หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: สตีฟ เออร์วิน เสียชีวิตแล้ว  (อ่าน 21348 ครั้ง)
เฟิร์น  โวย

กร๊ากกก  กร๊าก

ร้อนมาเลย  เกย์แอบ

ด้วยความเคารพครับ

เหลือบ  เหลือบ  เหลือบ

Las Noches Rubicundior
    อย่างไรก็ขอร่วมไว้อาลัยกับการจากไปอย่างไม่มีวันกลับของ สตีฟ เออร์วิน ด้วยครับ ผมไม่เห็นภาพข่าวนะ

ครับ แต่ก็อยากรู้เหมือนกันครับว่าหางปลากระเบนที่ว่า มีโอกาสแทงทะลุชุดดำน้ำได้มากแค่ไหล สาเหตุการ

เสียชีวิตจริงๆมาจากพิษบาดแผลหรือพิษจากหางปลากระเบนกันแน่ครับ คือผมก็เคยดูสารคดีของเขามาหลาย

ตอนอยู่เหมือนกันครับ ยอมรับในความกล้าบ้าบิ่นของเขา แต่ถ้ามองดูอีกแง่นึงก็เหมือนกับเขาประมาทกับ

สัตว์อันตรายพวกนี้นะครับ บางครั้งคนเราหากมองข้ามความปลอดภัยมากเกินไป ก็อาจเอาชีวิตตัวเองไปเสี่ยง

ได้เหมือนกันครับ อย่างไรก็ขอให้พวกพิธีกรหรือคนธรรมดาทั่วไปดูแล้วคิดพิจารณาให้ดีครับ การตายของสตีฟ

เออร์วิน จะไม่เสียเปล่าและยังเป็นการเตือนใจให้เราดำรงชีวิตด้วยความไม่ประมาท

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
แปลกนะครับไปโดนอีท่าไหนถึงโดนปลากระเบนโจมตีได้ ใครรู้เล่าให้ฟังหน่อย

อย่าได้คิดมากไป สุดท้ายทุกวันก็คือทุกวัน

นึกถึงเรื่องคิงคอง ตอนคองมันฉีกปากไดโนเสาร์  เฮ้ย!?

[ว่างให้เช่า]
ดูแข็งแรงดี ลันล้า

บางคนก็สงสัยว่าคนอย่างหมอนั่นไม่น่าพลาด

นึกถึง Underworld -  Evolution ตอนฉีกปากไลเคน  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
ไอทีวีบอกว่าสตีฟโดนกระเบนแทงตายครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
กร๊าก
น่าจะตายจากการโดนแทงครับ
เพราะพิษปลากระเบนไม่ค่อยทำให้คนตาย แม้อาจจะทำให้ความดันต่ำและหัวใจหยุดเต้นได้...  แต่ถ้ามีเครื่องไม้เครื่องมือหร้อมก็น่าจะช่วยได้
แต่ถ้าโดนปักหัวใจ ขนาดหมอเปิดห้องผ่าตัดรอก็ยังมีโอกาสตายมากอยู่ดี

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
คิดแล้วก็สยอง  รู้สึกขนลุก  โดนเงี่ยงปลากะเบนแทงตัดคั่วหัวใจ   เฮ้ย!?

Look in to my eyes  -  you will soul
What you mean to me
Search you heart  -  search your soul !!!
ทำไมอรไม่รู้จัก  งง

มันเป็นรายการใน UBC น่ะหมี
หมีไม่รู้จักก็ไม่แปลกนิ  กร๊าก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เหมือนอิตารอย. นักมายากลที่ชอบเล่นกลกับเสือขาวนั่นแหละ
พี่ท่านก็โดนเสือตัวเองตะปบเหมือนกันกัน แต่ไม่ตาย ...

หนีไอ้เข้ปะกระเบนครับงานนี้ ฮิ้ววว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2006, 06:43 น. โดย LipTa[ne] » บันทึกการเข้า

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 09:48 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

แหม แค่ช่วยเกาคอแค่นี้ทำบ่น  เกย์ออก

หน้า: 1 2 3 [4] 5