หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงแมว  (อ่าน 7919 ครั้ง)
ให้ใช้วิธีเอาอาหารไปให้ครับ
เริ่มจาก วันแรกถืออาหารให้เห็น เอาไปวางให้แม่แมวลูกแมวเห็น แล้วไปนั่งไกลๆ ทำท่าไม่สนใจ
วันต่อมา ก็ให้แล้วนั่งให้ใกล้กว่าเดิมเล็กน้อย เข้าใกล้เรื่อยๆ
พอได้ระยะที่พอจะคว้าตัวได้ ก็ทำแบบเดิม แล้วก็เอานี้ "ชี้" หน้าแมว.... มันจะเข้ามาดม

ตอนนี้แม้ว่าจะคว้าตัวได้ แต่อย่าคว้าครับ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม
ต่อไปเอาอาหารมาก็วางไว้ข้างตัว หมั่นชี้หน้าแมว พอมันดมนิ้วก็เกาคางมัน (ทำหยิ่งกับแมวซะหน่อย)
ลูกแมว ก็ไม่ต้องไปอุ้มมัน ให้มันเล่นกับเราเอง แม่แมวจะเชื่อใจเรามากกว่า

ขั้นตอนนี้ใช้เวลาประมาณ7วันครับ
หลังจากนั้นก็อุ้มแม่แมวได้ แล้วค่อยอุ้มลูกแมวหลังจากแม่แมวเริ่มชิน

ด้วยวิธีนี้ บ้านผมเลยมีแมวครับ  ฮือๆ~ ภาระจริงๆ
แต่ก็น่าร้าก  ลันล้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
     ที่สำคัญหัดให้มันขับถ่ายเป็นที่เป็นทางจะดีครับ หัดตั้งแต่ตัวเล็กๆจะหัดง่ายกว่า อีกอย่างแมวตัวผู้ชอบฉี่ไปทั่วครับ หัดไว้เสียก่อนที่บ้านคุณจะอุดมไปด้วยกลิ่นฉี่แมวครับ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เมื่อเช้าเห็นข่าวงูกินแมวครับ ปรากฏว่าขาแมวทิ้มตัวงูทะลุออกมาเลยเห็นตัวสดๆเลย ปลื้ม

เมื่อเช้าเห็นข่าวงูกินแมวครับ ปรากฏว่าขาแมวทิ้มตัวงูทะลุออกมาเลยเห็นตัวสดๆเลย ปลื้ม
เฮ้ย!?
ผมเคยเลี้ยงไก่แจ้พันธุ์เตี้ยก็เด็ดหญ้ายาวๆเอามาหมุนๆแล้วมันก็จะเข้ามากินครับ ทำไปเรื่อยๆมันจะวิ่งตามเราเลยครับ ยิ้มน่ารัก
พอเปิดเทอมไม่มีเวลาเล่นด้วยมันเมินเลยครับ ไอ้มืดหมี
เคยให้ไก่กินไก่ย่างด้วยแหละ ลันล้า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
(+2) อะจ๊าก

อ่านแล้วนึกถึงแมวแม่ลูกสาม สมัยยังเป็นทหารใหม่อยู่ประจวบ
ตอนนั้นเล่นกับมันทุกวันเลย ป้อนข้าวป้อนน้ำจนสนิทกัน
พอตูออกมาจากกองร้อย แม่มันก็คาบลูกทั้งสามไปร้อยอื่นเหมือนกัน

ฮือ ฮือ  ... กิ๊ดเติ๋ง ฮือๆ~

(ที่เห็นในรูปนั่น ปืนครับ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ทำไม ไม่เอามาด้วยหล่ะคะ  ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior

หมายถึงปืนหรือแมวครับ ฮือๆ~

งบน้อย
วิธีเลี้ยงแมวค่ะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
http://en.wikipedia.org/wiki/Hoax

ลองอ่านดูครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

หมายถึงปืนหรือแมวครับ ฮือๆ~

แมวสิ  โวย

Las Noches Rubicundior
ที่โรงอาหารกลาง มีแมวอยู่หนึ่งตัว สีส้ม

ขี้เกียจมาก นอน ทั้งวัน
ตอนมาอยู่ แรก ก็เห็นมีแต่คน เตะ มันทุกวัน สงสารมาก

หลังๆ ถึงมารู้ว่า มันเป็่นแมว ซาดิสย์  เฮ้ย!?

เพราะว่าหลังๆ มันเจอใคร ก็จะรีบเดินไปหา เอาท้ิองไปถู แถวๆเท้า ให้เตะทุกครั้งเลย  กร๊าก

ปล พึ่งรู้นะเนี่ย ว่า ถ้าเราเ่ล่นกับแมว แล้วแมวทำเสียงเหมือนกรน แบบว่ามันชอบเรา  ยิ้มน่ารัก

สักวันเราคงเป็นคนดีเหมือนคนอื่น(มั้ง)
งั้นจะขอไปเตะซักหน่อยนะครับ  เกย์ออก เดี๋ยวชวนเพื่อนไปเตะด้วย  เกย์ออกไอ้ที่มันเตะหมาอาเซเชี่ยนตาย

เดี๋ยวไว้ว่างๆ จะถ่ายรูปมาให้ดู

หน้าตามัน กวน ได้ใจ จริงๆ

ส่วนมาก เพื่อนๆ ชอบเตะเสย ให้มันลอยไป ครับ
มันเลยไปเหมือนกับ โยนมันเล่นมั้ง มันเลยชอบ  กร๊าก

สักวันเราคงเป็นคนดีเหมือนคนอื่น(มั้ง)
หน้า: 1 [2]