หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีเวสป้ากันบ้างไหมครับ  (อ่าน 13194 ครั้ง)
มีใครชอบเวสป้ากับบ้าง...พูดอย่างคนเคยมีเวสป้าผ่านมือมาแล้วหลายคันหลายรุ่น
เวสป้าเป็นสกู๊ตเตอร์ชนิดที่ว่าขี่มันเมื่อไหร่ก็ยัง(อิน)ดูร่วมสมัยอยู่เสมอแปลกครับ
จริงแล้วออกแบบมาให้เหมาะกับสาวๆนะครับ  สาวๆอิตาลี่เพราะเป็นรถจากประเทศอิตาลี่
...มีขุนแผนเต็มตระกร้าไม่เท่ากันมีเวสป้าคันเดียว...คนที่เคยเล่นก่อนผมมาเขาว่างั้นครับ
ตอนนี้ราคาคันละเท่าไหร่ครับ

กำลังโหลดข้อมูล .....
ไม่อยากมี แต่อ่านชื่อกระทู้แล้วนึกถึงโจ๊คเรื่องเวสป้านี่แหละ
"พี่ พี่ รู้จักเวสป้าป่ะครับ"

นึกกี่ที กี่ที ก็ยังขำ ไม่รู้ทำไม

สามัคคี คือ ความมันส์!!
ราคาครับค่อนข้างสูงมากๆ(ถึงจะเป็นรถเก่าแก่โบราณ)
ราคาคงต้องไปดูว่าเปนรุ่นอะไร สภาพเปนอย่างไง
เตรียมไว้ซัก50000กำลังดีครับ
แนะนำให้ซื้อตอนที่หมดฟรีเมี่ยร์เลียกครับ...ลองหาช่วงนั้นดูครับราคาจะถูกลงอยู่บ้างครับ
มีโคโด้แล้ว  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เคยอธิบายเพื่อนหลายทีครับเรื่องjokeเวสป้า
ใครเคยขี่มอเตอร์ไซค์สมัยนี้คงรู้กันนะครับว่ามีเบรคมือ อยู่ทางแฮนด์ด้านซ้าย
ซึ่งไม่ได้ต่างอะไรกับเวสป้าเลยครับ
เคยนั่งคุยกับเพื่อนที่เล่นเวสป้าด้วยกันเขาก็บอกว่าสงสัยคนคิดมุขต้องไม่ใช่คนที่คุ้นเคยและรู้เรื่อง
เกี่ยวกับเวสป้าเลย...งั้นมั๊งครับ
คิดดูสิครับเบรคอยู่ที่มือซ้ายกับที่เท้า แค่บีบกับเหยียบจะหาไม่ได้จริงหรือครับ
...เวสป้าสมัยแรกใช้เป็นรถสงคราม สมัยฮิตเลอร์ครับ...
ราคาครับค่อนข้างสูงมากๆ(ถึงจะเป็นรถเก่าแก่โบราณ)
ราคาคงต้องไปดูว่าเปนรุ่นอะไร สภาพเปนอย่างไง
เตรียมไว้ซัก50000กำลังดีครับ
แนะนำให้ซื้อตอนที่หมดฟรีเมี่ยร์เลียกครับ...ลองหาช่วงนั้นดูครับราคาจะถูกลงอยู่บ้างครับ

มันคืออะไรคะ ฟรีเหมี่ยเลี้ยก  งง

มีใครชอบเวสป้ากับบ้าง...พูดอย่างคนเคยมีเวสป้าผ่านมือมาแล้วหลายคันหลายรุ่น
เวสป้าเป็นสกู๊ตเตอร์ชนิดที่ว่าขี่มันเมื่อไหร่ก็ยัง(อิน)ดูร่วมสมัยอยู่เสมอแปลกครับ
จริงแล้วออกแบบมาให้เหมาะกับสาวๆนะครับ  สาวๆอิตาลี่เพราะเป็นรถจากประเทศอิตาลี่
...มีขุนแผนเต็มตระกร้าไม่เท่ากันมีเวสป้าคันเดียว...คนที่เคยเล่นก่อนผมมาเขาว่างั้นครับ

คนเล่น ขุนแผน
ก็บอกว่า เอาขุนแผนมาองค์เดียวพอ
แล้วมาเอาเวสป้า ไป  (อิอิ)

เคยอธิบายเพื่อนหลายทีครับเรื่องjokeเวสป้า
ใครเคยขี่มอเตอร์ไซค์สมัยนี้คงรู้กันนะครับว่ามีเบรคมือ อยู่ทางแฮนด์ด้านซ้าย

ฮึ่ย ฮอนด้าเวฟของเจ๊ เบรคมืออยู่แฮนด์ขวา อ้ะ  ฮือๆ~

เคยนั่งคุยกับเพื่อนที่เล่นเวสป้าด้วยกันเขาก็บอกว่าสงสัยคนคิดมุขต้องไม่ใช่คนที่คุ้นเคยและรู้เรื่อง
เกี่ยวกับเวสป้าเลย...งั้นมั๊งครับ

เจ๊ขำไปแล้ว เจ๊ผิดมากไหม  ฮือๆ~

คิดดูสิครับเบรคอยู่ที่มือซ้ายกับที่เท้า แค่บีบกับเหยียบจะหาไม่ได้จริงหรือครับ

ตอนเจ๊หัดขับฮอนด้าเวฟ เจ๊เบรคด้วยการเอาเท้าจิกพื้นน่ะค่ะ
เพราะเด็กที่สอนมันเสือกสอนวิธีเข้าเกียร์และบิดคันเร่งก่อน แล้วค่อยสอนว่าเบรคอยู่ไหน
เล่นเอารองเท้าป่นปี้

...เวสป้าสมัยแรกใช้เป็นรถสงคราม สมัยฮิตเลอร์ครับ...

รูปทรงมันน่ารัก เหมาะเป็นรถให้แม่บ้านใช้ขับไปจ่ายตลาดมากกว่านะคะ
ตอนสงครามมัวแต่บรื้นๆ ขี่เวสป้าไปรบแล้วจะมือไหนถือปืน  งง

ไม่มีตังค์ครับ

แต่ผมขอแนวมดเอ็กซ์แทนได้ไหม

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
อยากได้เวสะป้าแบบเครื่องเงียบๆ อ่ะค่ะ
เห็นเพื่อนมันขี่ไปเรียนเสียงดังมาก อยู่ชั้น 3 ยังได้ยินเลย

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

(-1) รับน้อง
และไปอ่านในฟอรั่มก่อนนะหลาน

เรื่องเวสป้าถ้าบ้านอยู่เหนือ อากาศเย็นจัดๆกัน่ามีอยู่หรอก
ขี่แบบสุนทรีย์ๆ
แต่ให้เอามาขับแถวนี้ ไม่รน่าจะสุนทรีย์เท่าไหร่นะ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
(-1) รับน้อง
และไปอ่านในฟอรั่มก่อนนะหลาน

หลานเกิด 2522 ค่ะ ลุงตั้ม   จ๊วบ
ลบได้ลบไป  ชิ

หลานเกิด 2522 ค่ะ ลุงตั้ม   จ๊วบ
ลบได้ลบไป  ชิ

เย้...มีคนแก่กว่าเราแล้ว

เวสป้าอยากมีนะฮะ แ่ยังไม่มีปัญญาเลย ราคาสูงมากกกกกก
กะว่าจะไปหารถป็อปมาขี่แทนและ ถูกตังดี
เย้...มีคนแก่กว่าเราแล้ว

หน้า: [1] 2 3 4 5