หน้า: 1 ... 64 65 66 67 68 69 70 [71] 72 73 74 75 76 77 78 ... 80

ผู้เขียน หัวข้อ: เกรียน  (อ่าน 255052 ครั้ง)
เกรียนไม่เกรียนไม่รู้

แต่ใน hi5 ตูนี่ อายุ 15 เรียกยังกะเป็นเพื่อนกัน    หมีโหด~

เลวยั้นเงา
http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q6268147/Q6268147.html
Q6268147 o_O + + + กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด ไอ้โรคจิตมาโชว์ ... ในเอมข้าเจ้าค่ะ กรี๊ดดดดดดดดดดด + + + O_o

แหม พ้นคำว่าเกรียนไปซะเยอะเลยครับ
เพราะไอ้นี่มันโชว์จริงเลย

บางทีมีเอ็มแปลกๆ แอดเข้ามาก็หวังจะเจอแบบนี้เหมือนกัน กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่ทันได้ดูชอตเด็ด

หมีโหด~ พวกโรคจิตเยอะขึ้นทุกวันเลย น่ากลัว 

zz ขี้ลืม สุดๆ  zz
เพิ่งเห็นกระจู๋นี้แฮะ หมีโหด~

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เข้าไปอ่านแล้ว งงๆแฮะ เค้าโชว์เหรอครับ หยี

เกรียนที่ใจใช่ที่หัว  อืมมมมห์
(ผมไม่ได้อ่านทุกหน้านะ อ่านแค่หน้าแรกแล้วข้ามมาตอบ
แต่เท่าที่อ่านใน msn นี่ภาษาวิบัติมาก)

ส่วนเรื่องหางเสียงนี่อยู่ที่จิตสำนึกมั้งครับ  อืมมมมห์

perfectionist
ไม่ทันอ่า  ง่ะ

เกรียนที่ใจใช่ที่หัว  อืมมมมห์
(ผมไม่ได้อ่านทุกหน้านะ อ่านแค่หน้าแรกแล้วข้ามมาตอบ
แต่เท่าที่อ่านใน msn นี่ภาษาวิบัติมาก)

ส่วนเรื่องหางเสียงนี่อยู่ที่จิตสำนึกมั้งครับ  อืมมมมห์

หางเสียงนี่ผมว่าอยู่ที่การอบรมลูกของพ่อแม่ด้วยนะครับ มีหางเสียงนี่เกี่ยวเนื่องกับการให้เกียรติกับคนที่เราพูดด้วย ด้วยนะผมว่า

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
ผมว่าความเกรียนมันเป็นค่าสัมพัทธ์นะ
ถ้าคนรอบข้างคุณเกรียนหมด
ถึงคุณจะทำตัวเกรียน
มันก็คงไม่ว่าคุณว่าเกรียนหรอก(เพราะมันจะเข้าตัวน่ะสิ)

ตูเข้าใจถูกมั้ยวะ เหวอ

ฮิ้ววว คนที่ทำให้เราไม่พอใจ = เกรียน

ผมว่าหาความหมายมันจริงๆ ชัดๆยากนะครับ แล้วแต่บุคคคล
แต่ก็มีแนวเดียวกันอยู่เหมือนๆกันคือ "พวกก่อกวน"

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ

หางเสียงนี่ผมว่าอยู่ที่การอบรมลูกของพ่อแม่ด้วยนะครับ มีหางเสียงนี่เกี่ยวเนื่องกับการให้เกียรติกับคนที่เราพูดด้วย ด้วยนะผมว่า

เราว่าอยู่ที่ตัวคนคนนั้นมากกว่า บางทีพ่อแม่อาจสอนจนไม่รู้จะสอนยังไงแล้วก็ได้

แต่เค้าไม่เชื่อฟังเอง หรือไม่ก็อยู่ต่อหน้าพ่อแม่อาจจะพูดจาดีก็ได้แต่พอลับหลังก็...

เหมือนเราไง

เวลาโดนด่าว่าไอ้ลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอน  โวย

เราก็เถียงกลับ สอนโว้ยแต่ตูไม่จำมีอะไรไม๊ ฮึ  อืมมมมห์
เหมือนเราไง

เวลาโดนด่าว่าไอ้ลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอน  โวย

เราก็เถียงกลับ สอนโว้ยแต่ตูไม่จำมีอะไรไม๊ ฮึ  อืมมมมห์

อันนี้เกรียนจริงแฮะ ง่ะ

ต้องบอกว่าสอนแล้วถึงได้เป็นแบบนี้ไง  อืมมมมห์
จะได้ดูไม่ค่อยเกรียน

กร๊าก
ตูเคยเถียงเพื่อนแบบนี้จริงๆ นะ  กร๊าก
หน้า: 1 ... 64 65 66 67 68 69 70 [71] 72 73 74 75 76 77 78 ... 80