หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้วิธีกำจัดคีเกี้ยมบ้างคะ  (อ่าน 32824 ครั้ง)
คีเกี้ยม  ในที่นี้หมายถึงจิ้งจกค่ะ  เกลียดมันมาก  อยู่ที่ห้อง มันชอบอึไปทั่ว แล้วก็มีกลิ่นด้วย
ตอนแรกมันมีแค่ตัวเดียว ตอนนี้เห็นมีเป็นครอบครัวเลยอ่ะ บ้านของมันอยู่ในหลอดไฟ (มันชอบไปหลบในนั้น) เป็นหลอดไฟ กลมๆ อ่ะค่ะ  แล้วตอนกลางวันมันชอบคลานลงมา

แล้วชอบส่งเสียงประหลาด (บางทีตกใจ)  ใครรู้วิธีกำจัด หรือไล่มันบ้างมั้ยคะ
คิดจะโหดเอาอาทฉีดมัน  แต่ก้ไม่ทันซักที  ตอนนี้รันทดมาก ต้องคอยเอาทิชชู่ เก็บอึมัน

ตอนนี้ก็ต้องทนดมกลิ่น อึมัน  คิดดูโหดร้ายขนาดไหน ขนาดเอาสเปรฉีดแล้ว ช่วยได้ไม่นาน  ต้องฉีดสเปรดับกลิ่นวันละ หลายๆครั้ง  เศร้าค่ะ ใครรู้วิธีกำจัดมัน ช่วยบอกทีนะคะ
ตอนแรกไม่คิดว่ามันจะร้ายขนาดนี้เลยให้มันอาศัยห้องจนสร้างครอบครัว ออกลูกแผ่หลานเต็มไปหมด

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
กินไง  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
จับมันไม่ได้อ่ะค่ะ  ไม่งั้นมันไม่รอดมาอึ ก่อกวนได้ขนาดนี้หรอก โวย

หมีมียาดีรึเปล่าคะ  แบบว่า ยาใส่แล้วมันหนีไปงี้อ่ะ ไม่ก็วิธีที่ทำให้มันหนีไป

ปวดหัว ชิ
บ้านพี่ไม่มีจิ้งจกอ่ะ  หมีโหดดดด
พี่ว่าดีกว่ามีแมวสาบนะ  ฮือๆ~

จิ้งจกกินแมลงครับ
ถ้ากำจัดแมลงได้ จิ้งจกก็จะไม่มี

ถ้าให้ดี ให้เลี้ยงหมีไว้ในห้องครับ ตุ๊กกง ตุ๊กแกหายหม๊ดดด

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
แมงสาบไม่มีอ่ะค่ะ  แต่ก็ไม่อยากให้มีซักตัว   อยู่คนเดียวก็ได้ สบายดี   อี๋~

มันไต่ลงมาที่ฝาผนังแล้ว  ทำไงดี

เคยเอาไม้กวาดตี  แต่มันไม่ตายอ่ะ  วิ่งหนีเฉยเลย
หมีไม่กินตุ๊กแกนะคะ  หื่น

จิ้งจกกินแมลงครับ
ถ้ากำจัดแมลงได้ จิ้งจกก็จะไม่มี

ถ้าให้ดี ให้เลี้ยงหมีไว้ในห้องครับ ตุ๊กกง ตุ๊กแกหายหม๊ดดด

ไม่จริ๊งไม่จริง...จิ้งจกไม่กินแมลงนะครับ  มันเป็นยานอวกาศของยุง

เวลายุงกินเลือดแล้ว จะบินกลับไปที่ตัวจิ้งจก แล้วเข้าไปพักผ่อน รอไปกินเลือดในวันใหม่อีก

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
เอาหนังกะติ๊ก(ยางวงรัดของ) ดีดมันครับ เล็งให้แม่นๆ แล้ว มันจะตกลงมากระแทกพื้นตายครับ

กินรอบวง
พ่ออิชั้นใช้หนังยางเส้นใหญ่ ๆ ดีดเล็งตัวเลยค่ะ  หน้ามึน

ยิ้มน่ารัก  แต่เราว่าจิ้งจกน่ารักออก...จับได้อ่ะ  

เลวยั้นเงา
ไม่จริ๊งไม่จริง...จิ้งจกไม่กินแมลงนะครับ  มันเป็นยานอวกาศของยุง

เวลายุงกินเลือดแล้ว จะบินกลับไปที่ตัวจิ้งจก แล้วเข้าไปพักผ่อน รอไปกินเลือดในวันใหม่อีก

มีเรื่องแบบนี้ด้วยเหรอ ง่ะ

โอว น่าตื่นเต้น  ไว้จะลองสังเกตการณ์ดู  แล้วมันใช่เหรอ (เกิดอาการขัดแย้ง) งั้นเหรอ

แล้วจะให้กำจัดยุงให้หมดคงไม่มีทางแน่เลย เศร้า

พ่ออิชั้นใช้หนังยางเส้นใหญ่ ๆ ดีดเล็งตัวเลยค่ะ  หน้ามึน

ยิ้มน่ารัก  แต่เราว่าจิ้งจกน่ารักออก...จับได้อ่ะ 

มาจับมันไปทีค่ะ  น่ารักตรงไหน๊    อี๋~   เอาไปหมดเลยก็ได้  ยกให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2006, 23:49 น. โดย เดอะบุ๋ม » บันทึกการเข้า
ไม่งั้นก็เลี้ยงปลามังกร

แล้วจับให้มันกิน โห จังหวะที่มันงับจะสะใจมาก  เจ๋ง

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
 เหลือบ  ตั้มโหดเนอะ 

เลวยั้นเงา
เอาไอ้บี๋.แมวยักษ์ไปปล่อยไว้ซักอาทิตย์

แต่ลำบากตอนเก็บซากมันหน่อยนะ
ฮิ้ววว

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
 เหลือบ   มันยังเคยคาบแมลงสาบ มาที่ปลายเตียงตูครับ

ตำแหน่งที่มันวาง...ตำแหน่งด้วยกันกับเท้าที่ตูต้องเหยียบเพื่อเดินไปห้องน้ำ   เอือม

เลวยั้นเงา
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10