วคว่ำกระทะ ลง....

กินรอบวง
ผมว่ามันกลัวคนนะไม่น่าเข้าใกล้เราได้ง่าย เอาไม้ไล่ๆก็ไปแล้วมั้งครับ

ไปยุ่งกับมัน
เดี๋ยวมันโดดใส่ล่ะชิบหายเลย

อี๋~  อี๋~ ยี้

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ก็กินซะจะได้หมดเรื่อง อ้วก

อย่าได้คิดมากไป สุดท้ายทุกวันก็คือทุกวัน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10