หน้า: 1 ... 71 72 73 74 75 76 77 [78] 79 80

ผู้เขียน หัวข้อ: เกรียน  (อ่าน 255103 ครั้ง)
อ้าว เพิ่งรู้นะเนี่ยครับว่าสองคำนั้นไม่มีใช้จริงๆ

แล้ว ครุภัณฑ์ กับ ลหุภัณฑ์ ล่ะครับ อันนี้ก็มุกใช่มั๊ย  โวย

เอาเป็นว่าเรียก ซอฟต์แวร์ ฮาร์ดแวร์ แบบนี้ดีกว่า  ง่ะ

ป.ล. มีอีกคำที่ฝึกให้เขียนถูกไม่ได้ซักที อินเทอร์เน็ต ชอบเขียนเป็น อินเตอร์เน็ตตลอดเลย

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ครุภัณฑ์ กับ ลหุภัณฑ์ นี่มีในพจนานุกรมครับเป็นคำปกติๆนีแหละ

http://rirs3.royin.go.th/coinages/webcoinage.php

สงสัยอะไร นี่เลย ศัพท์บัญญัติ ของราชบัณฑิตยสถาน  หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
อ้าว เพิ่งรู้นะเนี่ยครับว่าสองคำนั้นไม่มีใช้จริงๆ

แล้ว ครุภัณฑ์ กับ ลหุภัณฑ์ ล่ะครับ อันนี้ก็มุกใช่มั๊ย  โวย

เอาเป็นว่าเรียก ซอฟต์แวร์ ฮาร์ดแวร์ แบบนี้ดีกว่า  ง่ะ

ป.ล. มีอีกคำที่ฝึกให้เขียนถูกไม่ได้ซักที อินเทอร์เน็ต ชอบเขียนเป็น อินเตอร์เน็ตตลอดเลย

เขียนอินเตอร์เน็ตตลอดเหมือนกัน
แล้วก็ชอบออกเสียงเป็นอินเตอร์เน็ต เพราะ ต.เต่ามันเป็นเสียงก้อง ออกเสียงง่ายกว่า ท.ทหาร

พ้นวัยมัธยมมาแล้ว เขียนคำผิดเยอะมาก คำนำหน้าด้วย กระ กะ เนี่ย สับสนมาก

จุดตัวเองก็ยอมทันใด ให้ลุกเป็นไฟขึ้นมา เพียงปรารถนาให้มีลำแสงสีทอง
เรื่องเขียนผิดเพราะเคยชินนี่ใครๆ ก็เป็นครับ
วิธีแก้ง่ายๆ ก็แค่หักดิบ เดี๋ยวสักพักพอชินกับคำที่ถูกต้องก็จะไม่รู้สึกตะขิดตะขวงละ
(อย่างอินเทอร์เน็ต เดี๋ยวนี้ตูก็ออกเสียงว่าอินเทอร์เน็ตเลยนะ ชินปากด้วยล่ะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ส่วนใหญ่คำไหนไม่แน่ใจก็เขียนภาษาอังกฤษไปเลย แลดูเป็นคุณหนูไฮโซถือกระเป๋าใบละแสนดี

กาก
วันก่อนเล่นเกมออนไลน์ เจอเกรียนฝรั่ง
พอมันแพ้แล้วก็ส่งข้อความมา หน้ามึน

พวกที่โดนนำอยู่ พอใกล้หมดเวลาแล้วปิดเกมหนีก็เจอบ่อย เกรียนไม่แพ้เด็กไทย  เจ๋ง
แต่เกรียนไทยไม่เคยแพ้ชาติใดในโลก  เจ๋ง

เจอบ่อยเหมือนกันตอนเล่น CoD4 ไม่ว่าจะแคลนใหญ่แคลนเล็ก เจ๋ง

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~

มีคนแอดเอ็มมาค่ะ ด้วยความอยากรู้เลยลองคุยดู  หมีโหด~

O พูดว่า:
*ดีคับ เราเจนะ เทอชื่อไรอะ
*help (*) :K.a.T.e.L.a.D.a: (*) พูดว่า:
*เกดค่ะ
*แอดมาจากไหนเหรอ
O พูดว่า:
*เมล์ฟอเวิดอะพ
*
O เพิ่งส่งการเขย่าหน้าจอให้กับคุณ
*
O พูดว่า:

*เทอเล่นไหน
*help (*) :K.a.T.e.L.a.D.a: (*) พูดว่า:
*เจอายุเท่าไรอ่ะ
O พูดว่า:
*21
*เกดล่ะ
*พี่อายุ ยี่สิบหกแล้วจ้ะ
*นึกไงแอดเอ็มมาล่ะนี่
O พูดว่า:
*อยากคุยด้วยอะ
*ผมเพิ่งสมัคร
*พี่เล่นจ.รไรครับ
*นน จ้า
O พูดว่า:
*คุยไรได้มั่งคับ
*เพิ่งสมัครเอ็มเหรอ
O พูดว่า:
*คับ
*เล่นยังไม่ค่อยเปนเลย
*สอนผมมั่งนะ
*แล้วฟอร์เวิดเมล์เรื่องอะไรอ่ะที่ได้ไป
*เราแอดทุกคนเลยป่ะนี่
O พูดว่า:
*ไม่อะคับ
*เลือกคนที่ชื่อเมล์น่ารักๆ อะ
*แหมกะจีบสาวอะเด่ะ
*หุหุ
O พูดว่า:
*นิดนึงฮะ
*พี่มีแฟนยังล่ะ
*จีบทางนี้ใรเค้าจะกล้าคุยล่ะพ่อคุณ
*ใคร*
O พูดว่า:
*อิอิ
*พี่คุยเรืองไรได้มั่ง
*เรียนที่ไหนอ่ะ
O พูดว่า:
*หอการค้าคับ
*พี่จบจากไหน
*ศิลปากรจ้า
O พูดว่า:
*ยุ่งเหรอคับ
*คยุไรได้มั่งฮะ
*เงียบเลย
*นอนรึยังครับพี่
*ดูวิวมั้ยคับพี่
*วิวไรอ่ะ
O พูดว่า:
* ช่วยตัวเองอะ
 ดูมะ
*เป็นคนประเภทนี้หรอกเหรอ
O พูดว่า:
*วันนี้อยากอะครับ
*เคยสงสัยมานานแล้วว่าใช้ชีวิตกับเพื่อนมนุษย์ยังไง

สุดท้ายเด็กนี่ก็ออฟไลน์หนีไปเลย ยังไม่ทันได้ดูวิว  หมีโหด~

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
ดูวิว กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
 กร๊าก ศัพท์เด็กกบ

ตลกอ่ะ "ดูวิว" 5555
เกดกำลังอินๆโหลดรูปไปเที่ยวปายจากเพื่อน เราก็นึกไปถึงป่าเขาลำเนาไพร

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เคยเล่นเอ็มเพื่อนผู้หญิง
อันที่จริงไม่ได้เล่นหรอก
มันออนทิ้งไว้

เราเลยดูซะเลย กร๊าก

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
 อู้ย..

หน้า: 1 ... 71 72 73 74 75 76 77 [78] 79 80