หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร้องจริงๆ จังๆ อีกครั้งนะ  (อ่าน 49674 ครั้ง)
มันเป็นขบวนรถลูกเมียน้อยอ่ะครับ เหอๆๆ ความจริงแล้วที่สภาพของขบวนรถเก่านั้นมันมีฉากหลังอีกครับ โกงกินกอบโกยกันเข้าไป งบประมาณมาก็เอาไปทำอย่างอื่น กว่าจะเซ็นต์อนุมัติเพื่อซ่อมแซมทั้งรถจักรและโดยสารก็โอ้เอ้ สงสัยหาวิธีกอบโกยจากการซื้ออะไหล่มาซ่อม ฯลฯ

บางอ้อ อยู่แถวนี้เอง

ผมเสียดาย บรรยากาศ สถานี บางกอกน้อยนะครับ
เวลาไปขึ้นรถไฟกลับบ้าน ผมคิดเสมอว่า ไอ้ทหารญี่ปุ่น
ชื่อโกโบหริ ตายตรงไหน  เกย์แอบ

เป๋ น้อยๆ พอนะครับ เดี๋ยวยักษ์ตบสลบเอา

ขอเป๋อีกนิดครับ บ้านลุงระจันอยู่ที่ไหนเหรอครับ  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อ.พะโต๊ะ จ.ชุมพร ครับ
ไม่มี รฟท (รถไฟเท่ง)ผ่านหรอกครับ
ผมเลยต้องนั่งหวานเย็นไปลง อ.หลังสวน

เคยนั่ง ด่วน ตรัง ด่วน สุราษฯ บั๊ดเตอร์เวิร์ด หรือ สปรินเตอร์
ไม่ได้บรรยากาศเท่า หลังสวน-ธนบุรี เลย
ท่านเจฟเอ๋ย

ทางรถไฟเลียบริมทะเลแถวๆบ่อนอกส้วยสวยนะเนอะลุง  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เจ็ดแปดปีก่อนนั่งประจำเลย รถไฟเนี่ย กรุงเทพ-สุราษฎร์ฯ
เออ น้องเจฟ ทำไมเค้าไม่ให้เข้าส้วมเวลารถไฟหยุดอะ

สามัคคี คือ ความมันส์!!
ตรรกกะง่ายๆ ครับ

เพราะเวลา  ขี้ ขณะที่รถจอด (หมายถึงสถานีแน่ๆ และคนพลุกพล่าน)

เมื่อรถไฟเคลื่อนขบวนไป

เหลืออะไร......

ขี้

ถูกต้องนะคร๊าบ  .....

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถูกต้องครับ +1  ฮิ้ววว

เฮ่ย พอรถไฟออกมันก็โดนบดเป็นผงอยู่ดีไม่ใช่เหรอ
 ขี้ ใครมันจะอยู่ยงคงกระพันถึงเหลือซากไว้ให้โลกรู้อะ

สังเกตรางรถไฟ และตำแหน่งห้องน้ำครับ

ถูกครับที่มันสูญสลาย

ประเด็นคือก่อนสูญสลายครับ เหม็น  ไอ้มืดหมี

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ.พะโต๊ะ จ.ชุมพร ครับ
ไม่มี รฟท (รถไฟเท่ง)ผ่านหรอกครับ
ผมเลยต้องนั่งหวานเย็นไปลง อ.หลังสวน

เคยนั่ง ด่วน ตรัง ด่วน สุราษฯ บั๊ดเตอร์เวิร์ด หรือ สปรินเตอร์
ไม่ได้บรรยากาศเท่า หลังสวน-ธนบุรี เลย
ท่านเจฟเอ๋ย

พะโต๊ะ กรี๊ดดดดด

จำได้ว่าบริษัทเคยพาเที่ยว ล่องแพสนุกมาก

Today you , Tomorrow me.
 หน้ามึน   ไม่อยากจะบอก...

นอนบนรถเร็ว  ตูตื่นทุก 20 นาที 

หน้ามึน

เลวยั้นเงา
พะโต๊ะ กรี๊ดดดดด

จำได้ว่าบริษัทเคยพาเที่ยว ล่องแพสนุกมาก

แพผลิตที่ไหนคะ ทนทานลอยตัวเป็นเลิศ
จะไปซื้อมาเก็บไว้มั่ง

หน้ามึน   ไม่อยากจะบอก...

นอนบนรถเร็ว  ตูตื่นทุก 20 นาที 

หน้ามึน

กาฟแฟร้อนนนนนมั้ยกาแฟร้อนนนนน
หนมจีบซาลาเปา
ผัดไทยจ้าผัดไทย
ลูกอมยาดมยาหม่องหมากฝรั่งก็มีนะ
ลูกชิ้นมั๊ยหนู
เบียร์มั้ย
โค้กก็มีนะ

เค้าก็แค่เป็นห่วงกลัวเราหิวก็แค่นั้นเอง

กินรอบวง
รถนอน (บนท.) จะไม่มีพวกนี้เข้ามา จะมีแค่พนักงานรถเสบียงเข้ามาเท่านั้น ที่กล่าวมาขั้นต้นน่าจะเป็นในรถชั้น 3 (บชส.) มากกว่า  ฮิ้ววว

กาฟแฟร้อนนนนนมั้ยกาแฟร้อนนนนน
หนมจีบซาลาเปา
ผัดไทยจ้าผัดไทย
ลูกอมยาดมยาหม่องหมากฝรั่งก็มีนะ
ลูกชิ้นมั๊ยหนู
เบียร์มั้ย
โค้กก็มีนะ

เค้าก็แค่เป็นห่วงกลัวเราหิวก็แค่นั้นเอง

หน้ามึน อันนั้นไม่เกี่ยวอ่ะ...คือมันสะดวกดีอันนี้ยอมรับ

ที่ตื่นเนี่ยะ...เสียงเวลารถไฟวิ่งบนสะพาน แล้วมันตึ้ง ๆ ๆ ๆ ๆ   โวย

หน้ามึน  แล้วก็เสียงเวลาถึงสถานีทั้งใหญ่และย่อย

แต่โอเค มันส์ดีว่ะเจฟ   เจ๋ง

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17