หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: นมบูด  (อ่าน 34033 ครั้ง)
อ้าว
ไอ้น้ำมันปาล์มกับน้ำมันมะพร้าวนี่
ไม่ได้เป็นไขมันอิ่มตัวเหมือนกับไขมันสัตว์หรือครับ

งง
เป็นครับ
เวลาแนะนำผู้ป่วยที่ต้องคุมไขมัน ก็ต้องแนะนำ น้ำมันมะกอก เป็นอันดับแรก  อี๋~(แพง) รองมาก็พวกน้ำมันถั่วเหลืิอง
ส่วนถ้าใครอยากจะกินน้ำมันปาล์ม ก็จะเจอแบบอิ่มตัวเยอะหน่อย

คลอเลสเตอรอล .. ต่ำจริงครับ
เพราะว่าทำจากพืช ไม่มีคลอเลสเตอรอล  ฮิ้ววว แต่ว่าไขมันอิ่มตัวพวกนี้พอได้ไปร่างกายก็เอาไปผลิตคลอเลสเตอรอลอยู่ดี

และที่สำคัญ คลอดเลสเตอรอลส่วนใหญ่ในร่างกาย มาจากการผลิตของร่างกาย ไม่ใช่จากการกิน ดังนั้นแม้แต่นักมังสวิรัติ กินแต่ไขมันจากพืช ก็สามารถเป็นบุคคลอุดมคลอเลสเตอรอลได้   ฮิ้ววว

ดังนั้จากประโยค
แอบอ้าง
ก็จะใช้ นมกะทีของคาร์เนชั่น (ไม่มีคอเรสเตอรอล เพื่อช่วยรักษาหุ่นแสนsexy....)
สรุปว่าหมีอรโดนหลอกด้วยข้อมูลข่าวสารผิดๆของผู้ผลิตครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2006, 21:57 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แล้วทำไมอรยังคงความsexyอยู่ได้ล่ะคะ  งง

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
คงเพราะกินเด็กชายที่อุดมไปด้วยDHAกระมังครับ กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กรี๊ดดดดด งั้นอรจะกินบ่อยๆนะคะ

ถ้ากินหมออรจะฉลาดขึ้นไหมคะ  เกย์แอบ

กินผมแล้วน่าจะโง่ลงครับ  เอือม

อรยอมค่ะ  หมีโหดดดด

แต่ผมไม่ยอมครับ  หมีโหดดดด

กรี๊ดดดดด

หมีโหดดดด

ผมเอาแบบที่เรียนมาให้ดูนะครับหมอแมว
ถ้าพูดถึงความอิ่มตัวตูไปเปิดตำรามาดูแล้ว เรียงลำดับให้คร่าวๆตามความอิ่มตัวน้อยไปมาก
1. น้ำมันลีนสีด (อิ่มตัวน้อยสุด)
2. น้ำมันดอกทานตะวัน  
3. น้ำมันถั่วเหลือง
4. น้ำมันข้าวโพด
5. คาโนลาหรือเรพสีด
6. น้ำมันมะกอก
7. น้ำมันหมู
8. น้ำมันปาล์ม (ทีสกัดจากเนื้อปาล์ม)
9. น้ำมันปาล์ม (kernel หรือเปลือกปาล์มชั้นนอก)
10. น้ำมันมะพร้าว

ซูโอสเตอร์รอล และ คอเรสเตอร์รอล เป็นสเตอรอลชนิดหนึ่งที่พบในสัตว์เท่านั้น (อย่างที่หมอแมวบอก +1 หมอ ที่ทำให้ตูกระจ่างขึ้นอีกในแง่ของร่างกายคน)
ส่วนที่พบในพืชจะเรียกว่า โฟโตสเตอรอลเบตาสิโตสเตอรอล

ดังนั้นสรุปว่าน้องหมีอรแสนสวยโดนหลอก 5555  กร๊าก

วัดโดยยึดค่า I.N. และทั้งนี้ทั้งนั้น process การแปรรูปน้ำมันจะกำจัดกรดไขมันที่อิ่มตัวให้ลดลง
ดังนั้นให้ดูฉลากโภชนาการประกอบเด้อ ว่ามีไขมันอิ่มตัวมากน้อยเท่าไร

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
แสนสวยเหรอ  กรี๊ดดดดด

อันนี้คือการอ่านแบบเน้นคำครับ

ดังนั้นสรุปว่าน้องหมีอรแสนสวย โดนหลอก 5555[/color]  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว

น้ำพริกบูด  ไอ้มืดหมี

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11