หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: นมบูด  (อ่าน 34044 ครั้ง)
O  o

ฮิ้ววว

Everybody's gonna love today
นมบูดกินได้นะครับ
 เป็นยาถ่าย  ฮิ้ววว

ลองสิครับ  ฮิ้ววว

นมหมีก็กินได้นะครับ
แต่อย่าเขย่า เดี๋ยวแตก

นมตราหมีน่ะ  ฮิ้ววว
 เหลือบ

Las Noches Rubicundior
ใครว่าหมี จะเอานมตบหน้าเลย หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เท่าที่เจอมา

"พี่ครับ เมื่อกี้ใช้ผลิตภัณ์ทางบริษัทพี่ ปรากฎว่ามันเสียก่อนวันหมดอายุ"
"น้องเปิดมันทิ้งไว้หรือเปล่า ,กรัป๋องบุบอยู่หรือเปล่า ,ได้สอบถามร้านที่ขายหรือยัง ,พูดจริงเหรอเปล่า"
.......สรุป

"เดี๋ยวทางเราจะดูให้ค่ะ"
แล้วก็เงิียบไป ฮิ้ววว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หา? หมีนมบูด ฮิ้ววว

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ถึงนมหมีจะบูด แต่เค้าก็รักตะเองน๊าา เกย์ออก
 เกย์ออก น่ารักมากกก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แต่บูดก็คือบูดนะครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เคนย้ำว่ายังไงก็ บูดใช่ไหมครับ
ถูกต้องครับ

ไม่ชอบวิธีที่ว่า พอเจอของไม่ดี หรือหมดอายุ ก็จะชดเชยให้กับผู้บริโภคด้วยของชนิดเดิมแต่จำนวนมากว่าเดิม

เพราะดูเหมือนเป็นการให้สินบนแก่ผู้บริโภค เพื่อที่จะได้ไม่เอาโทษกับผู้ผลิต ที่ควบคุมคุณภาพของสินค้าตัวเองไม่ดี

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
แต่นมหมีบูดนี่ไม่สามารถชดเชยด้วยของชนิดเดิมแต่มากกว่าได้นะครับ เกย์แอบ

หมีอร อาหารกระป๋องบูดไม่ใช่เรื่องเล็กๆแล้วนะครับ
เค้าอาจจะต้อง recall สินค้ากลับมาทั้ง lot และ lot ที่ผลิตข้างเคียง
ผลิตภัณฑ์ของ nestle ที่เป็นนมทั้งหมดที่ขายในแถบภูมิภาคนี้จะผลิตในไทย
ดังนั้นอย่าร้องเรียนว่าเป็นเรื่องเล็กๆ นะครับสามารถร้องเรียนให้เป็นเรื่องใหญ่ๆได้เลย
อาจจะมีเงินใช้ไปหลายเดือนก็ได้ เพราะอะไรเดี๋ยวตูจะสาธยายคร่าวๆให้ฟัง

การบูดของอาหารกระป๋องมาจากหลายสาเหตุ
สาเหตุแรก มาจากรอยซีลด้านข้างของกระป๋อง (แกะฉลากดูแล้วจะเห็นแถบเหลืองๆข้างกระป๋อง)
ทางผู้ผลิตจะรับกระป๋องที่ซีลข้างมาซึ่งมักจะมีปัญหาเสอมตรงรอยต่อ

สาเหตุที่สอง มาจากการ UNDER COOKED หรือการให้ความร้อนที่ไม่เพียงพอทำให้อาหารในกระป๋องบูดก่อนกำหนด อันนี้อันตรายมากเพราะอะไร เพราะว่ามันอาจมีเชื้อจุลินทรีย์ที่อันตรายมากๆ หลงเหลืออยู่ก็ได้ เพราะโดยปกติแล้วอุณหภูมิที่ต้องใช้ ต้องสามารกำจัดแม้แต่สปอร์ของราให้ฝ่อลงได้ หมีจำได้รึเปล่าว่ามันเป็นเมือกหรืมันเป็นลิ่มนม (เกาะตัวกันเป็นก้อนคล้ายโยเกิร์ต) ถ้าแค่ตกตะกอนน่าจะ undercooked แบปกติและมีจุลินทรีย์สร้างกรดอยู่ แต่อาการที่จะมีตามมาคือกระป๋องบวม

แต่ถ้ามันเป็นเมือกและกระป๋องไม่บวมล่ะก็ เป็นไปได้สูงว่าน่าจะเกิดจากจุลินทรีย์ที่สามารถสร้างสารเมือกได้ ซึ่งมักจะเป็นจุลินทรีย์กลุ่มเชื้อรา อันนี้อันตรายมากเลย claim มันเลย nestle มันรวย

และที่อันตรายมากที่สุดของอาการอาหารกระป๋องไม่บวมแต่เสีย
ก็คืออาจจะมีเชื้อบอทูลินั่ม ตัวเดียวกับท่เจอในหน่อไม้ดองนะครับ
มันจะมีในอาหารกระป๋องที่ UNDER COOKED และ ไม่มีอากาศครับ ถ้าเป็นอันนี้ก็เกือบตายแล้วล่ะหมี  เอือม

ที่ต่างประเทศ บรรดาลูกค้าตูเอง แค่เจอเส้นผมในสินค้า เรียกเงินตูหลายล้านเลยนะ
ฉะนั้นทางท่ดี ไปแจ้งความเอาไว้เลย  เจ๋ง ผู้บริโภคคนอื่นจะได้ปลอดภัยด้วยล่ะ

และที่สำคัญ
นมคาร์เนชั่นทานแล้วไม่ผอมนะจ๊ะ เพราะมันเป็นนมวัว ผสมโปรตีนถั่วและน้ำมันปาล์ม
แถมถั่วที่ใช้เป็น GMO อีก (อุ๊บส์  โห) จงจำไว้ว่า ไม่ใช่ว่าไม่มีคอเรสเตอรอลแล้วจะดี
เพราะเค้าจะทดแนไขมันสัตว์ด้วยไขมันพืช มันเป็นแค่กลยุทธทางการตลาด

ดังนั้น จงกินกะทิกล่องดีที่สุดนะ เพราะเป็นไขมันพืชที่ดีพออยู่แล้ว
ok มั๊ยหมีน้อย

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เคยแต่ไปซื้อนมโฟโมสที่แม็คโครอ่ะค่ะ
พอเทมากิน  อ้าว  บูดแล้วนี่หว่า  ง่ะ
พอดูวันที่ผลิดข้างขวด
อ้าว  ยังไม่ถึงวันหมดอายุ  โวย

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11