หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11

ผู้เขียน หัวข้อ: นมบูด  (อ่าน 34026 ครั้ง)
***ไม่เกี่ยวกับนมบูด

มีอยู่ช่วงหนึ่ง อาหารหมา เพ็ดดรีกรี ได้ลดราคา ก็มีผลทำให้เจ้าของผู้บริโภค ซื้อ(ส่วนใหญ่เป็นเจ้าของฟาร์มหมา) เพราะมันถูก

ผมก็เป็นหนึ่งในคนที่ซื้อมา ปรากฎว่า มีหมาป่วยและตายเป็นจำนวนหนึ่ง หมาของผม ตายไปสอง ฮือๆ~

จากเลี้ยงไว้แปดตัว ตอนแรกก็คิดว่าเป็นโรคตาย แต่ คนสมาคมผู้รักสุนัขแห่งประเทศไทย มาคุยกัน

"เฮ้ยหมาผมตาย"  "หมาเราก็ตาย" ฯลฯ ปรากฎว่าผู้เพาะพันธุ์ ได้ซื้ออาหารลดราคาเกือบทั้งสิ้น

จึงร้องเรียนหน่วยงานเข้าไปตรวจสอบ บริษัท ผลสรุปคือได้นำอาหารเก่า ที่เหลือๆในโกดัง มารวมๆกัน

แล้วลดราคา เพราะมันเก่าจึงทำให้เชื้อรา "สะระเนียงบองตรัย" เติบโตโอ้โหเฮะ  มีผลทำให้เป็นโรคตับ ....

ส่วนบทลงโทษ  ผมไม่ได้ติดตาม แต่ ตามบทกฏหมายว่าด้วยอาหารปนเปื้อนสารพิษ มีโทษปรับห้าหมื่น

บาท หรือจำคุกสามเดือน

หรือทั้ง ปรำทั้งจับ เฮ้ย.. .ทั้ง จับ ทั้งปรำ  เฮ้ย....ทั้ง ปรับ ทั้งจำ  เฮ้ย.....ถูกแล้ว!!!

แล้วถ้า เกิดมีบริษัท ขนมเอาที่เหลือๆในโกดัง มารวมๆกัน แล้วออกมาขาย แปดห่อร้อย

หรือ สามโลยี่สิบ แล้วเกิด พ่อตา แม่ยาย ของเราเกิดแ-ก เข้าไป แล้วเราสิเฮ็ดจังได๋

ส่วนผู้ผลิตก็จ่ายไปห้าหมื่น แล้วก็กลับมา ปั่นจู๋ต่อ

กินรอบวง
ก็คล้ายกับนมบูดนั่นละค่ะ

เราเป็นนัก(อยาก)เขียน
วันนี้วันพุธ แล้วค่า  กรี๊ดดดดด

ทางเนสเล่ต์ส่งคนเอาของมาให้ค่ะ
เป็น นมกะทิ 2 กระป๋อง (น้อยจัง)
แล้วก็มีเมนูวิธีทำอาหารอีก 3 เล่ม

แล้วเค้าก็เอากระป๋องเปล่าที่มีปัญหาไปจ้ะ

ปล.นึกว่าจะได้ซักลังนึง โธ่ หมีโหดดดด
เอามาให้ถึงบ้านเลยเหรอครับ 2กระป๋องก็คุ้มแล้วครับ เจ๋ง
แอบอ้าง
ส่วนผู้ผลิตก็จ่ายไปห้าหมื่น แล้วก็กลับมา ปั่นจู๋ต่อ
ฟ้องแพ่งสิครับ

ทีคนไข้บางคน รักษาไม่หาย(ไม่ว่าจะด้วยเหตุใด) ฟ้องอาญาเสร็จก็ฟ้องแพ่งซ้อน (จากนั้นเอาทนายมาเรียกเงินสักแสนสองแสนเพื่อยอมความ)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
2กระป๋องเองเหรอ  ไม่คุ้มค่าเหนื่อยโทรไปเลย น่าจะขอเพิ่มอีกซักสองลัง(แอบงก)
fwd mailอาจจะละโว้  แต่คิดว่ามันเข้ากับกระจู๋นี้ ยิ้มน่ารัก

ระวังนะ !!!

