หน้า: 1 ... 70 71 72 73 74 75 76 [77] 78 79 80

ผู้เขียน หัวข้อ: เกรียน  (อ่าน 255081 ครั้ง)
บางคนมันบอกว่ารักกว่าพ่อกว่าแม่ของตัวเองอีก  หน้ามึน

โตขึ้น มึงจะโคตรเจริญ  เจ๋ง

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ไม่แน่เสมอไปหรอก
สภาพครอบครัวก็ส่วนหนึ่ง  สภาพแวดล้อมก็ส่วนหนึ่ง  สันดานเด็กก็ส่วนหนึ่ง
ตามกฎของเมอร์ฟี่  แม้จะเลี้ยงดูมาอย่างดีเด็กก็ยังมีโอกาสเป็นแบบนั้นได้อยู่ดี

อันนั้นก็ถูกล่ะเอ็ม

แต่จริงๆ นะ พี่ยังคงศรัทธาในระบบครอบครัวว่าถ้ามันดี เ็ด็กจะไม่ออกมาเป็นแบบนั้น
อาจเป็นเพราะครอบครัวพี่มันไม่ได้ดีตามมาตรฐานละมั้ง

แล้วอีกฎของเมอร์ฟี่เนี่ย จริงๆ แล้วมันมีกี่ข้อแน่วะ  น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
กฎของเมอร์ฟี่คือความไม่แน่นอน
ตอนเรียนชอบท่อง  เมอร์ฟี่ ปาปริก้า  เพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้  น้องดำ

อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี เมอร์ฟี่ปริก้า  ลันล้า

สังคม เพื่อนบิ๊ว ก็ส่วนนึงนะ

ฟีลติ่งหูในชีวิต คงเป็นช่วงมอสอง ช่วงดีทูบีบูม
ซื้อเทป ซื้อวีซีดีคาราโอเกะ ซื้อสมุดภาพ (ตอนนี้ยังอยู่เลยนะ กร๊าก)
แล้วก็ไปดูคอน (เป็นลมอีกตะหาก หน้ามึน)

เนี่ย สุดๆ แระ เป็นวงเดียวที่อุดหนุนของแท้ น้องดำ

เคยคิดอยากซื้อสมุดภาพทุกเล่มมาสะสมเหมือนกัน
แล้วก็คิดว่าจะทำไปทำไมวะ คือเราไม่ได้มีตังค์ขนาดนั้น ก็เลยเลือกเล่มที่มีประวัติกับรูปเยอะๆ แทน

หยี

จนถึงทุกวันนี้ที่กรี๊ดกร๊าดพี่บีมขนาดหนัก ก็สนุกๆ เฉยๆ อ้ะ
คือถ้าได้ปะกัน ถ่ายรูปด้วยกัน ก็คงดีใจ แต่คือพอแล้ว

เสียดายอ่ะ หมดวัยคลั่งดาราแล้ว อยากลองมีฟีลแบบนี้มั่งอ่ะ กร๊าก
ฟีลที่เด็กมารอดาราหน้าบริษัท ตามติดคิวดาราทุกวัน น้องไม่มีเรียนเหรอไงฟระ

แล้วดารา เค้าจะรู้สึกดีปลาบปลื้มกับสิ่งที่เราทุ่มเทขนาดนั้นเลยรึ น้องดำ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ตอนรื้อห้อง Melodika (ค่ายเก่าของเจมส์) เมื่อ 2-3 ปีก่อน
เจอกองขยะมหึมา เป็นของจากใจแฟนคลับส่งถึงศิลปิน ที่ไม่มีวันถึง
และกองเป็นภูเขาที่รอให้แม่บ้านมาเก็บทิ้ง

เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จริงๆ แล้วลองเปลี่ยนเป็นตักบาตรทุกเช้าแล้วอุทิศส่วนกุศลถึงศิลปินคนโปรดน่าจะดีกว่านะ  หมีโหด~

เอ๊ะ อุทิศส่วนกุศลนี่ใช้กับคนเป็นได้ไหมน่ะ  น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ตอนรื้อห้อง Melodika (ค่ายเก่าของเจมส์) เมื่อ 2-3 ปีก่อน
เจอกองขยะมหึมา เป็นของจากใจแฟนคลับส่งถึงศิลปิน ที่ไม่มีวันถึง
และกองเป็นภูเขาที่รอให้แม่บ้านมาเก็บทิ้ง

เจ๋ง

อ่านเจอตรงนี้แล้วสะเทือนใจแทนเพื่อน  กร๊าก
บางทีถ้าทีวีไปถ่ายห้องดารา แล้วเจอของที่เราให้ มันก็คลั่งแทบบ้าตายไปเลยนะ

จริงๆ แล้วลองเปลี่ยนเป็นตักบาตรทุกเช้าแล้วอุทิศส่วนกุศลถึงศิลปินคนโปรดน่าจะดีกว่านะ  หมีโหด~

เอ๊ะ อุทิศส่วนกุศลนี่ใช้กับคนเป็นได้ไหมน่ะ  น้องดำ

ตามตำราว่าได้ครับ  ไหว้

ตกลงผมเกรียนเหรอครับที่หวังดี  ฮือๆ~

เขาฮาดีนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นี่ๆ  ก่อนจะอุดหนุนคนอื่น หันมาอุดหนุนมุกคนกันเองบ้างนะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ก็ตอบกลับเขาไปประมาณว่าก็แค่ตักเตือนให้เข้าใจไม่ให้เข้าใจผิดอะไรหยั่งเงี้ย ไม่เห็นต้องตอกกลับมาหยังงั้นเลย คนสวยเซ็ง หมีโหด~

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
นี่ๆ  ก่อนจะอุดหนุนคนอื่น หันมาอุดหนุนมุกคนกันเองบ้างนะ

กร๊าก
1.เพิ่งได้เข้ามาอ่านกระจู๋นี้
พี่แอนมีความอดทนเป็นเลิศที่สนทนากับเด็กคนนั้นได้เป็นเวลานานทีเดียว
ขออนุญาต  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

2."ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ แต่คุณอ่านแล้วเข้าใจใช่ไหม "แสดงว่ามันมีในภาษาไทย""
หัวชนฝาจริงๆ พ่อคุณเอ๊ย อย่าปล่อยให้สิ่งที่ผิดกลายเป็นความเคยชินสิครับ

3."ตกลงผมเกรียนเหรอครับที่หวังดี" ขอบคุณนะครับที่สู้อุตส่าห์รักภาษาประจำชาติ ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปเช่นนั้นภาษาไทยก็จะวินาศฉิบหาย
ไปเพราะคนที่เห็นแก่ง่าย

จุดตัวเองก็ยอมทันใด ให้ลุกเป็นไฟขึ้นมา เพียงปรารถนาให้มีลำแสงสีทอง
หน้า: 1 ... 70 71 72 73 74 75 76 [77] 78 79 80