มีผู้หญิงคนหนึ่ง ชอบสะสมอายุไว้เป็นเพื่อน
แก้เหงา

และมีทรัพย์สิน บ้าน ที่ดิน รถ

รวมมูลค่าหลายสิบล้านบาท(สกุลเงินไทย )

ปีนี้เธอสะสมอายุไว้ได้ 80 ปีแล้ว

แต่ยังไม่มีชายใดสามารถชนะยายได้

วันหนึ่งฝนไม่ตก และแดดไม่ออก แต่อากาศค่อนข้างหนาว

เธอก็นึกขึ้นมาได้ และรู้สึกว่า.....อยาก....

ใช่ เธออยากแต่งงาน

แล้วฝันเธอ ก็เป็นจริง

เมื่อมีชายหนุ่มอายุ ยี่สิบกว่า ๆ ( 27 ปี เห็นจะได้) หน้าตาดี

รู้สึกอยากแต่งงานเหมือนกัน

และ...อยากแต่งกับผู้หญิงที่ชอบสะสมอายุ
ซะด้วย

ด้วยความหวัง กับทรัพย์สมบัติที่จะได้มากกว่าอย่างอื่น (...)

วันแต่งงานเกิดขึ้น

วันนั้นฝนตกตอนเช้า และแดดออกตอนเย็น(จำได้)

ท่ามกลางความอิจฉาของสาว ๆ หลายต่อหลายคน

สองวันผ่านไป มีคนพบศพชายที่หน้าตาดีคนดังกล่าว

หลายคนสงสัยว่า ทำไมเค้าเป็นอะไรตาย

วันที่สามอ่านเจอในหนังสือพิมพ์ฉบับหนึ่ง มีรูปลงด้วย ( เอ๊ะ
 ...ผู้ชายคนนั้น
นี่)

แพทย์ตรวจพบสาเหตุการตายเพราะ ....

" ดื่มนมหมดอายุ
เป็น FWD. Mail ที่อ่านแล้วก็ฮาทุกครั้งครับ ถึงจะมะโว้ก็เถอะ  (อิอิ)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ท่าทางจะสูญเสียน้ำ  ท้องเสียอย่างแรง  ฮิ้ววว  พี่ดา (+1)

หันมาบริโภคนมหมีอรกันเถอะ   เกย์ออก
เพิ่งเข้ามาอ่าน

ก็ ไม่ต้องเพิ่มเติมอะไรแล้วนะครับ
นอกจากให้ระวังเรื่องการระบุวันที่ของผลิตภัณฑ์ด้วย

อาทิ 07/10/06 ไม่รู้มันเรียงวันเดือนปี หรือปีเดือนวัน หรือเดือนวันปี หรือ..  มึนตึ้บ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพิ่งเข้ามาอ่าน

ก็ ไม่ต้องเพิ่มเติมอะไรแล้วนะครับ
นอกจากให้ระวังเรื่องการระบุวันที่ของผลิตภัณฑ์ด้วย

อาทิ 07/10/06 ไม่รู้มันเรียงวันเดือนปี หรือปีเดือนวัน หรือเดือนวันปี หรือ..  มึนตึ้บ

สาวกเต่าค่ะ
ใครได้ฟอเวิร์ดเมลล์ ที่มีหนอนเจาะ นม บ้าง

มะโว้มากจะ  เกย์ออก

Las Noches Rubicundior
ที่มันเหมือนเม็ดบัวใช่มั้ยคะ เจ๊ รูปเดียวกันรึเปล่า หน้ามึน

ตัดต่อชัดๆ  ง่ะ

นานชาติเศษแล้วหนูเอ้ย

Las Noches Rubicundior
 ง่ะ

กาเพิ่งคาบข่าวมาบอกค่ะ
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11